• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

badman_87

Member
n9 có cái bộ nhớ khủng khiếp nhỉ 64g luôn hjx.nhưng chắc nokia thi chỉ dung 1110 với 1200 thôi.hi

modife

Con Sensasion của mình tự nhiên bị 1 hiện tượng: đang để trên xe không đụng gì đến tự nhiên nghe thấy có âm thanh khởi động của máy, mình cầm lên xem thì thấy đã hiện màn hình khởi động lại rồi. Ko hiểu vì sao? Có bạn nào biết không?

Chắc là do bác nhét túi quần chặt quá nên nó bị cấn nút nguồn làm máy tắt và khởi động lại. Em cũng hay bị như vầy, phải mua thêm case hoặc dán thêm miếng da sau lưng là OK :).

smile

He, thanks bạn! Nhưng máy mình để trên taplo của vợ 2 cơ!
Giờ thì chẳng thấy có hiện tượng gì nữa rồi. Duy có cái nóng máy thì công nhận là kinh thật: nhanh nóng nếu chơi game, lướt web và nhiệt độ toàn 41, 45 độ C thôi.

smile

Có ai mua máy tại Hoanghamobile Thái Hà cho mình hỏi: khi mua máy trong box các bạn có cái Voucher Location của HTC không? Mình mua máy về kiểm tra thì không thấy có cái đó. Giờ mới thắc mắc vì mình rất hay dungg bản đồ.
Bạn nào mua máy tại hoanghamobile thì trả lời giúp mình nhé!
Thanks in advanced!

tommy_trant20

sao bên xda có các bản rom cho sensation rồi đấy sao các pác ko post wa hay việt hóa các bản rom ấy đi cho a e nghiên cứu.

never_say_never

hix đấy là mấy cái máy mua về đã S-off rồi nên họ cứ thoải mái mà chơi thôi các bác ah

manhzzz

cắm sac vào may cứ như bi điên loạn lên bác nào bị như em không

có bác nào bị như em không

bacmeogia1

hehe,thế là máy của bác có hiện tượng giống như máy của thằng bạn e rùi.khi cắm sạc vào là hầu như k thể nào điều khiển đc,màn hình thì có màu hồng hồng,chứ k phải màu trắng sáng.hum nọ nó cũng mới phải đi đổi lại.nếu máy của bác mới mua thì cũng nên đi đổi lại thì hơn.

teranosaus

tham gia với anh em Sensation, máy của mình thì khi pin dưới 20% mà chụp ảnh có bật đèn flash thì sau khi đèn flash nháy xong màn hình tắt luôn k lên nữa, sau khi ấn nút nguồn một nhát như bình thường thì lại thấy máy khởi động lại, k biết là tại sao nữa, thử đi thử lại vài lần rồi, lần nào cũng bị thế. Hic

never_say_never

ah, cái tình trạng đấy mình đọc ở xda là do sạc ko đạt chất lượng nên bị thế, do cái cục sạc có vấn đề thôi, còn đổi dc máy thì cứ đổi luôn dùng sướng, lúc mình đổi máy mình ngồi lỳ gần tiếng check hàng họ rồi mới đi=))

teranosaus

ah, cái tình trạng đấy mình đọc ở xda là do sạc ko đạt chất lượng nên bị thế, do cái cục sạc có vấn đề thôi, còn đổi dc máy thì cứ đổi luôn dùng sướng, lúc mình đổi máy mình ngồi lỳ gần tiếng check hàng họ rồi mới đi=))

À không phải vậy đâu, mình cũng nghiên cứu bên XDA roài, do nghịch nhiều, máy nóng lên 45 do nên nó bảo vệ máy tắt CPU, mình để mát, chụp xoành xoạch không làm sao nữa.

Máy mình tình trạng xạc rất tốt, khoảng ~ 3 tiếng là đầy, khi đầy máy báo đèn xanh, mình còn cẩn thận trc khi rút bật lên xem đầy thật 100% hay không. Khu dùng nó ở 100% rất lâu, sau khi dùng khoảng 15p đến nửa tiếng nó mới rút xuống 99%, nghe gọi ít vọc thì dư sức 2 ngày.

ancola66

Super V.I.P
À không phải vậy đâu, mình cũng nghiên cứu bên XDA roài, do nghịch nhiều, máy nóng lên 45 do nên nó bảo vệ máy tắt CPU, mình để mát, chụp xoành xoạch không làm sao nữa.

Máy mình tình trạng xạc rất tốt, khoảng ~ 3 tiếng là đầy, khi đầy máy báo đèn xanh, mình còn cẩn thận trc khi rút bật lên xem đầy thật 100% hay không. Khu dùng nó ở 100% rất lâu, sau khi dùng khoảng 15p đến nửa tiếng nó mới rút xuống 99%, nghe gọi ít vọc thì dư sức 2 ngày.

Hoàn toàn chính xác:D

never_say_never

ah, cái tình trạng đấy mình đọc ở xda là do sạc ko đạt chất lượng nên bị thế, do cái cục sạc có vấn đề thôi, còn đổi dc máy thì cứ đổi luôn dùng sướng, lúc mình đổi máy mình ngồi lỳ gần tiếng check hàng họ rồi mới đi mình lý giải cho cái việc cắm sạc ko dùng dc máy mà, tại hôm qua về đọc thấy giống bệnh mình đã bị nên post lun, sory

teranosaus

ah, cái tình trạng đấy mình đọc ở xda là do sạc ko đạt chất lượng nên bị thế, do cái cục sạc có vấn đề thôi, còn đổi dc máy thì cứ đổi luôn dùng sướng, lúc mình đổi máy mình ngồi lỳ gần tiếng check hàng họ rồi mới đi mình lý giải cho cái việc cắm sạc ko dùng dc máy mà, tại hôm qua về đọc thấy giống bệnh mình đã bị nên post lun, sory

ha ha, ra thế, đang định đi đổi máy đây:-D

teranosaus

à, không biết có ai bị như mình không, hôm nọ ngồi nghịch, chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ qua app2sd pro hồi xưa khi applanet còn ngon down đc, nhưng khi restart lại máy thì toàn bộ shortcut ngoài home của các ứng dụng đó bị chuyển sang hình ảnh shortcut chung của android app (tức là cái hình xanh xanh lá cây ấy) chứ không còn là shortcut riêng của ứng dụng đó nữa.

Restart mấy lần vẫn thế.

Sau khi chuyển lại các ứng dụng đó từ thẻ vào bộ nhớ máy thì lại ok.

Với HD2 Tmous dùng Sense 3.0 của Coredroid team bên XDA mình cũng bị tình trạng yh như vậy.

Ai đó thử xem sao???

never_say_never

Cái bệnh đấy thì mình ko gặp chắc là do lỗi file, mình quên mất bạn bảo là máy nóng trên 45 độ tự động tắt ah, hix thề lun có lần vào buổi chiều mình để máy trong túi quên ko tắt app, wifi, bt, thế là nó nóng đến nỗi vo tình bỏ ra áp vào má giật mình chắc trên 50 độ hú hồn tắt nguồn tháo pin cho vào quạt hix hiện tại chưa có hiện tượng gì.

teranosaus

Cái bệnh đấy thì mình ko gặp chắc là do lỗi file, mình quên mất bạn bảo là máy nóng trên 45 độ tự động tắt ah, hix thề lun có lần vào buổi chiều mình để máy trong túi quên ko tắt app, wifi, bt, thế là nó nóng đến nỗi vo tình bỏ ra áp vào má giật mình chắc trên 50 độ hú hồn tắt nguồn tháo pin cho vào quạt hix hiện tại chưa có hiện tượng gì.

Bạn thử chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ rồi restart máy chưa? Khi mình chuyển sang thẻ mọi ứng dụng vẫn dùng bình thường, kể cả lúc shortcut nó bị biến đổi vẫn dùng bt, chỉ có nhìn nó ngứa mắt thôi.

Cái 45 độ thì mình đọc bên XDA thấy bảo thế, ,mà hôm đấy ngồi nghịch nóng rực tay, rồi thử chụp ảnh thấy nó bị như vậy, mình có cài cái battery solo wiget, khi chạm vào nó báo nhiệt độ máy nên biết nó đang ở 45 độ. Từ hôm dùng đến h thì thấy lên đến 45 độ là nóng nhất thôi, chứ chưa thấy nó lên 50 độ đâu, chắc bạn không đo nhiệt độ chỉ cảm nhận bằng tay thấy nó nóng bảo là 50 độ thôi chứ. Da người mình là 37 độ thì đụng vào cái gì trên 37 độ là nóng lắm roài.