• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

nncuong

Administrator
ROM 2.10.0x có 1 lỗi nhỏ là khi vào Phone setting, nếu thay đổi GSM và UMTS thì bị treo máy ngay. Lý do là trong setting có thêm UMTS 850 (không có trên UNI). Giải pháp là copy lại file PhoneSetting.dll của các ROM cũ. File ButtonSetting.dll của ROM này không có Lock button.

yangminchoo

Bản rom mới vẫn chưa khắc phục được lổi Commanager hay bị liệt khi sử dụng đến lần thứ 2 trở đi ( mở wifi hoặc mở Flight chỉ xoay xoay nhưng không tác dụng, SR lại thì bình thường) và lổi Backlight bị set 100% (hao pin cực kì) sau khi sử dụng camera.
Tốc độ Rom thì OK, chạy mượt mà. Không thấy treo máy hay mất tiếng gì cả. Đánh giá 9,8/10.

ozean

E k down đc ROM v2.10.05 PV (Fix), link từ box.net bị lỗi, ai có share cho mình với

tepbi

ROM 2.10.0x có 1 lỗi nhỏ là khi vào Phone setting, nếu thay đổi GSM và UMTS thì bị treo máy ngay. Lý do là trong setting có thêm UMTS 850 (không có trên UNI). Giải pháp là copy lại file PhoneSetting.dll của các ROM cũ. File ButtonSetting.dll của ROM này không có Lock button.

Bản rom mới vẫn chưa khắc phục được lổi Commanager hay bị liệt khi sử dụng đến lần thứ 2 trở đi ( mở wifi hoặc mở Flight chỉ xoay xoay nhưng không tác dụng, SR lại thì bình thường) và lổi Backlight bị set 100% (hao pin cực kì) sau khi sử dụng camera.
Tốc độ Rom thì OK, chạy mượt mà. Không thấy treo máy hay mất tiếng gì cả. Đánh giá 9,8/10.

chính xác là máy e cũng bị các lổi này...nhưng mà hình như các bản 2.10.xx dều bị thì phải?

Bác nncuong có thể share cho e file này ko? PhoneSetting.dll
thanks bác trước nhé

lamphuongtu

X-( em bực mình quá bác ạ ...máy của em cũng bị hiện tượng này vậy mà em cứ nghĩ máy tính của em bị chập mạch háy máy điện thoại của em bị hâm giờ thì rõ rùi nhưng:-?? X-( em SR lại máy vẫn thế phần Commanager vẫn bị liệt ,kết nối wi-fi được 2 lần thì im luôn chán và nản luôn :(( các MAN hay MOD có cách gì giúp em với

huynhnguyens

Bác Quang ơi ! Em mới up bản 05PV fix thì máy em không có sóng , và mỗi khi khởi động thì nó báo không mở được file elatepushservice .

Tom_codon

Super V.I.P
chính xác là máy e cũng bị các lổi này...nhưng mà hình như các bản 2.10.xx dều bị thì phải?

Bác nncuong có thể share cho e file này ko? PhoneSetting.dll
thanks bác trước nhé

Sao chỉ xin bác nncuong thôi à tepbi ?? :p :p :p
Hì thế bác nncuong mà bận thì không ai đưa file lên hả :)) :)) :))
Lần sau có xin cái gì thì cứ nói các bạn ai có gửi lên cho mình được rồi mà b-) b-) b-)

nncuong

Administrator
Bản Comm Manager của ROM cũng bị lỗi, do ROM gốc của DarkFore lấy từ Athena (nghe bảo thế :D) nên phần quản lý Comm có vẻ không tương thích, Anthena có phần Commucation mới hơn. Tôi đã cook lại với Comm manager, PhoneSetting, CommMan Service mới thấy có vẻ ổn hơn

longnhi88

Bản Comm Manager của ROM cũng bị lỗi, do ROM gốc của DarkFore lấy từ Athena (nghe bảo thế :D) nên phần quản lý Comm có vẻ không tương thích, Anthena có phần Commucation mới hơn. Tôi đã cook lại với Comm manager, PhoneSetting, CommMan Service mới thấy có vẻ ổn hơn

nncuong đã fix rồi thì Up lên để anh em cùng test xem sao,cám ơn

Huycl2507

X-( em bực mình quá bác ạ ...máy của em cũng bị hiện tượng này vậy mà em cứ nghĩ máy tính của em bị chập mạch háy máy điện thoại của em bị hâm giờ thì rõ rùi nhưng:-?? X-( em SR lại máy vẫn thế phần Commanager vẫn bị liệt ,kết nối wi-fi được 2 lần thì im luôn chán và nản luôn :(( các MAN hay MOD có cách gì giúp em với

Mình không hiểu các bạn nói lỗi liệt Commanager - có phải là khó hay không thể sử dụng được và vấn đề wifi : 2vấn đề này không xảy ra trên máy của mình:-? (đã thử trên các Rom của Man PhamQuang buil trừ bản 2.10.05 fix - vì chưa có thời gian:D )

Mình chỉ có thắc mắc về Rom của Man PhamQuang : hình như không tương thích với tai nghe Bluetooth I-Tech :-? ,mà tất cả các Rom 2.10.XX của Man buil khi sử dụng tai nghe Bluetooth I-Tech chỉ có thể nghe nhạc và nghe người ta nói nhưng mình nói thì người ta lại không nghe (không phải tai nghe bị hư Micro vì mình đã thử).Sử dụng tai nghe Sony DD 970 thì lại sử dụng rất bình thường:-??
Bạn nào rành về vấn đề này,vui lòng chỉ cho mình cái nha.Thank:D

loveblue

Super V.I.P
mình up Wm06 2.10.05 ko bị tinh trạng lỗi comm manager như các bạn
,nhưng mình thấy hao pin quá, một ngày xạc pin một lần, tốc độ thì rất là good,up xong hareset lại thì backligh ở mức trung bình ko phải 100% như các bạn nói, ko lẽ để đổi lại giao diện đẹp tốc độ cao thì phải chấp nhận tình trạng xạc pin lien tục như vậy sao;) ,lúc xài wm05 thì pin xài được 3ngay,có cách nào khắc phục ko

loveblue

Super V.I.P
dù gì đi nữa thì cũng rất cám ơn bc Quang và các huynh đã dày công sức cookrom cho anh em sử dụng, THANHK=D>

dtsfan

Em thì thấy không có vấn đề gì nghiêm trọng trừ việc dùng tai Blu tút hay bị đơ không nghe thấy gì (không biết là do tai của em hay gì) còn Pin thì thấy rất trâu nếu không chọt chọt thì 2 ngày cũng chẳng thấy hết pin.

cuunon

Mình không hiểu các bạn nói lỗi liệt Commanager - có phải là khó hay không thể sử dụng được và vấn đề wifi : 2vấn đề này không xảy ra trên máy của mình:-? (đã thử trên các Rom của Man PhamQuang buil trừ bản 2.10.05 fix - vì chưa có thời gian:D )

Mình chỉ có thắc mắc về Rom của Man PhamQuang : hình như không tương thích với tai nghe Bluetooth I-Tech :-? ,mà tất cả các Rom 2.10.XX của Man buil khi sử dụng tai nghe Bluetooth I-Tech chỉ có thể nghe nhạc và nghe người ta nói nhưng mình nói thì người ta lại không nghe (không phải tai nghe bị hư Micro vì mình đã thử).Sử dụng tai nghe Sony DD 970 thì lại sử dụng rất bình thường:-??
Bạn nào rành về vấn đề này,vui lòng chỉ cho mình cái nha.Thank:D

Mình sử dụng i-tech s35 đây, pair tốt, nghe nhạc và phone bthường ) nhưng phone thì hơi ồ khi chạy xe (không lọc tiếng ồn như R35) . Chỉ có điều nếu tắc chức năng bluetooth hoặc "bị" tắt chức năng này thì khi bật lên xác xuất tự kết nối lại là 10 lần thì chỉ đc 1 lần, hầu như phải xóa và pair lại từ đầu .

yangminchoo

mình up Wm06 2.10.05 ko bị tinh trạng lỗi comm manager như các bạn
,nhưng mình thấy hao pin quá, một ngày xạc pin một lần, tốc độ thì rất là good,up xong hareset lại thì backligh ở mức trung bình ko phải 100% như các bạn nói, ko lẽ để đổi lại giao diện đẹp tốc độ cao thì phải chấp nhận tình trạng xạc pin lien tục như vậy sao;) ,lúc xài wm05 thì pin xài được 3ngay,có cách nào khắc phục ko

Bạn mở camera , sau đó tắt -> bachlight 100%. Nếu không để ý thì chỉ một thời gian ngắn là hết pin.:(( . Chỉ có ở Rom 2.10.x PV
Pin thì WM6.0 hay 5.0 mình thấy như nhau. Chủ yếu do mình xài thôi.

loveblue

Super V.I.P
VISTA mà ko có giao diện areo thì ko còn là vista ,xài wm06 mà tắt backligh 100% thì còn gì vẻ đẹp của con EXEC của e đây hở trời

lamphuongtu

nncuong đã fix rồi thì Up lên để anh em cùng test xem sao,cám ơn

bác nncuong UP cho anh em bản fix đi nhé ,em thank trước
nhưng nó lạ lắm kết nối được với máy tính đến lần thứ 2 trở đi máy tính của em lần nào cũng báo cái ActiveSync có vấn đề ,em có add remome đi thì sau đó cài lại máy vấn không chấp nhận ,chỉ có thể cài lại win cho máy tính thì máy tính của em và điện thoại mới kết nối được qua ActiveSync
còn wi-fi chạy đến lần thứ 2 trở đi ,có kết nối thì không thể nào mở được các trang web mặc dù máy vẫn báo là nhận được wi-fi của FPT telecom ...
máy của em chỉ bị 2 hiện tượng này thôi còn đâu thì bản Rom mới 2.10.05 của bác quang em thấy ổn lắm kô bị các hiện tượng như các bác . đúng là "mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh ":-??

tmn

Em mới Up về bản 2.10.02 của DarkFore, thấy bảo là bản ROM W6 gốc khoảng 99% của Microsoft. Chạy khá ổn định.

Dùng tai BT iTeck S38 ngon lành cả nhạc stereo và Phone. Commanager thì mình ít dùng vì đã cài thằng Profile v.2.1.0, đặt 1 vài chế độ tắt mở Phone, BT, WF... là xong. Duy nhất là settings của Phone sẽ phải dùng file fix của bác Tom codon để sửa lỗi chọn mạng GMS.

Vì là 1 dạng ROM gốc nên mọi ứng dụng cũng như bộ nhớ vô cùng hợp lý để ta chọn lựa phương án cài thêm soft vô.

PhamQuang

Manager
Em mới Up về bản 2.10.02 của DarkFore, thấy bảo là bản ROM W6 gốc khoảng 99% của Microsoft. Chạy khá ổn định.

Dùng tai BT iTeck S38 ngon lành cả nhạc stereo và Phone. Commanager thì mình ít dùng vì đã cài thằng Profile v.2.1.0, đặt 1 vài chế độ tắt mở Phone, BT, WF... là xong. Duy nhất là settings của Phone sẽ phải dùng file fix của bác Tom codon để sửa lỗi chọn mạng GMS.

Vì là 1 dạng ROM gốc nên mọi ứng dụng cũng như bộ nhớ vô cùng hợp lý để ta chọn lựa phương án cài thêm soft vô.

Các phiên bản ROM PDAVIET đều phát triển từ bản ROM v2.10.02 DF đấy bạn ạ. Đây là phiên bản ROM hợp lý nhất.
Đặc biệt phần Phone Settings và Comm Manager hầu như không động chạm.

- Với mạng nơi mình ở (Nga) việc chọn GSM không bị treo máy, mặc dù hơi lâu một chút.
- Comm Manager không hề có lỗi như các bạn nói trên. Nếu không nhầm thì do mạng WiFi nơi các bạn sử dụng quá "lởm" mà thôi. Mình tắt bật hàng chục lần WiFi mà làm việc vẫn tốt.
- Nếu thấy ở VN phần Phone Settings chọn GSM bị treo máy như nncuong phát hiện thì có thể thay đổi bản gốc như Tom đã đưa lên.

Vài thông tin:

- Phiên bản Comm Manager của ROM mình Cook là 1.3.7.0, còn phiên bản cũ là 1.3.6.0
- Phone Settings version hiện dùng là 5.31.0.0 còn version Tom đưa lên là 4.10.0.0, cũ hơn nhiều.
- Các Module trên đều hỗ trợ các dòng HTC cả.

Nếu cần thiết, theo ý kiến mình, nên thay đổi Phone Settings thì dùng CAB mà Tom_codon đưa lên. Còn phần Comm Manager không cần thiết phải thay, vì chúng làm việc rất tuyệt vời.

Status
Không mở trả lời sau này.