• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

O2XDAEXEC

Video Call ở Việt Nam chưa có mạng nên làm sao dùng được?Em nghe nói chuẩn bị có mạng đó,có thể là cuối năm nay hoặc là đầu năm sau đó.Các bác chờ xem nhá.

Mạng Video Call ở VN chưa có thì làm sao dùng được.Nghe nói cuối năm nay hoặc đầu năm sau sẽ có.Các bác đợi xem nhá.

Last edited by a moderator:

hoangbaoninh

các bác ơi em tập up rom theo hướng dẫn của man Pham Quang nhưng khi chạy file MaUpgradeUt_noID nó toàn báo lỗi (101) không tìm thấy thiết bị mặc dù trước đó em vẫn sysn (4.5) bình thường sau đó vào bỏ alow usb conect đi, chạy file MaUpgradeUt_noID sao nó có hình o2mini chứ không phải là exec, em dùng máy xách tay up

jamesvuong

AE cho mình hỏi, sao khi up rom lên 2.10.05, mình không coi được file *.3gp bằng WM, không biết có ai bị không. Trước đây vẫn coi bình thường mà. AE giúp dùm cái

tmn

thế còn biểu tượng X thế chỗ G (GPRS) thì có fix đc không các bác. Em hỏi dịch vụ (Mobi) thì họ nói bình thường cả

Lỗi này thì cũng hay gặp vì sóng GPRS của mấy bố nhà mình chập chờn, bác cứ Flight Mode lại sóng điện thoại là ok ngay thôi mà.

thanhchau1970

Hiện tại các ROM và Radio dành cho HTC Universal cũng ra lò khá nhiều.

* Về Radio:

v1.06, 1.09. 1.11, ... và hiện tại là v1.15.00. Thực tế Radio không khác nhau nhiều là mấy, đôi khi bị cảm giác lừa mà thôi. Tuy nhiên từ bản v1.09 trở xuống so với v1.11 trở lên có điểm khác rõ rệt đó là độ thích hợp cho một số phần mềm liên quan chức năng Phone (điều này trước đây ta đã có nói tới). Từ bản v1.11 trở lên dùng tốt hơn. Bản v1.15.00 (tuy là bản Fix) nhưng dùng ổn định.

* Về ROM WM6.0:

Khá nhiều ROM Cook, tuy nhiên hầu hết xuất phát từ mấy ROM "mẹ" mà thôi. Mà các ROM "mẹ" thường khác nhau chủ yếu là version các ứng dụng cơ sở như Comm Manager, Bluetooth, Wireless,... Còn HDH vẫn chỉ là v5.2.318 cả, rất ít thay đổi.

Vì lý do trên, các bạn có thể tùy ý lựa chọn ROM mình thích, còn nói ROM này ROM nọ nhanh hay ổn định hơn là ko có cơ sở.

Phiên bản ROM v2.00.06 của Tom_codon, đến thời điểm này đã là lạc hậu, bởi version ứng dụng cơ sở trong nó đã thay đổi quá nhiều. Mặc dù ROM có RAM khá, nhưng hỗ trợ ứng dụng yếu, rất hay bị treo khi cài các ứng dụng hiển thị trên Today.

Các ROM trên cơ sở ROM v2.10.02 WWWE của DF mạnh và ổn định hơn rất nhiều. Hỗ trợ các ứng dụng tốt hơn.
Đó là kinh nghiệm cá nhân sau thời gian dài test, cook và sử dụng.

Thanks anh đã cho những lời hướng dẫn rất có ích cho mọi người, bên cạnh đó xin anh vui lòng cho tôi hỏi thêm một vài vấn đề sau:
1. Bản ROM V2.10.02 WWE có ổn định hơn bản rom v2.10.05 fix3 hay không?
2. XIn anh hướng dẫn cách up radio v1.15.

nnquynh

Dùng ROM Fix3 đúng là không dùng được X button vì sẽ bị treo phần phone. Có bác nào biết nên dùng phần mềm gì gọn nhẹ để đóng chương trình thay thế cho X button được không?

B

Beelzebub

Guest
Thanks anh đã cho những lời hướng dẫn rất có ích cho mọi người, bên cạnh đó xin anh vui lòng cho tôi hỏi thêm một vài vấn đề sau:

1. Mình thấy 2 bản đểu ổn định, mình thích 06 tiếc là bị lỗi :(
2. Up radio như up ROM, đưa về bootloader rồi chay file MaUpgradeUt_noID.exe

Dùng ROM Fix3 đúng là không dùng được X button vì sẽ bị treo phần phone. Có bác nào biết nên dùng phần mềm gì gọn nhẹ để đóng chương trình thay thế cho X button được không?

có nhiều lắm pBar, Wisbar Lite,.... :)

TuanQuang

bản room 2.10.05 fix 3 cua Man Quang tuy là bản room đã khắc phục 1 số lỗi của các bản room trc,nhưng theo mình thì bản 2.10.02 vẫn có độ ổn định cao hơn.hiện tại mình cũng vẫn đang dùng bản 02 này và thấy rất ổn.
Muốn up radio thì bạn down radio về rồi tiến hành up như uproom bình thường thôi bạn ah.
chúc vui!

TuanQuang

các bác ơi em tập up rom theo hướng dẫn của man Pham Quang nhưng khi chạy file MaUpgradeUt_noID nó toàn báo lỗi (101) không tìm thấy thiết bị mặc dù trước đó em vẫn sysn (4.5) bình thường sau đó vào bỏ alow usb conect đi, chạy file MaUpgradeUt_noID sao nó có hình o2mini chứ không phải là exec, em dùng máy xách tay up
đối với room cho UNI thì đã tích hợp sẵn Ma_uprgade ID rồi bạn ah.bạn chỉ cần down room về rồi chay Ma upgrade là sẽ up đc thôi.
nhưng bạn nhớ bỏ allown usb connection đi và activesync của bạn phải là 4.5 trở lên nhé.sau khi up xong đừng vội rút cable ra mà SR sau khi vào đến agile screen thì hãy rút cable nhé.
chúc vui

longnhi88

bản room 2.10.05 fix 3 cua Man Quang tuy là bản room đã khắc phục 1 số lỗi của các bản room trc,nhưng theo mình thì bản 2.10.02 vẫn có độ ổn định cao hơn.hiện tại mình cũng vẫn đang dùng bản 02 này và thấy rất ổn.
Muốn up radio thì bạn down radio về rồi tiến hành up như uproom bình thường thôi bạn ah.
chúc vui!

Bestbottq không để ý những lời Man. PhamQuang nói ở trên sao. Các bản ROM đều xuất phát từ 1 bản ROM gốc mà ra nên việc kết luận ROM nào có độ ổn định cao hơn ROM nào là ko có cơ sở, trước đây mình cũng đã nghĩ có ROM ổn định,có ROM bất ổn,nhưg sau khj nghe Man nói,mình nhận thấy rằng ROM nào có lỗi hay ko có lỗi đều do đụng soft cả thôi,các ROM chỉ khác nhau về ứng dụng

cuunon

"G" GPRS nó có làm sao mà phải Fix hả bạn???
Hãy vào GB-SOFT Tweak chỉnh theo thông số như hình duới đây:

Là sẽ OK thôi.

không thể đc bác ơi, kể từ khi em up fix 2 và 3 lên là bị , sóng gió di động tốt , radio 1.15 . Bác chỉ giúp với

PhamQuang

Manager
@Cuunon: GPRS và hiển thị "G" rất tốt trên máy sử dụng các ROM của mình. Việc ko hiển thị trên máy của bạn, đầu hàng !!!

Các bạn nghĩ thế nào nếu trong ROM có tích hợp bàn phím Default như hình dưới đây:

Bàn phím bóng nhé, rất phong cách "Crossbow". :D
Tuy nhiên "ăn chơi phải tốn kém", bị mất thêm trong Dump gần 2,5Mb kia đấy. :D :D :D

B

Beelzebub

Guest
bác Quang cho em hỏi về phần buil rom, làm cách nào để sửa ROM version và ROM date hả bác.
Bản fix 3 này ko có phần lock button nên em tắt = power mà bật = nút backlight, record, camera cũng lên.

loveblue

Super V.I.P

Bạn kiểm tra xem bản rom bạn load về có đúng dòng UNIVERSAL ko, bạn phải đưa máy về tình trạng botloader nủa chứ, còn khi up rom bản fix 1 và fix3 có hình o2 mini là bình thường mà ko sao cã:D chúc thành công

PhamQuang

Manager
bác Quang cho em hỏi về phần buil rom, làm cách nào để sửa ROM version và ROM date hả bác.
Bản fix 3 này ko có phần lock button nên em tắt = power mà bật = nút backlight, record, camera cũng lên.

Dùng các trình Hex Edition bạn ạ, tốt nhất là dùng WinHex.
Search version ROM và sửa theo ý mình thôi.
Còn ROM Date thì search theo tên tháng, sẽ được.

skyhorse

Dúng rồi,nhưng có soft Key Lock mà bạn,mình chọn lock all button rồi SR lại sẽ ok thôi

Longtu

@ các bạn : vấn đề chữ G hay GPRS mình nghĩ các đồng chí nên xem lại máy của mình xem sao,chứ trên máy của mình thấy rất bình thường với Rom của Man PQ:D

@PhamQuang : trong tất cả các bàn phím của Rom Bác,em khoái nhất cái bàn phím của bài #434;)

Chắc chuẩn bị có Rom version mới nữa hả Bác:D

Thank Bác đã miệt mài buil Rom cho dòng Uni=D> =D> =D>

nblong21

Em hiện xài 05 fix 3 của Man PhamQuang,mọi thứ dường như hoạt động tốt.Riệng phần âm thanh khi nghe nhạc lại nhỏ quá.Dùng chương trình CorePlay hay Pocket Music đều vậy.Trước đây em có dùng thử Rom Jwright 2.02.02 wwe thấy nghe rất lớn.Em chơi nhạc chất lượng cao (128kbps-44mhz) hoặc hơn.Nghe thể loại nhạc Rock mà cứ căng cái tai lên nghe khổ quá.Em có thử chỉnh Equalizer và dùng sòt GB-Soft Tweakk mà tình hình hok cải thiện dc bao nhiêu T_T

B

Beelzebub

Guest
Dúng rồi,nhưng có soft Key Lock mà bạn,mình chọn lock all button rồi SR lại sẽ ok thôi

bác có soft đó ko tiện thể gửi cho em với, serch ko được thank bác

duongtver

Mình làm theo chỉ dẫn của bác quang nhưng chữ G vẫn ko có , phải khởi động lại máy hoắc là bật chế độ fligh mode rồi tắt đi thì lại có sóng . Mạng của mình ỏ Nga MTS và Beeline đều thử cả rồi , kóc thể có chuyển do mạng dởm đ][cj

Status
Không mở trả lời sau này.