• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

cuong77

Mình hỏi cài bản Rom Helmi AKU3.5_v1.3 thấy hay bị lỗi phone khi có cuộc gọi đến,phải reset lại máy mới được,máy thỉnh thoảng hay bị treo,chắc do đụng Soft, quan trọng nhất là Pin còn 30% là máy tự động tắt, nên cải thiện sao để máy được hoạt động lâu hơn,chỉnh trong Reg không biết được không? hay chờ bản vá lỗi Helmi, thanhk.

Baoduyat

Hiện tại mình thấy bản AKU3.5_V1.3 chỉ bị lỗi SmartDialing thôi bạn à !. Còn vấn đề về PIN, còn 30% là mắy tự động tắt, theo mình nghĩ đây là lỗi của PIN chứ không liên quan đến ROM !.Về trường hợp này, bạn thử Up bản ROM khác xem có bị hay không ?. Hoặc bạn có thể Up bản ROM AKU3.5 của PDAViet xem !!!.

@longnhi88: Đương nhiên anh biết vấn đề tương thích, nhưng anh không nhắc đến vì hầu hết máy tính dùng WinXP đều đã Update lên SP2 rồi em à !. Ngay cả bản AS 4.2 còn đòi hỏi phải có SP2 kia mà !.

buitruc

Mình hỏi cài bản Rom Helmi AKU3.5_v1.3 thấy hay bị lỗi phone khi có cuộc gọi đến,phải reset lại máy mới được,máy thỉnh thoảng hay bị treo,chắc do đụng Soft, quan trọng nhất là Pin còn 30% là máy tự động tắt, nên cải thiện sao để máy được hoạt động lâu hơn,chỉnh trong Reg không biết được không? hay chờ bản vá lỗi Helmi, thanhk.
Mình cũng bị như bạn vậy đó, nhưng khi mình up lại bản Radio 1.14 thì thấy hết bị tình trạng này bạn có thể thử hoặc là nó bị đụng với cái soft CB dial đi kèm trong Rom của Helmi 3.5_v1.3 nếu bạn cài thằng này thì nên gỡ ra sẽ hết ngay.
Nhưng sao bạn không up bản rom của anh em nhà mình mới built đó, OK lắm không có tình trạng đó đâu, mình up và test 2 ngày rồi

dragonlgvn

Mọi lần mình up bình thường..tự nhiên hôm nay up lại hiện ra lỗi này, bên cạnh đó ko thể unhide cho Extened Room đc...mong các bạn giúp đỡ...thank

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Nếu mình không nhầm thì bạn đã Up chung file ROM ( nk.nbf ) và file Radio phải không ? ( Hoặc bạn để để file Radio chung với thư mục Up ROM ). Nếu đúng như thế thì lỗi trên là đúng rồi, bạn không thể dùng Tools MaUpgradeUt_noID để Up Radio cho Uni được ( và cả các dòng khác như BA cũng vậy ). Có một giải pháp, là bạn hãy copy Tools ROMUpgradeUt từ bản IVAN Beta 15 vào để Up !. Cách này mình hay dùng và thấy kết quả tốt, nên mình rất ít khi dùng Tools MaUpgradeUt_noID. Nhưng trước hết bạn phải Encode&Decode đã nha !.:D. Nếu không rõ cách làm, bạn có thể tham khảo ở link sau :

Và các Tools mình nói ở trên mình cũng Up lên để bạn load về thử !!!.

dragonlgvn

Đúng như baoduyvat noi...mình đã làm đc rồi. Cám ơn bạn nhé...nguyên nhân chắc do ra hàng người ta up chung file nk.nbf và file Radio.

À tiện thể cho mình hỏi luôn :
- Do mình đã xóa hết Extended Room nên thông tin trong Device Info phần Ex Room trống không, mình muốn nó có tên như Helmi 1.3 hay gì gì đó thì làm như thế nào.
- Mình vừa download bản Radio 1.14.10 nhưng chỉ có file radio.nbf. làm thế nào để mình up đc. Có phải là copy nó vào chung thư mục với bản room cần up ko.
Thank các bạn

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu bạn đã down và up bản ROM AKU_3.5_v1.01.01_PDA rồi thì vào thư mục đó cut (hoặc del) file nk.nbf đi rồi copy file radio_.nbf vào đó rồi chạy như up ROM thôi! :D
Lưu ý: Up radio lâu hơn up rom đó b-)

Chúc vui! :D :D :D

Baoduyat

@ dragonlgvn:
- Để đưa thông tin vào version ExtROM bạn dùng Resco Registry ( hoặc trình chỉnh sửa Registry nào đó ), vào khóa sau : [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\3rdversion]. Bạn tạo String : MSYSTEM, với giá trị là tên ExtROM bạn muốn đưa vào. Phần này trong Topic thủ thuật Registry đã có rồi !!!.

- Bạn đã load Radio về rồi !. Thì bạn chỉ cần Copy các file trong file nén Tools mình đã đính kèm ở bài trên vào chung thư mục với file radio, rồi chạy file ROMUpgradeUt để tiến hành Up radio thôi !.

dragonlgvn

MÌnh đã làm như các bạn hướng dẫn nhưng nó lại báo lỗi ID country mặc dù mình đã Decode và Encode
Thông số máy
O2___001
WWE

Baoduyat

Bạn đang định Up ROM nào vậy ?. Sau khi Encode&Decode xong bạn dùng Tools Up của bản IVAN Beta 14 hoặc 15 (mình đã Up lên ở bài trước ) là Ok thôi mà !. Mình đã thử với tất cả các bản ROM đều tốt, ngoại trừ bản Indra Beta6 là không được ( mình phải dùng tools MaUpgradeUt_noID ).

dragonlgvn

Cám ơn baoduyat nhiệt tình quá. Mình up bản Helmi_UNI_AKU3.5_v1.3 với radio 1.14.10
Bây h nó báo lỗi connection Error

Tom_codon

Super V.I.P
Lỗi kết nối thì bạn phải xem lại về cáp USB xem thế nào nha.Đổi các đầu kết nối cap USB rồi dùng tools MaUpgradeUt_noID để up rom sẽ được thôi...!
Chú ý khi vào kết nối vào PC mà máy hiện chữ USB thay cho chữ serial ở màn hình booloder thì mới có thể Up Rom được...!
Chúc vui...!

PhamQuang

Manager
Cám ơn baoduyat nhiệt tình quá. Mình up bản Helmi_UNI_AKU3.5_v1.3 với radio 1.14.10
Bây h nó báo lỗi connection Error

Connection Error báo khi kết nối PPC với PC phải không?
Nếu không nhầm bạn cài MS ActiveSync v4.5 Beta?
Mình cũng hay bị như vậy, cách khắc phục:
- Hoặc là khởi động lại Windows
- Hoặc cài đặt lại MS ActiveSync

Vì là bản Beta cho nên đôi khi hay bị lỗi đấy, lỗi do trình kết nối, không phải lỗi ROM đâu.

cuong77

Mình hỏi cài bản Rom Helmi AKU3.5_v1.3,Radio 1.14,dùng Rom này hình như máy rất mau hết pin(còn 30% là tắt máy giống Rom Ivan),không phải do Pin,lại hay đụng Soft việt,remove 1 số như: pBar,vito audio việt,thấy tình trạng đỡ hơn,mình cài Rom Indra Pin còn 10% vẫn gọi Ok,nhưng nói chung vẫn ghiền helmi hơn, Rom Pda việt nghe Man Quang báo 1 số lỗi nên đang chờ phiên bản 2 của Rom Pda việt, người Việt chắc phải dùng Rom Việt rồi.

thanhtung183

Đây là phiên bản Rom Universal đầu tiên của PDAVIET mang tên Universal 1.01.01 PDA
Phiên bản được đánh giá là Rom tốt nhất hiện tại cho người việt sử dụng Universal...!
Rom gọn nhẹ độ tương thích soft cao,tốc độ và Ram được bảo đảm.Giao diện WM6.0
Các bạn có thể tải Rom
....:: TẠI ĐÂY ::....

Em tải bản này về rồi nhưng ko có radio và extrom, bác có thể post 2 cái radio và extrom mà bác thấy tốt nhất được ko ạ?

dragonlgvn

Đúng là hoạc vô đơn chí. Hôm nay tìm thấy soft
Ultimate_Theft_Alert (chống mất trộm máy), cài vào
Bây giờ tự nhiên ko nhận SIM Card, mình đã up lại room mà vẫn ko hết thế mới tức chứ. Ko biết có ai có soft này chưa, mình cứ up lên anh em nghiên cứu nhé
Không biết nội dung này có nằm trong topic up Room ko nhưng mình nghĩ chắc cũng liên quan ít nhiều. Thanks

longnhi88

Đúng là hoạc vô đơn chí. Hôm nay tìm thấy soft
Ultimate_Theft_Alert (chống mất trộm máy), cài vào
Bây giờ tự nhiên ko nhận SIM Card, mình đã up lại room mà vẫn ko hết thế mới tức chứ. Ko biết có ai có soft này chưa, mình cứ up lên anh em nghiên cứu nhé
Không biết nội dung này có nằm trong topic up Room ko nhưng mình nghĩ chắc cũng liên quan ít nhiều. Thanks
Bạn up lại về bản Rom gốc của máy rồi thử lại xem sao?
@cưong77:Mình và 1 số anh em khác dùng bản này đâu có sao đâu bạn

yingzhou

Mình hỏi cài bản Rom Helmi AKU3.5_v1.3,Radio 1.14,dùng Rom này hình như máy rất mau hết pin(còn 30% là tắt máy giống Rom Ivan),không phải do Pin,lại hay đụng Soft việt,remove 1 số như: pBar,vito audio việt,thấy tình trạng đỡ hơn,mình cài Rom Indra Pin còn 10% vẫn gọi Ok,nhưng nói chung vẫn ghiền helmi hơn, Rom Pda việt nghe Man Quang báo 1 số lỗi nên đang chờ phiên bản 2 của Rom Pda việt, người Việt chắc phải dùng Rom Việt rồi.

Hiện nay ROM PDAVIET 1.01.01 xài khá tốt đó bạn. Test mấy ngày nay chưa thấy lỗi gì. :D Nói chung là chức năng rất tốt. Đang lo phần giao diện hoàn hảo nữa là đủ.:D

Status
Không mở trả lời sau này.