• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

toanh04

Đúng là mình cũng thấy có vấn đề về pin, mình cắm xạc cả đêm, sáng dậy thấy đèn báo xanh(xạc xong) nhưng sau khi rút xạc ra thì BatteryStatus báo pin còn 80%... Chả hiểu tại sao..?????

Tom_codon

Super V.I.P
Các ban nghĩ sao với bản Skin mới nhất triết xuất từ HTC EFT ???
Với phiên bản Smart dialing v2.5 ( build 27526 ) vô cùng tiện lợi

Hình ảnh mô tả :

Download here:

http://www.pdaviet-media.info/Tom/TOM_ART_PHONE_TOUCH_STYLE.cab

phuongmobile

Mình đã dùng thử cả 2 bản bản ROM Prophet 4.0.0.0.3PDAViet và 4.0.0.03a và có một số nhận xét sau đây:

1. Bản 4.0.0.0.3 có vẽ như ổn định và chạy ứng dụng nhanh hơn, tuy nhiên, xem TV qua Wifi thi hình bị giật nhiều hơn bản 4.0.0.0.3a
2. Cả hai bản rom này đều có một lỗi nào đó về phần sạc pin. Cụ thể là khi tôi dùng WM5 thì khi cắm apdaptor vào để sạc thì không sao cả. Nhưng khi up lên 2 bản Rom mới này thì có hiện tượng là khi cắm adaptor vào để sạc thì đèn vẫn báo là đang sạc, battery status vẫn báo là đang sạc, nói chung không có gi bất bình thường cả. Nhưng thực tế là pin không được sạc, lượng pin giảm dần. Nếu cắm dây USB vào thì vẫn sạc bình thường. Sau nhiều lần cắm ra rút vào và thay đổi qua lại giữa Adaptor và cáp USB cộng với việc softreset, tôi rút ra được cách khắc phục như sau: nếu muốn sạc được bằng adaptor thì phải cắm adaptor vào máy trước rồi sau do softreset lại. Sau khi soft reset xong thì máy sẽ sạc được bằng adaptor, sau đó có rút ra cắm vào thì vẫn sạc bình thường. Nếu vì lý do gì đó mà soft reset máy mà không cắm adaptor vào thì sau đó adaptor sẽ bị vô hiệu hóa, chỉ có thế sạc bằng cáp USB nối với máy PC.

còn mình sd O2neo,ngoài vấn đề về phần xạc trên,khi vào Backlight chỉnh Turn off blacklight if divice is not user for lên 30sec hoặc trên nữa không được.mỗi lần khóa mở phím máy sẽ trở lại 10sec.mấy pro có cao kiến gì xin chỉ giáo giúp.....đa tạ

pqhiep1

Mình đã dùng thử cả 2 bản bản ROM Prophet 4.0.0.0.3PDAViet và 4.0.0.03a và có một số nhận xét sau đây:

1. Bản 4.0.0.0.3 có vẽ như ổn định và chạy ứng dụng nhanh hơn, tuy nhiên, xem TV qua Wifi thi hình bị giật nhiều hơn bản 4.0.0.0.3a
2. Cả hai bản rom này đều có một lỗi nào đó về phần sạc pin. Cụ thể là khi tôi dùng WM5 thì khi cắm apdaptor vào để sạc thì không sao cả. Nhưng khi up lên 2 bản Rom mới này thì có hiện tượng là khi cắm adaptor vào để sạc thì đèn vẫn báo là đang sạc, battery status vẫn báo là đang sạc, nói chung không có gi bất bình thường cả. Nhưng thực tế là pin không được sạc, lượng pin giảm dần. Nếu cắm dây USB vào thì vẫn sạc bình thường. Sau nhiều lần cắm ra rút vào và thay đổi qua lại giữa Adaptor và cáp USB cộng với việc softreset, tôi rút ra được cách khắc phục như sau: nếu muốn sạc được bằng adaptor thì phải cắm adaptor vào máy trước rồi sau do softreset lại. Sau khi soft reset xong thì máy sẽ sạc được bằng adaptor, sau đó có rút ra cắm vào thì vẫn sạc bình thường. Nếu vì lý do gì đó mà soft reset máy mà không cắm adaptor vào thì sau đó adaptor sẽ bị vô hiệu hóa, chỉ có thế sạc bằng cáp USB nối với máy PC.

Không biết bác nào có thể khắc phục được lỗi này.

Tôi là một Người rất thạo về phần cứng, và với đồ Hitech cũng vậy. Mình có vài nhận xét về nạp nguồn với V 4.0.0.0.3 như sau:
Về nạp bằng adaptor hay cổng USB thig đề như nhau về phần cứng cúng như phần mềm Điều khiển ( Adaptor din thì chuẩn về điện áp và dòng điện hơn nên tốt hơn). Thưcj chất cổng USB có 4 tiếp điểm thì 2 tiếp điểm là nguồn ( chính vì vậy không có sự khác nhau ).
Còn về ROM thì đúng là phần mềm điểu khiển có vấn đề ( chế độ nạp không đủ, cụ thể là dòng điện ) Trước khi UP lên WM6 khi nạp Adaptor thường âm ấm trong khi nạp, cả pin và máy cũng vậy. nhưng sau khi UP tôi thấy lạnh tanh, điều này chứng tỏ dòng điện nạp không đủ. Băn thn tôi cũng thấy mức đo pin tuy là 100% sau khi nạp nhưng thực ra có vẻ không tin cậy.... mọi người hãy để ý và cho nhận xét.

Shooter

Các ban nghĩ sao với bản Skin mới nhất triết xuất từ HTC EFT ???
Với phiên bản Smart dialing v2.5 ( build 27526 ) vô cùng tiện lợi

Cái này có vẻ Pro lắm Tom ạ, hợp với high-end-devices, không biết Apple IPhone nó có Dial Pad như thế nào, chứ cái này mà nó xài thì hợp đấy, đơn giản, mạnh mẽ dứt khoát .
@Wantoknow: Đề xuất cậu đem cái này vào 4.0.0.0.4, cái xanh xanh cậu đưa ra hỏi ý kiến chưa đạt đâu, không hơn được cái Crossbow mặc định ;;):D

Tôi là một Người rất thạo về phần cứng, và với đồ Hitech cũng vậy.... mọi người hãy để ý và cho nhận xét.
Còn tôi là người chưa thạo phần cứng và đồ hitech, dù đã xài PC từ hồi còn XT đen trắng và AT.286, Cellphone Moto của Calling đập đá màu xám...;;) nhưng vẫn chưa bao giờ thấy có trục trặc về xạc pin qua adapter nếu không xài đồ giả của TQ, còn xạc qua USB có trục trặc thì đã từng thấy ở một vài bản Rom trước . Vậy Người rất thạo về phần cứng và Hitech có nhận xét gì và hướng giải quyết ra sao cho anh em biết với, Thanks so much! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

pqhiep1

Cái này có vẻ Pro lắm Tom ạ, hợp với high-end-devices, không biết Apple IPhone nó có Dial Pad như thế nào, chứ cái này mà nó xài thì hợp đấy, đơn giản, mạnh mẽ dứt khoát .
@Wantoknow: Đề xuất cậu đem cái này vào 4.0.0.0.4, cái xanh xanh cậu đưa ra hỏi ý kiến chưa đạt đâu, không hơn được cái Crossbow mặc định ;;):D

Còn tôi là người chưa thạo phần cứng và đồ hitech, dù đã xài PC từ hồi còn XT đen trắng và AT.286, Cellphone Moto của Calling đập đá màu xám...;;) nhưng vẫn chưa bao giờ thấy có trục trặc về xạc pin qua adapter nếu không xài đồ giả của TQ, còn xạc qua USB có trục trặc thì đã từng thấy ở một vài bản Rom trước . Vậy Người rất thạo về phần cứng và Hitech có nhận xét gì và hướng giải quyết ra sao cho anh em biết với, Thanks so much! :D:D:D

các bác đọc và không hiểu ý của tôi à, lỗi không phải do phần cứng ( Không giải quyết bằng phần cứng ) mà chúng ta nên xem lại phần mề điều khiển hay nói chính xác là ROM. Ý tôi nói là xạc bằng USB hay Adaptor không có gì khác nhau ( ngoài chế độ điện áp và dòng điện của nguồn cấp). Ở đây ta loại bỏ yếu tố bên ngoài vì trước khi UP không có biể hiện này....Nêu ra chỉ để phân tích, còn dùng từ thời nào hay thạo cũng chỉ là cái căn cứ để từng người nhận định thôi Mr Shooter ạ..:)) Thân
Shooter: OK ông bạn già nhiệt tình, dù khả năng mình còn hạn chế nhưng tích cực là tốt rồi, go ahead, buddy! :D

Last edited by a moderator:

jupiterv

e mới cài cái dial pad của bác Tom_codon, nhìn rất Pro, e rất thích, nhưng theo cảm nhận của riêng e thì nó ko thuận tiện bằng cái mặc định vì khi e bấm phím xuống (phím 5 chiều) thì con nháy ko chạy xuống contact như bản mặc định, nếu muốn vào contact thì phải bấm vào góc trái bên dưới màn hình. Khi e remove dial pad này và SR lại nhưng vẫn ko trở về lại dc dial pad mặc định, e đành HR thì ok
Theo e thì trong bản Rom 4.0.0.0.4 vẫn để dial pad mặc định, ai có nhu cầu thì cài file .cab riêng
Thân!!

pqhiep1

e mới cài cái dial pad của bác Tom_codon, nhìn rất Pro, e rất thích, nhưng theo cảm nhận của riêng e thì nó ko thuận tiện bằng cái mặc định vì khi e bấm phím xuống (phím 5 chiều) thì con nháy ko chạy xuống contact như bản mặc định, nếu muốn vào contact thì phải bấm vào góc trái bên dưới màn hình. Khi e remove dial pad này và SR lại nhưng vẫn ko trở về lại dc dial pad mặc định, e đành HR thì ok
Theo e thì trong bản Rom 4.0.0.0.4 vẫn để dial pad mặc định, ai có nhu cầu thì cài file .cab riêng
Thân!!

Cái Pad này chuyên nghiệp đấy, mình chưa thấy cái nào hơn đâu. còn về sự bất tiện của bạn thì quá đơn giản, khi bạn gõ tên ai đó ( bằng bàn phím điện thoại) tức khắc cửa sổ nhỏ phía trên sẽ là phone book, khi đó dùng phím 5 chiều OK

6260

Con Pad của Tom thực sự là No1, thứ nhất là to;thứ hai là đẹp,sang trọng và nam tính. Giá có keyboard kiểu này thì tiện quá, vừa đi xe máy vừa nhắn tin = 1 tay đc

Tom_codon

Super V.I.P
Con Pad của Tom thực sự là No1, thứ nhất là to;thứ hai là đẹp,sang trọng và nam tính. Giá có keyboard kiểu này thì tiện quá, vừa đi xe máy vừa nhắn tin = 1 tay đc

bộ Phone pad nó phải đi đôi với Rom mới đẹp được.Đây là Rom Black & Blue mình làm cho Artemis.
@ Cloudyfa : Có muốn lấy Driver HTC Touch tích hợp cho prophet thì PM cho Tom nha

NhatNguyen

ui tìm mãi k đc bản ROM 40004,bác nào thấy chỉ cho e với

Hihi :) bản rom PV 0004 chỉ là giới thiệu thô mà bạn chưa ra chính thức đâu, mình phải cố gắng chờ thui :( hiện tại bạn có thể hài lòng với nền tảng PV 0003 rồi đó :p
Thân !!!!

thanhsu73

Em cài cái skin của bác, h muốn quay lại default thì làm thế nào hả bác.

Bạn đã remove file.cab rồi phải không? nhưng nó báo lỗi chứ gì, Bây giờ bạn cài lại file.cab đó rồi SR lại bạn vào Windows/startup xóa file QuickDial.lnk đi sau đó vào Start/Settings/remove bình thường là được chúc vui.

che1982

HR thôi bác ạ, e đã từng cài và ko thể trở về mặc định sau khi remove!! :D

Chính xác, remove xong hỏng luôn dailpad, bấm số ko nhìn thấy gì nữa luôn.
Chắc chỉ còn HR thôi :((