• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Touch (ELF & ELFin) - ROM PDAVIET WM6.1 (Core 19701 & 19900)

PhamQuang

Manager
ROM 2.20.707.34B CHO HTC ELF & ELFin

== CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0 ==

Phiên bản V34 WM6.1, dành cho HTC Touch (ELF & ELFin) với OS mới:

CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0

Là phiên bản chủ yếu thay đổi OS mới, chạy khá nhanh và ổn.
Với PP default với ELFin (12Mb).
Dựa trên cơ sở phiên bản ROM 2.20.707 Dopod.
Build mới 19701 cho PPC.

ROM đang Up vào host, link tải sẽ đưa lên sau vài giờ.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI

LINK TẢI V34 (Core 19701)

Link tải trong file đính kèm duới bài.
Gồm:

- Link tải bản V34 Test với Core 19700
- Link tải bản V34 với Core 19701.

Trong file có hướng dẫn tải ROM và giải nén cụ thể.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI

ROM 2.20.707.35B CHO HTC ELF & ELFin

== CE OS 5.2.19900 Build 19900.1.1.0 ==

V35 cho HTC ELF & ELFin với OS:

CE OS 5.2.19900 Build 19900.1.1.0

Được port từ ROM Trinity của Ervius (từ WiKi).
Về cơ bản giao diện và ứng dụng, cấu trúc không khác nhiều so với bản V34.
Chỉ một vài thay đổi nhỏ về bàn phím, registry mà thôi.

LINK TẢI ROM:

Mã:
http://rapidshare.com/files/112782863/TouchII_2.20.707.35_WM6.1_ELFin_B19900.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Good luck !!!

Chú Quang làm Rom nhanh quá, cách đây vài ngày là build 19400... bây giờ chú Quang cho ra lò build 19701 rồi.:)
Cháu thật khâm phục.

Forever1Love

Chú ơi cho cháu hỏi, cái này cài trên Elf chạy tốt chứ chú ơi, cháu sợ máy cháu RAM với lại ROM ít, cài vào lại như rùa bò thì khó chịu lém @@"

hah2005

Cảm ơn bác Phạm Quang nhiều, em sẻ up & test thử.
Bác Quang có thể cho em bản cài cái Smart dialing giống như của Rom Shadow được không (cái này nó cho phép tìm ưu tiên các số ĐT đã gọi trong call history trước sau đó mới tới phonbook).
Một lần nữa cám ơn bác nhiều nhé!

hah2005

Kết quả sau hơn 3 ngày sử dụng mình nhận thấy bản này chạy nhanh, mượt hơn tất cả các bản khác đã từng sử dụng. Ở các bản khác thì mình hay bị lỗi đọc chậm ở thẻ nhớ sau một thời gian sử dụng - kể cả rom gốc, phải SR lại thì mới hết, bản này chưa thấy gặp tình trạng này. Cảm ơn bác Quang nhiều, chúc bác cook thêm nhiều bản rom mới để anh em test nhé!

nguyen001

Tôi đang dùng máy O2-Orbit 2. tiếng Đức,giờ muốn chuyển qua tiếng Anh để sử dụng được Pvlip ( tiếng Việt )vì thời gian hạn hẹp nên không thể tìm được cách UpRom và các trương trình cần thiết khi Up Rom + Hướng dẫn...
Vậy bạn nào biết có thể chỉ giáo dùm ( chỉ cụ thể các bước để thực hiện)
Và với như máy của mình thích hợp với Rom nào?
trong 1 số tin có đưa về vấn đề CID Lock.phải đổi thành Super CID Lock ?
với như cái Orbit2 của mình không có bị Simlock.Không biết có cần thiết làm CID không nhỉ ?....
Các bạn giúp đỡ nhé....
Cám ơn rất nhiều.

PhamHien

Khi em down về thành công, thuộc tính của file có dạng "7Z File" và không mở được! Mọi lần em down về toàn ở dạng .zar thôi! Mong các bác chỉ dẫn

18032007

Do file được nén theo định dạng 7zip, bạn lên google search 7zip và tải về cài vào PC là giải nén được thôi!
@Man Quang: Em vẫn thích ROM có giao diện gốc hơn, anh Quang có thể làm ROM thành 2 ver được không, một ver với skin riêng, và một cái như thường. Như thế sẽ tiện hơn khi dùng các themes khác nhau!

hah2005

Em muốn tắt cái báo đã gửi SMS đi thì làm cách nào hả anh Quang?

dungtm

Bác Phạm Quang xem có phải bản này lỗi phần hẹn giờ không? Dù hẹn mấy giờ thì 6.00 AM nó cũng chuông ầm ĩ, thậm chí tự động hẹn chuông lúc 6.00 AM và cách 5 phút kêu 1 lần. Sáng nào cũng vậy, toàn phải dậy sớm tắt chuông

Forever1Love

Bác Phạm Quang xem có phải bản này lỗi phần hẹn giờ không? Dù hẹn mấy giờ thì 6.00 AM nó cũng chuông ầm ĩ, thậm chí tự động hẹn chuông lúc 6.00 AM và cách 5 phút kêu 1 lần. Sáng nào cũng vậy, toàn phải dậy sớm tắt chuông

bạn kick vào cái đồng hồ ở screen ý, rồi chuyển sang cái tab Alarms rồi bỏ dấu V ở kả 2 khung đi là đc y' mà. MÌnh đoán thế, có rì không đúng thì bỏ wa ^^!

PhamQuang

Manager
Đã hoàn thành đưa lên giới thiệu và link tải phiên bản V35 với Core 19900 dành cho ELF và ELFin bên trang 1.

PhamHien

bản v34 đúng là rất nhanh nhưng như bác dungtm nói, có hiện tượng vậy thật! Em đặt chuông 6.30 mà 6.15 nó đã đổ!

dungtm

Trời đất, mình dùng con này lâu rồi, những cái đơn giản đó bít mà. Đã đặt múi giờ GMT +7 - Ha Noi - Giacata. Đặt giờ sáng là 6h40 dậy thì cứ 6.00 đổ 1 lần, 6.40 đổ lần 2. Khó chịu lắm. Đang down bản v35 xem đã fix lỗi này chưa

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trời đất, mình dùng con này lâu rồi, những cái đơn giản đó bít mà. Đã đặt múi giờ GMT +7 - Ha Noi - Giacata. Đặt giờ sáng là 6h40 dậy thì cứ 6.00 đổ 1 lần, 6.40 đổ lần 2. Khó chịu lắm. Đang down bản v35 xem đã fix lỗi này chưa

Có thể bạn đặt trong cả 3 phần của Alarm hoặc cả task và calenda nữa mà ko nhớ thì sao :-??

PhamHien

Có thể bạn đặt trong cả 3 phần của Alarm hoặc cả task và calenda nữa mà ko nhớ thì sao :-??

Có 3 dòng đặt giờ.
- dòng 1. Tôi đặt hàng ngày vào buổi sáng đi làm
- dòng 2. Tôi đặt vào buổi trưa
- dòng 3. Đặt lịch bất thường

Những cái này làm sao mà nhầm được!

Còn nữa! Mặc dù đã tắt chức năng báo gửi SMS, nhưng nếu cứ có SMS từ số máy mới gửi tới, sau đó mình reply thì chức năng lại tự bật ( dấu tích trong ô "request message delivery..." tự đánh)