• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

cuunon

Cái này thì không phải do Rom đâu bạn ạ.Bạn thử cắm một Sim khác đã có kết nối GPRS vào máy.Nếu mà vẫn lên chữ G thì đúng là do Sim của bạn rồi.Bạn chỉ việc gọi điện lên tổng đài bảo họ Set lại GPRS cho bạn là được mà.Chúc vui!

Trước đây mình cũng bị vời bản Fix2, mình vào mục GB-soft Tweak\GPRS setting , chọn Search G on start GPRS connection (nếu chọn rùi thì cứ chọn cái trên rùi chọn lại cái dưới :D ) xong Soft reset lại . Có điều mình chưa bị ở bản fix3 , để sd 1-2 ngày nửa xem sao . Chúc vui

connguab

Các anh ơi ! Cho e xin bản Radio 1.11 nhé !

Còn bản Radio nào mới nhất và ổn định hơn thì cho e xin luôn !

Cảm ơn các anh thật nhiều !

Sau khi up lên bản 2.10.05 PV fix 2 thì máy bị lỗi là phím dừng cuộc gọi không sử dụng được. Muốn dừng cuộc gọi phải dùng bàn phím ảo của máy. Không biết có ai bị giống mình không.Các bác chỉ dùm em cách khắc phục !

Last edited by a moderator:

thanhchau1970

Mình xin trả lời thay cho Tom giùm bạn nha .

1.Các thông số trên của bạn cho thấy bạn đang sử dụng bản ROM gốc. Với các thông số trên nếu bạn là người yêu thích sự ổn định thì cứ để nguyên vậy,chỉ cần Up lại Radio,Radio chuẩn nhất theo mình là bản 1.11.

Còn nếu thích tốc độ và nhiều ứng dụng thì bạn có thể chọn WM6,bản WM6 ổn định nhất là bản 2.00.06 của Tom

2.Radio có thể hiểu chung chung là thiết bị bắt sóng của bạn,các bản Radio có thể hiểu là các soft điều khiển cho thiết bi,nên tùy từng phiên bản Radio mà sóng ổn định hay ko,sóng khỏe hay yếu

3. Khi Up lên WM6 thì hầu hết các ứng dụng sử dụng đc trên WM5 đều dùng đc trên WM6.

Chúc bạn cảm thấy vui vẻ khi sử dụng dòng máy này =D>

Thanks bạn rất nhiều, bạn cho mình hỏi thêm:
Bản radio 1.15 ổn định hơn bản 1.11 hay không và khi cần update thì mình chỉ cần chạy file Upgrade_NoID với bản radio đính kèm là được phải không vậy.
Bạn cho mình xin link của ROM 2.00.06 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jamesvuong

em up ROM_v2.10.04_PDAVIET_UNI bị lỗi sau: mấy nút Camera, Record ở ngoài máy bấm vào chẳng có tác dụng gì. Mong các bác chỉ giáo hộ em

Mình úp rom xong cũng bị như bạn có lẽ là tình hình chung. Theo lời hướng dẫn của bro LuongQuang, mình đã xóa sạch Extended Rom rồi HR (chọn 0 - Factory default) thế là các phím bấm hoạt động bình thường. (bro Luong Quang có hướng đẫn bên dưới)

Vấn đề thứ hai là backlight, thì cài Fix cab của Mod Tom, sensor của bàn phím hoạt động tốt trở lại (bro Tepbi có hướng dẫn ở trang kế bên)

Tom_codon

Super V.I.P
Thanks bạn rất nhiều, bạn cho mình hỏi thêm:
Bản radio 1.15 ổn định hơn bản 1.11 hay không và khi cần update thì mình chỉ cần chạy file Upgrade_NoID với bản radio đính kèm là được phải không vậy.
Bạn cho mình xin link của ROM 2.00.06 nhé.

Link của bạn đây :

http://www.tom-love.net/ROM/Universal/WM6.0/ROM_v2.00.06_PDAVIET_UNI.rar

Lần sau chú ý muốn tìm link down Rom sang Topic Link All Rom HTC ở diễn đàn nha.
Chúc vui

PhamQuang

Manager
Hiện tại các ROM và Radio dành cho HTC Universal cũng ra lò khá nhiều.

* Về Radio:

v1.06, 1.09. 1.11, ... và hiện tại là v1.15.00. Thực tế Radio không khác nhau nhiều là mấy, đôi khi bị cảm giác lừa mà thôi. Tuy nhiên từ bản v1.09 trở xuống so với v1.11 trở lên có điểm khác rõ rệt đó là độ thích hợp cho một số phần mềm liên quan chức năng Phone (điều này trước đây ta đã có nói tới). Từ bản v1.11 trở lên dùng tốt hơn. Bản v1.15.00 (tuy là bản Fix) nhưng dùng ổn định.

* Về ROM WM6.0:

Khá nhiều ROM Cook, tuy nhiên hầu hết xuất phát từ mấy ROM "mẹ" mà thôi. Mà các ROM "mẹ" thường khác nhau chủ yếu là version các ứng dụng cơ sở như Comm Manager, Bluetooth, Wireless,... Còn HDH vẫn chỉ là v5.2.318 cả, rất ít thay đổi.

Vì lý do trên, các bạn có thể tùy ý lựa chọn ROM mình thích, còn nói ROM này ROM nọ nhanh hay ổn định hơn là ko có cơ sở.

Phiên bản ROM v2.00.06 của Tom_codon, đến thời điểm này đã là lạc hậu, bởi version ứng dụng cơ sở trong nó đã thay đổi quá nhiều. Mặc dù ROM có RAM khá, nhưng hỗ trợ ứng dụng yếu, rất hay bị treo khi cài các ứng dụng hiển thị trên Today.

Các ROM trên cơ sở ROM v2.10.02 WWWE của DF mạnh và ổn định hơn rất nhiều. Hỗ trợ các ứng dụng tốt hơn.
Đó là kinh nghiệm cá nhân sau thời gian dài test, cook và sử dụng.

cuunon

Trước đây mình cũng bị vời bản Fix2, mình vào mục GB-soft Tweak\GPRS setting , chọn Search G on start GPRS connection (nếu chọn rùi thì cứ chọn cái trên rùi chọn lại cái dưới :D ) xong Soft reset lại . Có điều mình chưa bị ở bản fix3 , để sd 1-2 ngày nửa xem sao . Chúc vui

Bi giờ thì bị thiệt rồi, biểu tượng G trên top biến thành x , không có cách nào nữa . Lạ thiệt, mình bị cả fix 2 và 3 luôn

ThePhong2006

các bác có ai bị như em không nhi? E vào phần phone bấm đc số nhưng ko tài nào gọi đc! Tap vào "x" thì không thoát đc vẫn cứ bàn phím ảo hiện lên!
Ấn vào nút hang up thì trở lại màn hình bình thường!
Cook rom miệt mài up rom cũng ... miền mài :) thanks!

PhamQuang

Manager
fix3 bị nút call bấm ko vào phone luôn ạ , có ai bị giống em ko

Thôi đi, các bạn nên kiểm tra lại máy và DV Phone của mình trước đã.
Không nên liệt kê ra các lỗi "vớ vẩn" không có đó nữa. !!!

PhamQuang

Manager
các bác có ai bị như em không nhi? E vào phần phone bấm đc số nhưng ko tài nào gọi đc! Tap vào "x" thì không thoát đc vẫn cứ bàn phím ảo hiện lên!

Lỗi đó do bạn sử dụng phần mềm X-Button gây ra. X-Button "nhả" khỏi bộ nhớ khá chậm.

Hãy vào Settings >>> System >>> X-Button >>> bỏ các dấu "v" đi.

Chắc sẽ OK !!!

B

Beelzebub

Guest
fix3 bị nút call bấm ko vào phone luôn ạ , có ai bị giống em ko

Bi giờ thì bị thiệt rồi, biểu tượng G trên top biến thành x , không có cách nào nữa . Lạ thiệt, mình bị cả fix 2 và 3 luôn

em ko bị lỗi nào cả, lúc up lầ đầu thì hay bi treo o man hinh welcome nhưng up lại thì lại ngon rồi, cài WA2 và WAD, chỉnh sửa + lỗi 1 đống icon ra xong ko chạy phần mềm gì thì RAM còn khoảng gần 27 MB, button ổn ko bị lỗi

p4bus800

hihi... đúng thật bỏ chọn X-Button dễ exit hơn :p
các bác cho hỏi WM6 pin các bác xuống đến bao nhiêu mới charge lại? sao máy tui dưới 30% nó bị mất sóng, có phải lỗi pin không nhi?

loveblue

Super V.I.P
theo mình thì đúng là lỗi pin đó bạn, máy của mình xuống tới 14% chưa thấy sao cả, bạn lắp pin khác rồi test lại xem sao, chúc may mắn

cuunon

thế còn biểu tượng X thế chỗ G (GPRS) thì có fix đc không các bác. Em hỏi dịch vụ (Mobi) thì họ nói bình thường cả

PhamQuang

Manager
thế còn biểu tượng X thế chỗ G (GPRS) thì có fix đc không các bác. Em hỏi dịch vụ (Mobi) thì họ nói bình thường cả

"G" GPRS nó có làm sao mà phải Fix hả bạn???
Hãy vào GB-SOFT Tweak chỉnh theo thông số như hình duới đây:

Là sẽ OK thôi.

skyhorse

Đã test bản fix 3 hơn 2 ngày hôm nay rồi mà e không thấy có lổi nào hết ah!!sau khi cài hết các PM thì ram còn khoảng ~26M.Bản này tốc độ khá tốt,tình trạng sụt ram rất it,hầu như không bị treo máy nũa.Xin chân thành cảm ơn bác PhạmQuang...

dung15

Theo bên Xda-develop thì úp lên Rom WM6 sẽ không sử dụng được Video Call có đúng không ạ

Status
Không mở trả lời sau này.