• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Mình hỏi cài bản Rom Helmi AKU3.5_v1.3,Radio 1.14,dùng Rom này hình như máy rất mau hết pin(còn 30% là tắt máy giống Rom Ivan),không phải do Pin,lại hay đụng Soft việt,remove 1 số như: pBar,vito audio việt,thấy tình trạng đỡ hơn,mình cài Rom Indra Pin còn 10% vẫn gọi Ok,nhưng nói chung vẫn ghiền helmi hơn, Rom Pda việt nghe Man Quang báo 1 số lỗi nên đang chờ phiên bản 2 của Rom Pda việt, người Việt chắc phải dùng Rom Việt rồi.

PDAVIET ROM v1.01.01 không phải là ROM Việt đâu các bạn ạ. :D
Dùng máy thì các bạn cứ lựa chọn phiên bản tốt mà dùng, có ai băt dùng đâu. :D

ROM v1.01.01 của các Mod. PV Build từ các ROM đã có, có nhiều chỉnh sửa sáng tạo nên chạy rất tốt, hỗ trợ tốt các phần mềm Việt chứ không phải ROM Việt.

Baoduyat

@dragonlgvn :
Bạn Up có tuân thủ theo mấy quy tắc khi Up ROM cho Uni mà mình đã đưa link về bài viết của anh Tú và anh PhamQuang chưa vậy ?. Để an toàn khi UP ROM cho Uni bạn nên tháo SIM Card và SD Card ra trước, sau đó mới Up ROM !.

Bạn làm thế này xem sao nha ?. Bạn nhấn vào lỗ Reset, khi máy đang Reset bạn nhấn nút Light (hình bóng đèn) cho đến khi màn hình hiện lên Boot Options gồm có 3 tùy chọn. Dòng đầu bạn không cần quan tâm, để mặc định, dòng thứ hai và thứ ba là Format Storage và Clean Registry bạn đưa giá trị về Yes ( bạn dùng nút 5 chiều để chuyển mục chọn và thay đổi giá trị ). Sau đó nhấn nút giữa trong nút 5 chiều để xác nhận !. Đợi máy thực hiện xong, bạn Hard Reset hoặc đưa máy về Boot Loader để Up ROM lại xem được không nha !.
Chúc bạn thành công !.

dragonlgvn

- Mình up rom cũng nhiều rồi mà nên các nguyên tắc tối thiểu cũng nắm đc/ Nhưng bênh này lạ nhất. Bị từ khi cài cái soft trên vào, sau khi HR hay up rom lại hoặc làm như cách baoduyat nói thì chỉ đc 1 lúc thôi...sau đó báo invalid Simcard ngay. mình thử các SIM đều vậy (SIm mình cắm sang máy khác vẫn chạy)
- Pó tay với kiểu này. Soft này hiểm thật. Nó có chức năng nếu bị mất máy, thằng ăn trộm gắn cái SIM khác vào hoặc nó HR máy thì máy sẽ tự động gửi 1 tin nhắn tới số mình cài đặt bao gồm thông tin về số SIM và code của SIm luôn. Các kỹ thuật viên down về vọc xem sao. Thanks

longnhi88

Bạn nói nghe mơ hồ quá.Hay Soft đó bạn tự viết ra vậy:))Cho link down soft mình test thử xem nào

LuongQuang

Super V.I.P
- Mình up rom cũng nhiều rồi mà nên các nguyên tắc tối thiểu cũng nắm đc/ Nhưng bênh này lạ nhất. Bị từ khi cài cái soft trên vào, sau khi HR hay up rom lại hoặc làm như cách baoduyat nói thì chỉ đc 1 lúc thôi...sau đó báo invalid Simcard ngay. mình thử các SIM đều vậy (SIm mình cắm sang máy khác vẫn chạy)
- Pó tay với kiểu này. Soft này hiểm thật. Nó có chức năng nếu bị mất máy, thằng ăn trộm gắn cái SIM khác vào hoặc nó HR máy thì máy sẽ tự động gửi 1 tin nhắn tới số mình cài đặt bao gồm thông tin về số SIM và code của SIm luôn. Các kỹ thuật viên down về vọc xem sao. Thanks

:)) :)) :)) :))
Bạn cài Soft vào máy thì cũng phải biết chức năng của nó là gì chứ? b-)
Soft mà bạn nói có tên là: Ultimate Theft Alert v3 là 1 soft chống mất cắp máy, nó hoạt động như bạn miêu tả trên và vẫn chạy ngay cả khi bạn HardReset PPC của bạn. Nó luôn chạy ngầm và được cài thành OTA nằm trong ExtRom.
Cách giải quyết là Remove nó trước khi bạn muốn up ROM, nếu không Move nó đi được thì bạn sẽ không up được đâu. Cách Remove:
- Bạn để máy chạy bình thường với bản Rom đang có
- PPC đã được Unlock và Unhide Ext rồi nhé!
- Vào Own Name chính xác đúng như lúc bạn cài soft này vào máy.
- Dùng đúng SIM của bạn khi cài soft này vào PPC
- Dùng RescoExplorer hiển thị các file ẩn
- Nó đây: Xóa các file trong theo đúng đường dẫn sau:

1) Extended_ROM\RecordDUI_UTA.txt
2) \Windows\RecordDUI_UTA.txt
3) \Extended_ROM\utacfg
4) \Windows\utacfg
5) \Extended_ROM\mesuta
6) \Windows\mesuta
7) \Extended_ROM\TapiLib.dll
8) \Windows\TapiLib.dll
9) \Extended_ROM\Uta v3.exe
10) \Windows\Uta v3.exe
11) \Extended_ROM\UTA v3.lnk
12) \Windows\StartUp\UTA v3.lnk

Bây giờ thì SR lại. Bạn thử các thao tác tiến hành UPROM xem được chưa nhé! :D

Nếu vẫn không được thì bạn có thể vào trang chủ của nó để mò thôi!

Lần sau nhớ tham khảo trước khi cài đặt cái gì nhé, kẻo lại khổ đó! :))

Chúc vui! :D

@longnhi88: Nên tìm hiểu trước khi nói nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Ngày trước có một soft của nga cũng chống mất cắp ppc bằng cách tự động nhắn tin cho số Sim định sẵn nếu mà máy ppc của bạn bị thay đổi Sim.Nhưng soft này hạn chế chính là khi HR máy thì soft cũng bị xóa sổ.Với Ultimate Theft Alert v3 thì điều này đã được cải thiện bằng cách ẩn file đi.Nhưng với các gà PPC thì được chứ trộm thuộc dạng có tri thức thì soft cũng potay luôn ....(^_^)

longnhi88

À hoá ra vậy,thực sự xin lỗi anh dragon nhé
@LuongQuang: Lần sau em sẽ để ý tới phát ngôn của mình

buitruc

Mình up về bản JASJAR_WWE_19096_19503_11100_AKU3.2_Ship mà ko hết cậu ạ
Mình cũng đã bị giống như bạn vậy đó, mình làm như vầy là nó hết à bạn có thể thử xem sao:
* Trước hết bạn Remove soft đó đi.
* Bạn phải để nguyên cái sim mà bạn đã cài soft này bạn Hard reset.
* sau đó bạn sync PPC với PC vào mục chọn hiển thị tất cả các files ẩn lên sau đó bạn delete hết tất cả các files trong window của PPC.
* Đưa máy về bootloader sau đó up bản rom đúng của O2.
Sau khi làm các bước như trên bạn tiến hành cài nhưng soft mình thích vào dùng khoảng 2 ngày. Sau đó bạn thích up rom gì cũng được sẽ hết hiện tượng đó ngay

dragonlgvn

Cám ơn Lương Quang nhé...nhưng mình vẫn up rom đc như bình thường cho nên trong thư mục Windows đã ko còn các file trên, bên cạnh đó, mình đã xóa hết Extened rom nhưng......hic hic...van ko hết...pó tay
To buitruc: cám ơn nhé..nhưng mình xóa các file trong Windows ko đc

Chỉnh sửa cuối:

buitruc

Cám ơn Lương Quang nhé...nhưng mình vẫn up rom đc như bình thường cho nên trong thư mục Windows đã ko còn các file trên, bên cạnh đó, mình đã xóa hết Extened rom nhưng......hic hic...van ko hết...pó tay
To buitruc: cám ơn nhé..nhưng mình xóa các file trong Windows ko đc
Bạn dùng resco explore trên PPC để xóa nhe, nhưng bạn nhớ chọn show hết các file ẩn nhe, mục này bạn phải chọn trên PC, lúc dùng resco explore để xóa PPC vẫn kết nối với PC nhe, bạn cố gắng thử lại đi nhe vì mình đã làm thành công rồi đó

Tom_codon

Super V.I.P
Theo mình bạn có thể xóa thằng bằng resco trong thư mục windows.Nó sẽ báo là file hệ thống bạn có muốn xóa bỏ không ? Cứ ấn xóa là nó sẽ xóa.Nếu mà cách này vẫn ko được.Thành đành phải lấy các file đổi tên giống các file này rồi thay thế vào thư mục windows để xóa đè lên các file cũ rồi mới xóa các file mới đè vào là được...!
Chúc vui....!

Baoduyat

Như thế này nha !. Bạn mở Resco Explorer lên, vào File --> Options, ở mục Browers, bạn chọn "Show all..." ( để hiện các file ẩn và các file hệ thống ), sau đó bạn vào Windows và ExtROM để xóa các file mà anh LuongQuang đã liệt kê là Ok thôi !.

Chúc bạn thành công !.

Chỉnh sửa cuối:

dragonlgvn

Báo cáo với anh em PDAV là mình đã làm đc rồi...thành công rồi. các bước làm như Anh Lương Quang, xóa các file trong Windows (dùng chức năng Find của Resco- trước mình tìm thủ công nên mãi ko thấy), mình phải cài lại cái soft đấy, dùng cái SIM và owner như lúc cài soft. À mà các file đó nó chỉ có trong Windows thôi, ko có trong Extended Rom

Hadola

Nhân tiện các bác cho em hỏi: làm sao xóa đc các file nhạc chuông trong window vậy? Em thấy nhiều kiểu nhạc em kg thích, muốn xóa bớt cho nhẹ máy mà kg đc, toàn bi báo là file hệ thống. Hic...hic...

ztung

những file đó là file nằm trong rom,bạn o del được những file này,nếu muốn del thì phải build lại rom

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Sau cùng thì mình cũng đã up lên Helmi 1.3 b-)

ROM này kết hợp với Radio 1.14 thì quả là tuyệt, tốc độ tốt.
Đặc biệt nó phù hợp với 1 số chương trình nặng của mình đòi hỏi tài nguyên RAM + CPU lớn ....đáp ứng khá tốt, khi thoát các softaassy thì không bị tụt RAM và không cần SR :)

Ảnh minh họa ;)

attachment.php

buitruc

Hôm Nay mình xem trên diễn đàn xda-developers.com thấy Ivan chuẩn bị đưa ra bản rom AKU3.5, mấy mod bên đó đang test rất cẩn thận,hy vọng se có 1 bản rom mới nữa để anh em cùng thưởng thức trong dịp năm mới này

AnhTu

Super V.I.P
Hôm Nay mình xem trên diễn đàn xda-developers.com thấy Ivan chuẩn bị đưa ra bản rom AKU3.5, mấy mod bên đó đang test rất cẩn thận,hy vọng se có 1 bản rom mới nữa để anh em cùng thưởng thức trong dịp năm mới này

Vẫn chưa tung ra mà bạn, chưa có cả hình review :D. Hiện thời thì Ivan chưa dám tung ra, còn đợi ý kiến của BQT wiki ^^

Status
Không mở trả lời sau này.