• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

never_say_never

ko cái vụ đấy là vô tình mình ko để ý bị thôi, chứ bình thường ko bị, thường ko làm gì đẻ chờ thôi thì như là có tản nhiệt lỏng vậy

tommy_trant20

các pác cho hỏi sao htc sensation của e lúc chụp hình ghi 8chấm như chỉ có 3264x1840 ko đúng với cấu hình nó ghi 8 chấm 3264x2448.làm htc sensation của e chụp hình 8chấm mà chụp thấy ko đẹp mờ.có ai bị giống e ko.

chicken1608

Cho mình hỏi có cái sensation và sensation 4G T-Mobile có khác gì không vậy, định mua 1 cái để có cái bàn với bà con mà thấy chỗ thì bán HTC Sensation, chỗ lại ghi là Sensation 4G

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hỏi có cái sensation và sensation 4G T-Mobile có khác gì không vậy, định mua 1 cái để có cái bàn với bà con mà thấy chỗ thì bán HTC Sensation, chỗ lại ghi là Sensation 4G

Sensation 4G T-Mobile hay HTC Sensation đều là môt thôi. Riêng HTC Sensation 4G T-Mobile là hàng được hãng T-Mobile ở mỹ đặt hàng HTC và tiêu thụ ở thị trường Mỹ.

never_say_never

về chụp ảnh thì có nhiều vấn đề bạn ah, điều kiện ánh sáng cách chụp rồi abc đủ thứ lắm

xichlo1

Sensation và Sen 4g T-Mobile có 2 điểm khác là cái 4g chạy thêm 1 tần số Gsm của Mĩ(tần số bao nhiêu mình k nhớ rõ) và 1 điểm khác nữa là Sen T-Mobile phải dùng Code unlock :)

chicken1608

Sensation và Sen 4g T-Mobile có 2 điểm khác là cái 4g chạy thêm 1 tần số Gsm của Mĩ(tần số bao nhiêu mình k nhớ rõ) và 1 điểm khác nữa là Sen T-Mobile phải dùng Code unlock :)

vậy sao khi unlock code xong nó có gì khác biệt với HTC Sensation thường không vậy, với lại cho mình hỏi S-Off là gì vậy

teranosaus

vậy sao khi unlock code xong nó có gì khác biệt với HTC Sensation thường không vậy, với lại cho mình hỏi S-Off là gì vậy

Đương nhiên sau khi unclock bạn có thể dùng với mạng ở VN như Sen thường.

Còn S-Off nôm na là root máy để cài các ứng dụng ngoài và up các rom cook của các cooker.

Mà theo mình bạn nên mua Sen thường dùng cho lành. HD2 thì nên mua HD2 Tmous vì nó có ram và rom to hơn, còn Sen này thì như nhau.

smile

các pác cho hỏi sao htc sensation của e lúc chụp hình ghi 8chấm như chỉ có 3264x1840 ko đúng với cấu hình nó ghi 8 chấm 3264x2448.làm htc sensation của e chụp hình 8chấm mà chụp thấy ko đẹp mờ.có ai bị giống e ko.
Tỷ lệ 3264x1840 là do bạn để thiết lập widescreen (16:9), bạn uncheck cái đó đi, khi chuyển về tỷ lệ screen 4:3 thì sẽ là 3264x2448.

tommy_trant20

các pac có bik lỗi mất hết tiếng động cho htc sensation ko.tự nhiên đang chơi game takling tom cate nó báo fc xong rồi may bị mất tiếng động luôn vẩn đang ở chế độ normal loa chỉnh max hết thế mà nghe nhạc chơi game ...tất cả điều ko có tiếng nữa.

smile

các pac có bik lỗi mất hết tiếng động cho htc sensation ko.tự nhiên đang chơi game takling tom cate nó báo fc xong rồi may bị mất tiếng động luôn vẩn đang ở chế độ normal loa chỉnh max hết thế mà nghe nhạc chơi game ...tất cả điều ko có tiếng nữa.
mình cũng bị giống như bạn mô tả,gỡ bỏ "talking Tom cat" đi,restart máy thì trở lại bình thường.Tuy nhiên do bà xã đòi chơi nên hqua lại cài vào,lại bị.Có thể trò này gây xung khắc gì với gingerbread chăng?Hay là down về dính virus nhỉ!??
Chiều nay phát hiện ra máy mình mất loa trong,gọi điện thì bên kia nghe thấy mình nói,còn mình thì chỉ thấy im lặng!Liệu có phải do cái trò mèo trên???
Bạn nào tìm ra nguyên nhân ko?
(Đang định đem đi bảo hành đây ^^)

ancola66

Super V.I.P

mình cũng bị giống như bạn mô tả,gỡ bỏ "talking Tom cat" đi,restart máy thì trở lại bình thường.Tuy nhiên do bà xã đòi chơi nên hqua lại cài vào,lại bị.Có thể trò này gây xung khắc gì với gingerbread chăng?Hay là down về dính virus nhỉ!??
Chiều nay phát hiện ra máy mình mất loa trong,gọi điện thì bên kia nghe thấy mình nói,còn mình thì chỉ thấy im lặng!Liệu có phải do cái trò mèo trên???
Bạn nào tìm ra nguyên nhân ko?
(Đang định đem đi bảo hành đây ^^)
Tất cả các Game " Talking....." đều không chơi được >>> Gây mất tiếng hệ thống. :(

smile

Tất cả các Game " Talking....." đều không chơi được >>> Gây mất tiếng hệ thống. :(
Hixhix, e cảm ơn bác!
Lần này là em bị mất loa thoại trong cơ, nghĩa là nghe điện thì loa trong là "the sound of silence", phải mở loa ngoài. Đã reset nhiều lần mà vẫn không được!
:(
-----------
update at 12h38 pm:
Đã update software OTA từ 1.28 lên 1.35 nhưng vẫn bị như vậy. Đang thử up ROM ship xem sao.
A e nào chưa thử mấy cái trò mèo ấy thì nên cân nhắc trước khi dùng nhé! ;)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Sorry vì không có thời gian Tìm, nên hỏi các bác vài câu:

- Cách Hard Reset = phím cứng cho Sensation?
- Em này đã cài được bản Update qua recovery hay không? (Mình thấy trên XDA có hướng dẫn cách cài bản Update OTA gì đó qua recovery - không biết có đúng không nữa, link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=15538010#post15538010)
Mình không chắc lắm (Vì mình mới làm như sau đối với Rom Ship). Nhưng bình thường để up Rom Ship hoặc cập nhật OTA thì bạn phải đổi tên file ROM (Hoặc cập nhật OTA) tải về thành PG58IMG.zip (Đối với HTC Sensation). Sau đó chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ, tắt máy hoàn toàn và khởi động vào Bootloader >>> Máy sẽ tự động load file Rom sau đó sẽ hỏi bạn là có Update hay không?

Nguyenson318

Mình không chắc lắm (Vì mình mới làm như sau đối với Rom Ship). Nhưng bình thường để up Rom Ship hoặc cập nhật OTA thì bạn phải đổi tên file ROM (Hoặc cập nhật OTA) tải về thành PG58IMG.zip (Đối với HTC Sensation). Sau đó chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ, tắt máy hoàn toàn và khởi động vào Bootloader >>> Máy sẽ tự động load file Rom sau đó sẽ hỏi bạn là có Update hay không?

Không được rồi bác Ân ơi. Tình hình là em down được bản Update OTA mới nhất (hơn 27 Mb), sau đó đổi tên thành PG58IMG.zip và copy vào thư mục gốc của Thẻ nhớ => Bootloader như bác hướng dẫn, KQ: Nó Loading 1 tý rồi báo là No Image or Wrong... chấm hết!
Bác giúp em nốt nhé! Thanks.

Thông tin Máy của em như sau:

Baseband version: 10.43.9007.00U_10.11.9007.19_M

Build number: 1.28.709.3 CL69397 release-keys

Máy em có phải là bản Châu Á không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Không được rồi bác Ân ơi. Tình hình là em down được bản Update OTA mới nhất (hơn 27 Mb), sau đó đổi tên thành PG58IMG.zip và copy vào thư mục gốc của Thẻ nhớ => Bootloader như bác hướng dẫn, KQ: Nó Loading 1 tý rồi báo là No Image or Wrong... chấm hết!

Vấn đề của bạn chính là cái .709. Trên XDA cũng nhiều người kêu không có update tuy cũng là phiên bản châu Á:(
Bản cập nhật này như hình chỉ dành cho máy .707.

tommy_trant20

các pác cho hỏi
mình muốn tải nhạc trực tiếp trên web bằng cách nào
sao web nhac cua tui va mp3 zing mình tải nhac trực tiếp ko dc dù đã có acc.

blackdoor

Manager

Vấn đề của bạn chính là cái .709. Trên XDA cũng nhiều người kêu không có update tuy cũng là phiên bản châu Á:(
Bản cập nhật này như hình chỉ dành cho máy .707.
Trong này có bản 1.28.709.3 (TAIWAN) của bác đấy:
http://www.htcplayer.com/thread-60529-1-1.html