• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Bản 2 chưa có gì khác bản 1 ngoài đã gỡ bỏ được 1 số soft dư thừa ở bản 1.Vấn đề bàn phím vẫn ko khắc phục được.Em nghĩ anh Tú nên build lại từ bản 1.90.96 PM với em.Em sẽ giúp phần thay đổi giao diện giống hệt helmi và 1 số phần khác...!

Chính xác, hiện tại anh chỉ gỡ bỏ 1 số ứng dụng dư thừa mà thôi, cũng có tham khảo & vọc file .rgu thử xem có ăn nhập với KBVN không nhưng cũng không được. Vấn đề build tại ROM nào không quan trọng, chủ yếu là nó có tương thích với các phần mềm VIệt hay không, KBVN có chạy được không mới là vấn đề chính, đáng lẽ hôm qua anh build từ Massive nhưng cuối cùng chọn Helmi vì thấy có giao diện tốt hơn. anh đã sửa chữa lại 1 số lỗi của bản Helmi 1.2 luôn.

Download tại đây bản ROM mình đang test. Trong này có sẵn tool để thay đổi bootscreen luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Massive thì quả là hỗ trợ tiếng việt tốt nhưng mà tốc độ so với các rom bây giờ thì còn hạn chế nhiều.Vả lại còn Flame 2.0 nữa.Cùng những cái thừa từ rom chính gốc.Vấn đề giải quyết cũng khá nan giải...!

PhamQuang

Manager
2 Mod AnhTu và Tom_codon thử làm 1 ROM PDAVIET xem nào. :D

Theo ý kiến mình nên:
- Build từ i-Mate 1.90.96
- Lấy giao diện như của Helmi 1.2
- Lược bỏ các ứng dụng không cần thiết.
- Chỉnh Reg. sao cho hỗ trợ KBTV tốt nhất.

Nếu ROM hoàn thành, thưởng mỗi Mod. 500$PV. :))

Tom_codon

Super V.I.P
Sẽ cố gắng để tạo dựng Rom mang thương hiệu PDAviet trong thời gian ngắn nhất...!

Em lo phần res và giao diện cùng với tên rom
Anh tú lo phần soft ứng dụng thêm vào....!
Ok ????

AnhTu

Super V.I.P
Sẽ cố gắng để tạo dựng Rom mang thương hiệu PDAviet trong thời gian ngắn nhất...!

Em lo phần res và giao diện cùng với tên rom
Anh tú lo phần soft ứng dụng thêm vào....!
Ok ????

Quan trọng là reg thôi, add soft thì có gì đâu :-??
Thêm 1 nhân tố baoduyat nữa chứ :D

Baoduyat

Quên mất em rồi nhỉ ?. Tuy mới mất máy nhưng cũng build với :D. Build ké máy anh Tú vài ngày rồi mua lại máy mới sau !. :D

LEDU

Mí anh, quên em hả? Chuyên gia Up rom ngày 8 lần nè! Cứ up lên đây rồi mình thử chạy test cho.

Chia buồn với Baoduyat ! Mất gì chứ mất Exec thì đúng là đau!

buitruc

Các Bạn built từ rom Imate 1.90.96 như vậy mình nghĩ sẽ tốt nhất đó, tối nay mình sẽ down bản mới built của anh Tú về test thử.
Cho mình thành thật chia buồn với Bác Baoduyat nhe

LEDU

Vừa upRon của Baoduy xong, thấy khá nhanh và tiện. Đang cài các phần mềm khác và sẽ test thử xem có chạy tốt hay không. Hy vọng sẽ giúp Baoduy hoàn thiện bản Rom cho PDAViet.

Thắc mắc nho nhỏ trong phần Phone|Settings, mình chọn Ring tone là: Fantasy .wma thì không thấy có gì và WM báo là file này bị hư rồi. Làm sao để phục hồi được đây? cái này có phải do trục trặc gì hay không???

Tom_codon

Super V.I.P
Thôi các anh k cho thì thôi,em cũng tự build 1 bản.Cho mọi người cuìng test

Sao lại không cho ???
Ai nói là không cho ???
Thiếu longnhi88 mất một thành viên rồi,anh em chúng ta đều muốn có 1 bản rom tốt cho universal đúng ko.Càng nhiều người càng tốt ý kiến chung càng hay.Mình nói cậu test rom vì mình thấy có nhiều bài cậu post nhận xét về các Rom rất đúng và nhanh chóng.Nên mình bảo thể mà
Longnhi88 hiểu lầm ý mình hay sao nhỉ :| :| :|

yingzhou

Build từ ROM gốc cho nó ổn định! Quan trọng làm sao có được hiệu năng như ROM Helmi và hỗ trợ các thứ tiếng ổn định như rom gốc thì tốt! :D Hi vọng sẽ được Up ROM PDAVIET for UNIVERSAL. :D

nnquynh

GPRS và các ROM AKU3

Có một vấn đề với cả ROM Indra lẫn ROM Helmi tôi đã post ở đây mà không thấy ai nhận xét, là việc các ROM này đều không kết nối được với GPRS (tôi dùng Vinaphone). Nó cứ tìm kết nối mãi mà không được, mà cũng không tự dừng lại như bản ROM gốc, mình nhấn và giữ nút từ chối cuộc gọi nó cũng không dừng được. Khi đó mà có cuộc gọi điện thoại đến thì máy sẽ bị treo, phải reset.

Tôi đọc trong diễn đàn XDA-Developers thì thấy một số người cũng thông báo hiện tượng tương tự. Thậm chí Mamaich là người mà cả Ivan, Helmi và Indra đều phải thank trong khi build các bản ROM của mình, cũng phải cho rằng đó là một vấn đề của AKU, Microsoft đã thay đổi RILGSM interfaces, trong khi HTC chưa sửa cái đó trong code của mình. Xin tham khảo http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=285612

Tôi đề nghị mọi người đang build ROM PDAVIET kiểm tra lại xem có lỗi đó không và nếu có thì có sửa được trong ROM của mình không. Chứ nếu ROM nhanh mà máy lại không dùng được GPRS thì mất giá trị lắm. Chẳng lẽ cứ phải tìm chỗ có WIFI mới check được mail à?

yingzhou

Khi xài ROM Indra beta 5 thì mình vẫn lên net bằng GPRS rất tốt! Nhưng khi Up ROM Helmi thì mình không thể viết tiếng Hoa nên mình không biết làm thế nào để lên net bằng GPRS! :( Ngoài ra mình dùng Radio 11! Mình nghĩ không phải lỗi của AKU chung cho các ROM!

AnhTu

Super V.I.P
Có một vấn đề với cả ROM Indra lẫn ROM Helmi tôi đã post ở đây mà không thấy ai nhận xét, là việc các ROM này đều không kết nối được với GPRS (tôi dùng Vinaphone). Nó cứ tìm kết nối mãi mà không được, mà cũng không tự dừng lại như bản ROM gốc, mình nhấn và giữ nút từ chối cuộc gọi nó cũng không dừng được. Khi đó mà có cuộc gọi điện thoại đến thì máy sẽ bị treo, phải reset.

Tôi đề nghị mọi người đang build ROM PDAVIET kiểm tra lại xem có lỗi đó không và nếu có thì có sửa được trong ROM của mình không. Chứ nếu ROM nhanh mà máy lại không dùng được GPRS thì mất giá trị lắm. Chẳng lẽ cứ phải tìm chỗ có WIFI mới check được mail à?

Khi xài ROM Indra beta 5 thì mình vẫn lên net bằng GPRS rất tốt! Nhưng khi Up ROM Helmi thì mình không thể viết tiếng Hoa nên mình không biết làm thế nào để lên net bằng GPRS! :( Ngoài ra mình dùng Radio 11! Mình nghĩ không phải lỗi của AKU chung cho các ROM!

Vấn đề trên của bạn thì sẽ được thảo luận & tìm hướng khắc phục bởi nhóm của mình, với bất cứ ROM nào cũng vậy, cần nhất là thời gian thích ứng với môi trường, địa lý của khu vực. Chưa chắc các ROM trên đã phù hợp với kỹ thuật của từng vùng sử dụng & phải mất 1 tời gian khá lâu mới có thể tạo được 1 bản ROM như ý với tất cả mọi người. Beta 1, beta 2...những hướng khắc phục sẽ được tính đến và sau khi đã khắc phục được các điểm trên thì bản ROM sẽ tương đối tốt nhất.

Tạm thời nhóm thảo luận, build ROM được lập ra với các thành viên như sau:
- AnhTu
- Tom_codon
- baoduyat
- longnhi88
- LEDU
Việc đánh giá, thảo luận góp ý sẽ được bắt đầu vào ngày 12/12/2006, mong mọi người sắp xếp. Nhóm sẽ có tên gọi là PDA UniTeam:D

Chỉnh sửa cuối:

ntnam1972

Vừa up bản của AnhTu. thực sự cảm giác tốt hơn bản của Indra, bữa giờ dùng bản của Indra không hài lòng ti nào! để test tiếp! tks AnhTu nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.