• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC TOUCH (ELF) - USPL & UnlockSIM

thegioihue

bac Quang oi .Em dang dung HTC_touch(elf) mua tu cua Dailoan .no doc duoc 3 loai song mobiphone.vinaphone.viettell. vay co can umlock sim truoc khi up rôm khong ah? bac chi giup em voi.xin loi bac em la linh moi .mong bac giup em.

PhamHien

bac Quang oi .Em dang dung HTC_touch(elf) mua tu cua Dailoan .no doc duoc 3 loai song mobiphone.vinaphone.viettell. vay co can umlock sim truoc khi up rôm khong ah? bac chi giup em voi.xin loi bac em la linh moi .mong bac giup em.

Nếu máy đã dùng tốt với các mạng thì khỏi cần unlock SIM nữa! Up ROM không liên quan đến unlock SIM

thaisin2001

sao tớ không unlock CID được tớ đã làm dầy9 dủ9 các bước nhưng vẫn không unlock đuọc. mỗi lần hiện con chim cánh cụt ra là máy khỏi dộng lại vô màn hình today lun

tunglam_xd

Các bác ởi cho em hỏi em đang dùng con P3450 em muốn uprom lên 6.1 nhưng các rom em down trên PDAVIET về em không giải nén được.Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều.

PhamHien

Các bác ởi cho em hỏi em đang dùng con P3450 em muốn uprom lên 6.1 nhưng các rom em down trên PDAVIET về em không giải nén được.Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều.

Sao lại không giải nén được! bạn dùng WinRaz hoặc .7Z mà giải nén thôi

PhamHien

Bạn Reset rồi thử lại lần nữa đi. Có khi phải làm nhiều lần đó. Nên làm trên máy tính "sạch" và tốt nhất là XP

duongddt

e đã làm đủ các bước rùi ma khi dơ tu 6.5 xuong 6.1 thi bao loi erro (294): INVALID VENDER ID
e xai htc touch1.cac anh coi jum e với ah

tieubao85

Em xài htc touch 2 mà do không biết nên lỡ xài TOOL UNLOCKCID V1 CHO HTC ELF chay xong giờ máy hết lên nguồn lun hix, anh nao biết cách khắc phục chỉ em với em o tphcm, hay biết chỗ nào sửa cho em xin địa chỉ :(

tongduyhoa

Em xài htc touch 2 mà do không biết nên lỡ xài TOOL UNLOCKCID V1 CHO HTC ELF chay xong giờ máy hết lên nguồn lun hix, anh nao biết cách khắc phục chỉ em với em o tphcm, hay biết chỗ nào sửa cho em xin địa chỉ :(

Em cũng mới xài touch, cũng lẫn lộn như bác, kết quả máy không khởi động được. (Nhấn nút power nó chỉ lên được cái logo rồi đen thui). Em mò mẫm theo các hướng dẫn trên forum và cứu được em nó. Giờ up hẳn lên 6.5 chạy ngọt ngào. Qui trình cứu em nó em làm như sau:
1. Khó nhất là tìm mã số chính xác của máy. Cái này phải dùng tới MTTY (bác có thể tìm và tham khảo cách làm trong forum). TD Máy của em có kí hiệu là ELF010150 - ROGER001
2. Từ mã số máy trên, tìm ra bản rom gốc chính xác của em nó (bản full - dump nghen, còn đủ SPL và radio)
3. Đưa máy vao Bootloader bằng cách giữ phím camera rồi chọt bút vào lỗ reset. Nếu thấy SPL là 1.10.0000 la co the up rom gốc. Nối dây USB vào máy tính. Màn hình bootloader (sọc 3 màu) thấy có chữ USB là OK, nghĩa là nó kết nối và làm việc được. Nếu không, bác cắm dây nguyên như thế rồi lại bấm nút camera và chọt lại thử xem. (Em chọt mấy lần nó mới lên cái chữ USB ấy). Nó phải lên được chữ này thì bác làm mới được; nếu không nó sẽ báo lỗi kết nối (270)
4. Up bản rom gốc mà bạn vừa tìm thấy. Up xong máy sẽ tự khởi động. Nếu nó lên được là OK; có thể thở phào. Các phần còn lại bác nghiên cứu kỹ nghen, làm lại từ đầu: unlock cid, nâng cấp spl, uprom v.v... đúng các bản của elfin

Chỉnh sửa cuối:

yellowriver

Mình cũng vừa unlock em này. Máy mình dùng check thông số thì đúng 128/256 EFLin. Copy 2 file trong EnabRapi và chạy. Sau đó dùng tool V1 ở post 1 topic để unlock. Sau đó khởi động lại vẫn vô được rom cũ như bình thường. Em tiến hành up rom TouchII 6.5 PV nhưng chỉ khởi động được tới logo là đen màn hình. Tức mình up rom Touch 6.1PV vô cũng vẫn đen màn hình như trên.
Tưởng nó died. Nhưng thấy vẫn vô Boot được nên nghĩ vẫn còn hy vọng. Đánh liều down cái HardSPL_for_ELF_2_26 về tính hack lại nhưng ko được. Nghĩ sao chui vô folder HardSPL_for_ELF_2_26\RUU thì thấy có loader liền up thủ công. Sau khi up xong thì máy khởi động vào wm6.1 touch như bình thường.
Mình unlock tiếp sim, netword (2 cái này dùng chung sim unlock code) thì gọi điện bình thường.
Tuy nhiên device trong wm báo 128mb/64mb thôi. Nếu chekc bằng device_info thì vẫn lên 256/128.
Chắc để up lại bản wm Touch 2 là OK thôi.

lykuhung

Hiện tại trên thị trường có 2 loại Touch:

- Touch thường còn gọi là ELF có ROM/RAM là 128Mb/64Mb
- Touch Enhanced còn gọi là ELFin có ROM/RAM 256Mb/128Mb.

Bề ngoài và cấu trúc của chúng hoàn toàn khác nhau, chỉ khác nhau phần ROM/RAM mà thôi. Do vậy khi mua máy các bạn cần phân biệt kỹ điều này.
Chúng có mấy đặc điểm:

- Tool để UnlockCID và UnlockSIM đều dùng chung bản USPL V1 của Pof được và tốt. Chỉ chú ý trước khi chạy Tool UnlockCID của Pof nên cài trước EnableRapi.cab cho máy. File này có tác dụng gỡ bảo mật hệ thống và tiếp nhận các file mới đưa vào. Chú ý điều này với các máy, kể cả ELF hay ELFin chạy Unlock lần đầu.
Tool USPL V1 của Pof (đã có Topic giới thiệu riêng) chạy chung cả 2 máy trên.
- Về ROM, ROM của ELF và ELFin không nên Up lẫn nhau, hậu quả sẽ khó lường, nhất là đối với các máy chưa UnlockCID.
Do vậy trước khi tìm được hay chuẩn bị Up ROM cho máy của mình, các bạn nên cẩn thận tìm hiểu xem là ROM cho ELF hay ELFin.
Bất kỳ sự nhầm lẫn nào đôi khi sẽ gây hậu quá xấu cho máy.

cho em hỏi máy của e có thông số như sau:
Rom véion: 2.20.710.2B WWE
Rom date: 10/02/07
Radio véion: 4.1.13.51
ExtRom Version: 2.20.710.102

CPU: OMAP850
Speed: 201 MHZ
Ram size: 128 mb
Flash size: 256 mb
date bus: 16bits
storage size: 144.23 mb
díplay : 240 x 320
Color: 65536

Model No: ELF0100
Platform: PocketPC

Vậy cho em hỏi máy của em là ELF hay ElFin vậy? Nếu em muồn up rom 6.5 thì phai làm các bứoc nào? cho em lick con rom 6.5 nào ổn định, ok với. Thanks mọi nguòi. Trứoc đay e xài aus giờ chuyển qua con này nên chưa có kn. xin mấy a chị giúp đỡ. thanks!