• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Đã có bản Rom mới của Helmi AKU3.5 v1.3,anh em up thử nhé.
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com//Uploads/Universal/Uni_AKU3_WWE/helmi_c/Helmi_UNI_AKU3.5_v1.3.rar

Mình sẽ up bản này để review cho các bạn, hiện nay trên wiki chưa có cả review mà bạn đã thấy link, nhanh thật :D

AnhTu

Super V.I.P
nlg nói:
Mình vừa thử up rom của i-mate, nhưng báo lỗi 'country ID error'. Như vậy mình phải làm gì đây? các bạn giúp với.
Dùng tool MaUpgradeUt để up đi bạn, hoặc làm theo hướng dẫn chỉnh sửa Country ID để có thể up được ROM nhé.

tmn

Lỗi của Smart_Dialing run WWM2005

AnhTu có thể extrac trong ROM dùm mình 1 số file gốc của thằng Smart_Dialing default được không? Máy mình giờ bị lỗi, không kích hoạt được Smart_Dialing Options mặc dù vẫn nhìn thấy nó trong phần Menu của PHONE.
Contacts có khoảng 400 mane, không có nó quả thật khổ sở vô cùng.

Thanks U.

quannt

Một vài hình ảnh về ROM Helmi AKU3.5_v.1.3

Nói chung bản này không khác gì mấy so với v.1.2. Vẫn còn 2 SoftKey và VJBigPhone. Tuy nhiên, có thêm 2 tính năng mới, đó là: Windows Live Message và Dial Skin (2 cái này chưa tìm hiểu). Các bác xem và up test thử xem sao nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhmda

bản Helmi AKU3.5_v.1.3 chua có thay đổi gì nhiều . đang test chưa gặp lỗi gì. tốc độ cũng như mấy bản rom trước.
Smart dialing không hoạt động được

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Trong lúc các cao thủ đang nghiên cứu để build ra 1 bản ROM hoàn hảo, em lặng lẽ quay trở về bản gốc mới được update trên (_http://www.my-xda.com/xdaExecSoftware.jsp_): ROM_Xda_Exec_Upgrade_v1.30.162. Các bác chỉ cần paste cái IMEI và dãy số đt là down về.

Cảm thấy như đi xa lâu ngày, được trở về mái nhà xưa. Loay hoay với 1 đống chức năng có hạn cũng vui phết các bác ạ.

Bản này chạy gần như chẳng lỗi 1 tý gì, up xong vẫn còn dư hẳn 64Mb lận, test tận từ thứ 7 đến giờ thấy ngon lành. Tuy nhiên riêng thằng Smart_Dialing không kích hoạt được.
...

buitruc

bạn tnm ơi cho mình hỏi thăm tí nhe, bản rom gốc của bạn giới thiệu được upgrade khi nào vậy, tô1c độ có nhanh không vậy

tmn

Xda_Exec_Upgrade_v1.30.162 update tháng 09/2006, tốc độ ~9/10 so với Hemil1.2beta (so sánh vì mình up từ Hemil)

Các chức năng gốc như Phone, GPRS, WIFI, BLueTooth chạy tít... NET CF chạy lỗi với Phong Thuy, nhưng TeamStart vẫn Up ngon, Spb Insight tốt, vì ít dùng tiếng Việt nên mình chỉ dùng file sym.txt đã edit để chạy thôi.

Vài dòng cụ thể:

(Xda Exec ROM - the Xda Exec System Software
The latest Xda Exec System Software is available for you to download. New and changed in this version of software, v1.30.162 are:

Microsoft AKU 2 (Adaptation Kit Update) featuring:

Microsoft Messaging and Security Feature Pack (MSFP)* allowing Direct Push Email, Wireless Calendar, Contacts, Tasks, Global Address List (GAL) Lookup and Security Policies.

Requires organisations to be running Microsoft Exchange Server 2003 and SP2. Please contact your company IT Manager to confirm your infrastructure and for assistance with setting up your device for direct push email.

Updated Comm Manager, providing new buttons for controlling Direct Push Mail and active Data connections.
Updated Radio v1.09.00
Updated CE image v1.30.107
This software is for Xda Exec in UK and Ireland)

Đó đó, tiếng Anh kém nên copy nội dung cho bạn xem sơ qua.

Chúc zui!

longnhi88

Trước đây sau 1 thời gian up chán các ROM mình cũng đã quay trở lại ROM gốc máy mình để dùng.Dùng ROM gốc thì ko có hiện tượng tuột RAM,các ứng dụng chạy nuột,tuy nhiên truy xuất các ứng dụng ko đc nhanh = các bản build.Cái gì cũng tương đối thôi.ROM gốc có cái hay mà các bản ROM do các cá nhân build cũng có cái hay.

thanhtung183

Các bác cho em hỏi khi up bản rom gốc có nên cài cái extRom ko? vì em thấy nhiều người bỏ qua ko cài ExtRom. và có nên up radio ko? máy em đang xài radio version 1.04.02 và Rom version 1.30.107WWE.

nlg

EXEC của mình bị lỗi 'country ID error", mình đã chạy file 'MaUpgradeUt_noID.exe', máy cũng hiện lên các windows như Man Pham Quang hướng dẫn nhưng sau 10 giây báo finished ngay mà không hề thấy up chỗ nào cả. Mình up rom của Helmi 1.2

Các bạn chỉ giúp nhé.

nlg

Cảm ơn bạn, mình đã thực hiện theo trang đó. Có lẽ do mình chưa unlock CID chăng? Vậy hãy giúp mình cách thực hiện nhé. :)

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bạn, mình đã thực hiện theo trang đó. Có lẽ do mình chưa unlock CID chăng? Vậy hãy giúp mình cách thực hiện nhé. :)

HTC Universal đâu cần UnlockCID???

Bạn hãy vào bài Link mà Adminpdaviet đưa trên, làm theo các bước mình đã viết cụ thể là được.

Với ROM Helmi v1.2 bạn tải File dưới đây nhé, giải nén và copy vào ROM rồi hãy Up nhé.

mdapro

Chưa ai test Rom Helmi AKU3.5 v1.3 ah? Hi vọng fix lỗi VNKB và lỗi máy hay treo

nlg

Cảm ơn anh Quang thật nhiều. Em đang thực hiện như cách anh đã hướng dẫn và sẽ thành công. Lúc nãy em dùng file "MaUpgradeUt_noID.exe' có sẵn trong ROM mà không copy file anh cho, có lẽ vì vậy nên không thành công??? Giờ đây nó đang chạy tốt lắm.

Cảm ơn anh Quang lần nữa nhé. :)

Status
Không mở trả lời sau này.