• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

dongzoang

Xin chào các bác mình đang dùng bản rom 2.10.02 WWE với mình bản này rất ok nhưng trong phone lại không tích hợp video call ,không biết có phần mềm nào không ? hay là phải tìm bản rom mới có tích hợp video call.Mong cac bác chỉ bảo .Xin chân thành cảm ơn

Trên diễn đàn có rồi mà bạn,bạn vào chủ đề phần mềm ứng dụng mà tìm nhé,chúc vui:D

ChauAnh

Trước cũng UP thử bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI thì sau khi UP xong thấy các phím power và reset có hiện tượng: Chọc Reset thì màn hình tối um không lên được, nếu bấm tổ hợp với phím bất kì nào đó (ví dụ Light+reset) thì mới lên màn hình và vào được OS. Còn khi ấn nút power (tắt màn hình) thì tắt nhưng khi bật lại cũng không lên gì, phải chọc reset và ấn cùng phím nào đó mới có tác dụng!
Dùng FormatStorage bằng phím cứng (tổ hợp Reset+Light trong 5 giây) thì không có tác dụng mà chỉ là reset thường.
Đã formatstorage (trong OS) và HardReset nhưng không có kết quả gì, không hiểu có ai bị vậy không và cách khắc phục? Bình thường chỉ có lỗi của HardButton thôi (các phím cứng mất tác dụng) và FormatStorgare thì hết nhưng phím Reset mà mất tác dụng thì mình chưa thấy ai đề cập tới thì phải!
UP lại Helmi_C bản 1.1 thì lại bình thường. Xin ý kiến! :D

Tiện đây cũng xin ý kiến về soft được build trong ROM: Tác giả nên tích hợp phần mềm ở mức tối thiểu thì hơn, vừa tiết kiệm được Memory, vừa tránh trường hợp có soft mà người dùng chẳng sử dụng đến bao giờ nhưng vẫn phải có trong máy mình mà không bỏ đi được, cộng thêm mỗi người một ý, người thích thích soft này người thích soft khác nên không thể "làm dâu trăm họ" được. Các soft hiện giờ rất nhiều và đầy đủ bên Sub ứng dụng rồi, vậy nên để người sử dụng tự cài đặt theo ý mình thì sẽ hợp lý hơn!

@ trungtiep: Hiện các bản build trên nền WM6beta cho Uni chưa hỗ trợ tốt cho chức năng VideoPhone đâu, nếu muốn dùng chức năng này bạn nên quay lại WM5 thì hợp lý hơn đó. (chắc bạn ở nước ngoài chứ VN thì dịch vụ này chưa có)

Chúc tác giả luôn có những bản ROM tốt để phục vụ cho cộng đồng PDAVIET! :D

TuanQuang

Trước cũng UP thử bản ROM_v2.10.05_PDAVIET_UNI thì sau khi UP xong thấy các phím power và reset có hiện tượng: Chọc Reset thì màn hình tối um không lên được, nếu bấm tổ hợp với phím bất kì nào đó (ví dụ Light+reset) thì mới lên màn hình và vào được OS. Còn khi ấn nút power (tắt màn hình) thì tắt nhưng khi bật lại cũng không lên gì, phải chọc reset và ấn cùng phím nào đó mới có tác dụng!
Dùng FormatStorage bằng phím cứng (tổ hợp Reset+Light trong 5 giây) thì không có tác dụng mà chỉ là reset thường.
Đã formatstorage (trong OS) và HardReset nhưng không có kết quả gì, không hiểu có ai bị vậy không và cách khắc phục? Bình thường chỉ có lỗi của HardButton thôi (các phím cứng mất tác dụng) và FormatStorgare thì hết nhưng phím Reset mà mất tác dụng thì mình chưa thấy ai đề cập tới thì phải!
UP lại Helmi_C bản 1.1 thì lại bình thường. Xin ý kiến! :D

Tiện đây cũng xin ý kiến về soft được build trong ROM: Tác giả nên tích hợp phần mềm ở mức tối thiểu thì hơn, vừa tiết kiệm được Memory, vừa tránh trường hợp có soft mà người dùng chẳng sử dụng đến bao giờ nhưng vẫn phải có trong máy mình mà không bỏ đi được, cộng thêm mỗi người một ý, người thích thích soft này người thích soft khác nên không thể "làm dâu trăm họ" được. Các soft hiện giờ rất nhiều và đầy đủ bên Sub ứng dụng rồi, vậy nên để người sử dụng tự cài đặt theo ý mình thì sẽ hợp lý hơn!

@ trungtiep: Hiện các bản build trên nền WM6beta cho Uni chưa hỗ trợ tốt cho chức năng VideoPhone đâu, nếu muốn dùng chức năng này bạn nên quay lại WM5 thì hợp lý hơn đó. (chắc bạn ở nước ngoài chứ VN thì dịch vụ này chưa có)

Chúc tác giả luôn có những bản ROM tốt để phục vụ cho cộng đồng PDAVIET! :D
mình đã up và dùng thử tất ca các room từ bản 01 đến 05 fix 4 của Man Quang nhưng ko gặp lỗi như bạn nêu ở trên.theo mình nghĩ là trong quá trình bạn down room về gặp lỗi,hoặc bạn up chưa đúng cách.bạn thử format storage rồi down lại bản 05 về up lại xem,hiện tượng của bạn đúng là chưa thấy ai gặp bao giờ.ban thử lại nhé.
Thân!

dongzoang

Mình up bản fix 3 của bác phạm quang nói chung tất cả đều ok,nhưng bị một lỗi nhỏ ở bàn phím là chữ Y thành chử Z và ngược lai,mình đã thử mọi cách nhưng ko đươc,còn nữa pin của mình sao còn tới 40% là tắt tối thui ko biết là do bị gì nữa,bạn nào biết thì giúp mình với.Thanks!

Thêm một lỗi của bản fix 3 là ko connec vào internet qua dây Sync được,có bạn nào biết cách khắc phục ko,thanks

DTT cũng sử dụng bản Fix3 của Bác Quang đây, nhưng không có bị lỗi phím như bạn nói. Còn vấn đề pin của bạn, 40%bị tắt thì pin của bạn bị yếu là đứt đuôi rồi đó. Pin củA DTT trước đây cũng bị y hệt như bạn nói, thay pin mới là OKey ngay thôi bạn nhé.

Không phải do pin đâu,vì trước dùng bản room cũ thì không sao,tình trạng này mới bị lúc mình up mấy bản room mới:( dù sao thì cũng rất cảm ơn bạn.

Last edited by a moderator:

banhbaonong

Thêm một lỗi của bản fix 3 là ko connec vào internet qua dây Sync được,có bạn nào biết cách khắc phục ko,thanks

Mình cũng dùng bản fix 3 vẫn connect bình thường . Bạn nên xem kĩ phần connect setting của AS trong PC đã để The internet chưa nhé. Chúc vui

dongzoang

Mình cũng dùng bản fix 3 vẫn connect bình thường . Bạn nên xem kĩ phần connect setting của AS trong PC đã để The internet chưa nhé. Chúc vui

Là sao hả bạn,mình ko hiểu:-/ ,bạn chỉ rõ giùm mình,thank

Huycl2507

Là sao hả bạn,mình ko hiểu:-/ ,bạn chỉ rõ giùm mình,thank

Vào Connection Settings của Active Sync chọn ở mục This computer connect tothe Internet. Nếu vẫn không được thì vào Settings/Connections của PPC, chạy USB to PC, bỏ chọn ở Enable advandced network functionality đi.

hoangbaoninh

sao em vào setting ->connections trong EXEC không có USB to PC như bác bảo nhỉ nó ở đâu vậy? hay là phải cài thêm cài gì các bác chỉ giúp vì em là newbie

acer

Các Bác Ạ Em chơi Viettel và chót dại Up FIX3 của Man Phan Quang, Hai ngày ba đêm chọt theo giáo trình trong forum vô ích thôi chẳng bao giờ thấy được chữ G ấy nữa. Nhắn tin cho 191 tắt nó đi luôn đỡ tốn tiền, ai dè khi buồn nhắn tin kích hoạt lại GPRS thì OK ngay...Báo nào chơi Viettel thử làm theo cách này nhe, FIX3 tuyệt vời đấy.
Em luôn nhấn Thanks! nhưng lần này Em xin nói: "CÁM ƠN MAN PHAN QUANG NHIỀU!!!"

Đã làm thử giống như bác và kết quả là ok, thansk alot........!

PhamQuang

Manager
Đã làm thử giống như bác và kết quả là ok, thansk alot........!

100% chắc chắn là do lỗi mạng, cung cấp DV GPRS không thường xuyên. Điều này hoàn toàn giống với các DV khác như Roming hay chuyển số ở Nga, lâu lâu không sử dụng tới, nó cắt của mình. :D
Mình dùng GPRS thường xuyên nên tất nhiên ĐK DV này rất cẩn thận.
Với tất cả các ROM Cook bao giờ "G" cũng hiển thị rất tốt, trừ khi vào phòng mất sóng mà thôi.

aphodit

bạn đang dùng bản room nào vây? từ trước có hay bị như vây ko?bạn thử up room khác đi.up bản 2.10.02 hoặc 2.00.06 xem.nếu vẫn bị thì là lỗi nút power,bạn ra hàng họ kiểm tra cho.
-Hồi trước thì mấy bản rom bình thường (fix 2 trở về trước) .Nhưng từ khi up lên bản fix 3 thì nó bị vậy . Từ đó thử lại các bản cũ thì nó bị luôn .

ThePhong2006

Không hiểu sao khi minh đang gọi đt mà muốn cúp máy bằng nút gắt cuộc gọi bên cạnh thì không tài nào gắt cuộc gọi đc, giữ một lúc cũng không đc còn nút gọi thì vẫn bình thường.
Mình đang dùng bản rom 05fix3. Không biết có đụng chạm phần mềm nào kô nhi?

redlion

Có bạn đây nè

Y chang, Bị rồi up ]Sau khi upROM fix4 với radio 1.15 được một buổi thì sóng điện thoại mất chừa lại cây Anten đau khổ

duongtver

Không hiểu sao khi minh đang gọi đt mà muốn cúp máy bằng nút gắt cuộc gọi bên cạnh thì không tài nào gắt cuộc gọi đc, giữ một lúc cũng không đc còn nút gọi thì vẫn bình thường.

mình dùng bản fix2 của pham quang cũng bị lỗi phím ngắt cuộc gọi bên ngoài thân máy , còn lại ban fix 2 khá là ổn ;) ;)

dongzoang

Vào Connection Settings của Active Sync chọn ở mục This computer connect tothe Internet. Nếu vẫn không được thì vào Settings/Connections của PPC, chạy USB to PC, bỏ chọn ở Enable advandced network functionality đi.

Mình làm theo cách của bạn nhưng vẫn ko connect được,bó tay:-??
Còn cao thủ nào ko giúp mình với:((

PhamQuang

Manager
Mình làm theo cách của bạn nhưng vẫn ko connect được,bó tay:-??
Còn cao thủ nào ko giúp mình với:((

Bạn dùng ActiveSync phiên bản nào?
Cài thử v4.5 xem sao?
Quá vô lý nếu bạn không Sync được !!!

Các ROM WM6.0 Sync với PC, vào NET qua USB qua ActiveSync 4.5 đều rất tốt.

Utxd

Còn 1 vấn đề nữa là tường lửa trên PC, nếu có cài thì thử tắt nó xem, không được thì potay, không hiểu bị gì luôn.

magicQ

vào setting/system/task manager, bỏ dấu chọn [End program by tapping and holding "X"], nếu ko dc thì up bản ivan fix1 ấy, và làm theo mình nói. sau đó softreset. hết liền :)

ThePhong2006

vào setting/system/task manager, bỏ dấu chọn [End program by tapping and holding "X"], nếu ko dc thì up bản ivan fix1 ấy, và làm theo mình nói. sau đó softreset. hết liền :)

Trong system của mình chẳng thấy cái nào là task manager cả? Chỉ có mỗi cái x-button thôi :D đã bỏ dấu X đi rồi và SR và rồi oki thanks u! :D

longnhi88

Trong system của mình chẳng thấy cái nào là task manager cả? Chỉ có mỗi cái x-button thôi :D đã bỏ dấu X đi rồi và SR và rồi oki thanks u! :D

Chính xác là cái X-button đó đấy bạn ạ. Chắc MagicQ nhầm đó thôi ^^!

Chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.