• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

Shooter

Đây là bản Camera 4.03 được tách từ ROM Artemis mình định tích hợp vào PDAViet 1.1 nhưng đang mắc 1 lỗi là giao diện tương tác bị quay 180* nên đành để file cab rời cho bạn nào thích sử dụng thì cài đặt riêng vậy!
P/s: Hình chụp đẹp, frame hình cao, khắc phục phần nào điểm yếu của Prophet về camera hơi giật!

Tôi lại thấy giao diện tương tác này "prồ" và hợp lý hơn đối với Prophet ;;) , vì thuận tay phải, bấm ngón cái vào nút giữa chụp hình dễ hơn, chắc tay hơn, cầm máy giống như cầm camera thiệt :D . Chất lượng ảnh và video hơn hẳn bản gốc Prophet, giao diện tương tác ngược lúc chụp nhưng hình save vẫn đúng chiều, good job!=D>
Đang test bản 1.1, Wifi tốt, nhạy, lướt net nhanh hơn 1.0; Backlight set mặc định maximum nên không để ý thì hơi hao, chưa thấy lỗi gì khác. Cloudyfa vẫn đúng là #1

Azumy

cám ơn cloudyfa rất nhiêều ,từ khi có rom này mình rất tin tưởng, thậm chí rom smart đình đám là vậy n mình vẫn thích rom này,ưu tiên test rom này trc hết,thanks.Có thể nói rom của pdaviet dần đc khẳng định trong cộng đồng xda rồi vậy

namnguyen1146

Vậy nếu UP len WM6 rồi ma muốn UP xuống WM5 (ROM của DOPOD) có dc không ? Tại mình thấy ROM DOPOD minh đang xài cũng ổn định lắm,but khổ nỗi mình lại thích giao diện của WM6,với lại mình không tìm thấy ROM cứu hộAKU.2.20 thì mình dùng AKU2.3 được k?,xin lỗi mới UP lần đầu nên hỏi hơi nhiều,thanks

AnhChang1102

Xài bản 1.1 từ trưa đến h thấy bản này ổn định ghê ta. Tớ cài nhiều phần mềm hơn lúc cài bản 1.0 mà thấy Ram có phần còn cao và ổn định hơn :| Pin thì thấy tụt còn chậm hơn cả bản 1.0 . Rất chi là ưng ý với bản 1.1 rồi đó :p Không uổng công trưa nay tí đau tim :| Vừa Up xong thì mất điện :">
Thx Cloudyfa :*

6260

E vừa up lên bản pdaviet 1.1, giữ nút power 3s, hiện lên bảng chọn shutdown nhưng ko tắt đc máy, chỉ tắt đc màn hình thôi, thế là bị làm sao ạ?

AnhChang1102

Ồ cái này bạn 6260 nói đúng rồi :| Bây h thử xong mới biết, mình cũng gặp trường hợp giống 6260 nói @-) Trước Up cái Rom gì của WM5 cũng bị hiện tượng tương tự :|

namnguyen1146

Mình mới UP xong bản ROm Prophet Crossbow PDAViet 1.1 Of Cloudyfa đây,Nói thiệt là cũng hoi sợ,but giờ thì hết rồi,thanks Wantoknow mình làm theo hướng dẫn của bạn,bài viết cũng dễ hiểu lắm.hỏi bạn mấy bữa trước mà hôm nay mới dám làm.Nói chung là giao diện rất đẹp còn những cái khác đẻ mình xài xem sao.thanks

namnguyen1146

Sau khi Up len PDAViet 1.1 thi mình lại không lướt Net bằng ACtive syns dc,k biet c bi lỗi ROm k?Vì khi Active PC no cu nhận là HTC_Prophet dù cho mình đã đổi tên Ownner rồi.

ozean

Sau khi Up len thi mình lại không lướt Net bằng ACtive syns dc,k biet c bi lỗi ROm k?Vì khi Active PC no cu nhận là HTC_Prophet dù cho mình đã đổi tên Ownner rồi.
Vẫn ngon ma bạn, bản PDAViet 1.1 k khác j so với 1.0, muốn bất chức năng spell lên như thê nào các bác, vd muốn đánh từ Hello---> chỉ cần đánh He là xong
2 Mod Cloudyfa và Phạm Quang Cook đc rom Xíp mà k qua step1 thì quá tuyệt,vì mỗi lần thừ rom mới đỡ mết hơn now

DonMetal

Sau khi Up len PDAViet 1.1 thi mình lại không lướt Net bằng ACtive syns dc,k biet c bi lỗi ROm k?Vì khi Active PC no cu nhận là HTC_Prophet dù cho mình đã đổi tên Ownner rồi.
Đổi ownner đâu có phải đổi tên để PC nhận khi Sync. Muốn đổi tên khi sync với PC bạn vao start/setting/system/about/device ID/device name/tên của bạn
Lúc bạn sửa thì đưng sync vội nhé,sửa xong rồii hãy sync

Cloudyfa

Banned
E vừa up lên bản pdaviet 1.1, giữ nút power 3s, hiện lên bảng chọn shutdown nhưng ko tắt đc máy, chỉ tắt đc màn hình thôi, thế là bị làm sao ạ?
Đó không phải là lỗi mà là tính năng của psShutXP bạn ạ, để mình nói rõ hơn:
-Screen Off: Tắt đèn hình đúng nghĩa, nhưng các soft vẫn chạy (vd: tắt đèn hình khi đang nghe nhạc để đỡ hao pin chẳng hạn ;) )
-Shut Down: Nó không có nghĩa như shutdown trên PC đâu mà chỉ là tắt đèn hình và ngưng các ứng dụng đang chạy (như lúc bạn bấm nút Power bên thân máy đó)
-Reset: Khởi động lại máy, đúng như tên của chức năng ;)
Prophet được sự ưu ái so với các dòng khác là khi bấm Power 3s sẽ hiện hộp thoại cho phép bạn tắt máy (hoàn toàn). Nhưng mình nghĩ nó ko thực sự hữu ích với người dùng PPC, vì thông thường mình chỉ bấm Power rồi để đó, còn nếu không muốn ai quấy rầy thì tắt chức năng phone (trong CommManager). Pin ko tốn bao nhiêu, mà khi cần thì sử dụng được ngay không phải đợi, cho nên mình đã thay bằng psShutXP cho tiện lợi hơn. Đương nhiên đây cũng chỉ là ý kiến cá nhân của mình, nếu muốn bình thường thì mình có thể tạo cab riêng cho các bạn để khôi phục chức năng này, yên tâm nhé b-)

Vẫn ngon ma bạn, bản PDAViet 1.1 k khác j so với 1.0, muốn bất chức năng spell lên như thê nào các bác, vd muốn đánh từ Hello---> chỉ cần đánh He là xong
2 Mod Cloudyfa và Phạm Quang Cook đc rom Xíp mà k qua step1 thì quá tuyệt,vì mỗi lần thừ rom mới đỡ mết hơn now
Bạn vào Setting\Input\Word Completion, đánh dấu check vào "Suggest words when entering text" rồi chọn số lượng word muốn được suggest là xong!

Chúc vui !!!

Rất cảm ơn sự tín nhiệm của các bạn, đó sẽ là động lực để mình phấn đấu nhiều hơn nữa ;;)

minhlamdr

Banned
từ hôm wa đến giờ e đang dùng thử bản PDA v1.1 hiện thời chưa thấy lỗi gì. Thanks bác Cloudyfa nhìu hen.

Nhưng có 1 điểm là hình như cái HTC X button nó đụng với SPB plus thì phải, ko có tap & hold để gọi cáci ứng dụng khác dc.

Cloudyfa

Banned
từ hôm wa đến giờ e đang dùng thử bản PDA v1.1 hiện thời chưa thấy lỗi gì. Thanks bác Cloudyfa nhìu hen.

Nhưng có 1 điểm là hình như cái HTC X button nó đụng với SPB plus thì phải, ko có tap & hold để gọi cáci ứng dụng khác dc.

Để xài tốt SPB thì bạn nên tắt hết chức năng của X-Button đi. 2 soft cùng quản lý việc đóng hoàn toàn ứng dụng sẽ gây ra lỗi!

Shooter

Cloudyfa làm ơn xem lại có phải ETEN Pack ZoomSMS không hoạt động được thì phải, nó chỉ hiện cái icon giống Sync xoay tròn, ngay cả lúc bấm Speed dailing cũng bị rất khó chịu, có cách nào chinh? hay phải remove nó đỉ . Thanks!

6260

E thấy hình như pin nhanh hao hơn, sáng nay e nạp đầy 100%,mới có cuộc gọi 30s, ko dùng ứng dụng gì mà h còn 85%, loại trừ vấn đề này thì e thấy PDAviet 1.1 thật tuyệt vời, giao diện đẹp, nhiều tiện ích, chạy có vẻ nhanh, rất cool. Cảm ơn Cloudyfa thật nhiều.

Cloudyfa

Banned
Cloudyfa làm ơn xem lại có phải ETEN Pack ZoomSMS không hoạt động được thì phải, nó chỉ hiện cái icon giống Sync xoay tròn, ngay cả lúc bấm Speed dailing cũng bị rất khó chịu, có cách nào chinh? hay phải remove nó đỉ . Thanks!
Mình đã kiểm tra, và bị lỗi là hầu như nó ko hoạt động luôn, chỉ thấy icon phía dưới tray của Phone Profile, còn SMS và Mis Call ko hoạt động (bạn bị cái icon xoay tròn là còn khá hơn mình rồi :D). Mình đã thử tắt X-Button rồi reset lại thì hoạt động bình thường. Shooter thử xem nhé ;)

E thấy hình như pin nhanh hao hơn, sáng nay e nạp đầy 100%,mới có cuộc gọi 30s, ko dùng ứng dụng gì mà h còn 85%, loại trừ vấn đề này thì e thấy PDAviet 1.1 thật tuyệt vời, giao diện đẹp, nhiều tiện ích, chạy có vẻ nhanh, rất cool. Cảm ơn Cloudyfa thật nhiều.
Sao lạ vậy, nếu bình thường thì cho dù có hao pin cỡ nào cũng ko đến nỗi mất 15% chỉ vì cuộc gọi 30s như vậy. Bạn kiểm tra lại pin và bản Radio ROM đang dùng xem sao nha!

kabivn

mình củng đồng ý với bạn pin chạy vèo vèo. mới char hồi tối 1h sang mà sáng nay 9h đã hết 50 % hao thấy ghê chỉ có nhắn tin và alo 3 cuộc :( bản 1.0 dâu có vậy đâu) mon các bác sơm khắc phục

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member
Chính xác là bản PDV Viet 1.1 hao pin khinh khủng để wa đêm từ 50% xuống còn 21%.Các mod và man xem lại dùm em.Và cái HTC Camera 4.3 có cách nào khắc phục cho nó xoay lại về phía nút chụp không các bác như thế thật là bất tiện.Thanks các bác