• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Có một trường hợp này là sau khi up lên WM6 xong , em sài con tai nghe bluetooth ko được nữa , cứ ấn kết nối thì cái Voice speed dial chết tiệt nó lại hiện ra rồi kết nối chỉ được 3s là mất luôn . Có huynh nào gặp trường hợp này chưa vậy :((

Bạn phải nói rõ là Up lên WM06 bản nào chứ:-?
Rom do Tom_codon buil thì cài thêm 2cab fix Bluetooth nữa là được
Rom do Man PhamQuang buil thì mình thấy chỉ kết nối tốt với tai nghe bluetooth Sony DD 970 (I-Tech thì bó tay : chỉ nghe nhạc,nghe người ta nói,còn mình nói thì người ta lại không nghe:( )

cuunon

Có một trường hợp này là sau khi up lên WM6 xong , em sài con tai nghe bluetooth ko được nữa , cứ ấn kết nối thì cái Voice speed dial chết tiệt nó lại hiện ra rồi kết nối chỉ được 3s là mất luôn . Có huynh nào gặp trường hợp này chưa vậy :((

Xài tai nghe b/t bình thường mà, trục trặc hay khoảng tắt rùi pair lại thui nhưng mốt số người nói đó k phải lỗi rom .

tran

Bản 2.10.05PV của Mr.Quang ko set lại đc ringtone

Các bạn có bị trường hợp này thì giúp mình với.
Máy O2 exe, cài ROM 2.10.05PV của Mr.Quang nhưng khi vào Phone\menu\options\ chọn tap phone:
Ở dòng Ring tone đang là Ring-WindownsMobile mình đổi thành California
sau đó thoát ra.
Khi quay lại máy vẫn ko thể lưu lại rintone mới đc. vẫn là ringtone cũ:Ring-WindownsMobile
Đổi sang bất kỳ ringtone nào khác cũng vậy.

Thanks

Các bản Rom WM06 của Man PhamQuang buil mình sử dụng đâu có hiện tượng treo máy đâu bạn -- hiện tượng là máy tự rung (hiện lên có cuộc gọi & đèn màn hình tắt),chỉ có cách là soft-reset mà thôi

Mình đã thử tất cả các bản 2.10.XX ,không cài thêm bất kì soft nào,thì thấy không có hiện tượng treo máy (trung bình mỗi ngày khoảng 20 cuộc) ==> vấn đề treo máy không phải lỗi do Rom,nếu bị hiện tượng treo máy chỉ có thể do đụng soft nào thôi:-?

Chúc vui

Funtiger

Tất cả Rom 2006 của Uni đều lỗi Blutooth, chưa fix đc,bệnh thường gặp là lâu lâu phải khởi động lại mới nghe nhạc đc hoặc nghe rẹt rẹt,gọi đt thì đôi lúc nói người ta ko nghe,...đã thử trên nhiều loại blutooth. Hy vọng sẽ sớm chữa đc các bệnh này. Hiện nay có 2 bản rom nói chung là tạm chấp nhận đc về blutooth là: WM6_21002_WWE_11500_1 của DarkForce và bản mới ra của Jwrightmcps : 2.02.02 WWE.

thuytrans

Mình đang cài thử một số loại ROM khác nhau. Mình thấy bản 2.02.02 WWE. chạy tương đối ổn định. Nhưng mình còn muốn kiểm tra thêm vài ngày nữa cho chắc chắn

chitrung8324

Man Quang ơi cho em hỏi,bản Rom 2.10.05 Fix của Man , sao em dùng cái Cool Camera kô được.Hình như nó bị lỗi,hông có chụp hình được.Man và anh Tom_codon có thể build 1 file cab để fix lỗi này được kô.Hông biết có ai bị lỗi này chưa mong được hướng dẫn thêm.Còn lại thì bản Rom chạy cực kỳ ổn định kô hề trục trặc gì cả,xin cảm ơn Man và các tác giả

TuanQuang

Man Quang ơi cho em hỏi,bản Rom 2.10.05 Fix của Man , sao em dùng cái Cool Camera kô được.Hình như nó bị lỗi,hông có chụp hình được.Man và anh Tom_codon có thể build 1 file cab để fix lỗi này được kô.Hông biết có ai bị lỗi này chưa mong được hướng dẫn thêm.Còn lại thì bản Rom chạy cực kỳ ổn định kô hề trục trặc gì cả,xin cảm ơn Man và các tác giả

sao vây? mình cũng đang dùng bản 2.10.05 fix của Man Quang nhưng vẫn dùng đc cool camera mà.bạn thủ cài cái cool camera của mình xem sao nhé.
http://www.4shared.com/file/14573500/9f8c865e/CoolCamera.html

loveblue

Super V.I.P
cả một buổi loay hoay ko biết sử dụng ct cool camera như thế nào nửa , nó chụp hình ngựoc ko à,trong khi camera chính thì chụp ngon lành tuy nhiên lại bị lóe sáng mình thấy nó chụp ko đẹp bằng bản rom 2.10.02, seting lại 2m thì chụp rất là good,ko hiểu tại sao.tuy nhiên khi xoay màn hình ra ngoài thì lại ko bị ngựoc nửa,các bác cho mình hỏi ct cool camera có hay hơn ct của máy ko

banhbaonong

Mình tải file ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI_FIX.rar về và dùng đúng pass đó nhưng nó toàn báo lỗi sai pass. Đã kiểm tra và tắt hết công cụ đánh tiếng Việt nhưng vẫn ko được ko biết bị lỗi gì :(

O2XDAEXEC

Các bạn có bị trường hợp này thì giúp mình với.
Máy O2 exe, cài ROM 2.10.05PV của Mr.Quang nhưng khi vào Phone\menu\options\ chọn tap phone:
Ở dòng Ring tone đang là Ring-WindownsMobile mình đổi thành California
sau đó thoát ra.
Khi quay lại máy vẫn ko thể lưu lại rintone mới đc. vẫn là ringtone cũ:Ring-WindownsMobile
Đổi sang bất kỳ ringtone nào khác cũng vậy.

Thanks

Bác bị sao chứ máy em chọn ringtone bình thường mà,em cũng làm như bác lấy bài trong thẻ nhớ đâu có bị như bác đâu.Bác thử HR lại xem sao!
Chúc vui!

Mình tải file ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI_FIX.rar về và dùng đúng pass đó nhưng nó toàn báo lỗi sai pass. Đã kiểm tra và tắt hết công cụ đánh tiếng Việt nhưng vẫn ko được ko biết bị lỗi gì :(

Bác đánh đúng nhá : pdaviet.net , nếu không được thì như vậy : PDAVIET.NET , hoặc là : pdaviet ,hoặc là PDAVIET.Bác hãy thử các cách trên nhá,chắc chắn là sẽ ok thôi.
Chúc vui!

Last edited by a moderator:

banhbaonong

PDAVIET là ok ?
Mình up bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI_FIX nhưng radio vẫn không được up lên, vậy tìm bản nâng cấp cho Radio ở đâu
Mình có thể chạy trực tiếp file MaUpgradeUt_noID.exe trong folder của ROM không hay phải lấy file MaUpgradeUt_noID.exe từ trong topic " Hướng dẫn up Rom cho Universal" của anh Phạm Quang ??

yangminchoo

PDAVIET là ok ?
Mình up bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI_FIX nhưng radio vẫn không được up lên, vậy tìm bản nâng cấp cho Radio ở đâu
Mình có thể chạy trực tiếp file MaUpgradeUt_noID.exe trong folder của ROM không hay phải lấy file MaUpgradeUt_noID.exe từ trong topic " Hướng dẫn up Rom cho Universal" của anh Phạm Quang ??

Trong các bản Rom bác Quang up lên không có Radio, bác có thể tải về và up riêng cũng được. MaUpgradeUt_noID nào cũng được bạn à:D ! Miễn là phải có _noID. Các vấn đề này đã nói rất nhiều lần rồi mà, bạn chịu khó xem lại nha. Chúc vui!

loveblue

Super V.I.P
bạn có thể chạy trực tiếp file MaUpgradeUt_noID.exe trong folder của rom đó, mình đã up rồi ko có trở ngại gì đâu.chúc thành công

banhbaonong

Cảm ơn mọi người nhiều. Mình đã up thành công ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI_FIX, phải nói là rất đẹp :) Nhưng mình tìm mãi vẫn chưa thấy bản up cho Radio ai có thể chỉ giúp mình được ko ?

PhamQuang

Manager
Thôi thôi thôi !!!

Các bạn vào thảo luận về ROM cho UNI hay về Photosoft vậy ??? :D

Mình có vài ý kiến:

- Chúng ta vào forum để học hỏi, thảo luận nhằm phát triển đề tài mỗi người quan tâm. Do đó đề nghị chúng ta tôn trọng tinh thần này, tránh tranh cãi xúc phạm người khác. Nên dùng lời lẽ nhẹ nhàng và dễ nghe thì hơn.

- Về vấn đề của Funtiger, Đăng Chỉnh và Tete thì:

Hình ảnh mà Funtiger đưa lên là không đúng rồi. Khỏi cần tranh cãi, chắc Funtiger muốn đưa tin giật gân. :)) :)) :))
Sự việc nhỏ vậy thôi, chúng ta đâu cần "bé xé ra to". :D

- Về phần kỹ thuật xin tóm tắt lại:
ROM (Storage) có thể xê dịch bằng cách như bạn Đăng Chỉnh đã nói trên.
Phần RAM thì hiện tại chưa ai làm được trên 32Mb Free cả. :D
Cài đặt ứng dụng xong còn 25-26Mb là quá nhiều rồi. Chưa có ai làm ROM mà có thể nói giữ đc RAM không bị sụt, chính vì thế mà chúng ta phải dùng Tool hồi RAM là vậy.

Vấn đề như vậy, đề nghị chúng ta không tranh cãi gay gắt thêm nữa.

latdat

Mình có con Qtek 9000(O2 exec ) mình cài bản Rom 2.10.05 cua Phamquang , chay rat tốt , nhưng khi mình chuyển sang wifi rồi quay lại thì bị lỗi , trên màn hình ko còn tín hiệu GPRS nữa và cũng ko nôiis đ][cj GPRS nữa , các bạn có ai biết cách chỉnh xin chỉ giúp mình , xin cảm ơn các ban trước nhé :) :) :)

m2faces

Jwrightmcps ROM V2.02.02 WWE

Trên xda-developers vừa giới thiệu bản Rom mới của Jwrightmcps. Ai thích vọc có thể tham khảo thêm tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=303685

Phiên bản này vẫn bao gồm 3 thành phần là CE v2.02.02, ExtRom v2.03.07 và Radio v1.15. Trích dẫn nguyên văn để các bạn tiện theo dõi:

Tham khảo thêm và tải theo link trên! :D
có link nào extract sẵn không bạn.mấy cái này mình ko extract để dùng noID được.cảm ơn bạn.

Utxd

có link nào extract sẵn không bạn.mấy cái này mình ko extract để dùng noID được.cảm ơn bạn.

Tải file đó về bạn không cắm cáp Sync rồi chạ nó, chờ nó extract xong thì vào thư mục C:\Documents and Settings\<tenmaytinh>\Local Settings\Temp mà tìm nhé.

cuunon

Mình cài bản fix của bác Pham Quang rui nhưng icon G trên top screen lúc có luc x, chả hiểu nữa. Bác nào giúp với .

Status
Không mở trả lời sau này.