• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

rockone1909

Nghe nói là cuối tháng có Rom mới. Hoan hô sự cống hiến tích cực và vô tư của các bác. Mình có ý kiến này : mình xài Uni thấy rất OK, nhưng cái camera hơi ẹ, tự động canh sáng quá ẹ, phải chỉnh tay rất phiền. Các bác có thể nâng cấp phần camera này bằng một bản khác ok hơn được không ạ? Bản dùng cho Prophet rất ngon nhưng không biết cài qua Uni thì có tương thích không? Các soft dùng chung cũng nhiều, không biết camera soft có dùng chung được không? Nếu được thì tuyệt vời.!

đại khái là các máy exec đều không hỗ trợ tốt camera, thấy mọi người dùng coolcamera thấy cũng tốt không bị canh sáng đâu, dùgn thử đi2007 most impressive screensavers

myscreensavers.info

loveblue

Super V.I.P
Bản rom WM06 của MIdget chạy cũng khá đấy chứ,up xong Storager 41MB ram 25MB ,chạy rất mượt, bộ office đầy đủ hơn FIX4 với One Note MObile,tích hơp thêm button X ở taskbar rất tiện lợi, chạy nhiều ct mà ram xấp xỉ 22Mb nên tốc độ rất nhanh,tuy nhiên so về tính tiện lợi cho người dùng thì mình vẫn chọn FIX4, theo nhận xét của mình thì rom của MIdget thích hợp cho những người thích tốc độ và sư đơn giản

loveblue

Super V.I.P
Theo mình thấy bản rom của Midget qua tay của Man Quang cook lại theo phong cách của FIX4 thì good lắm đó ( Man Quang nhớ add thêm Core player 1.04 vào nửa nha ) :D :D

B

Beelzebub

Guest
thì ROM quan trọng nhất là tốc độ mà, còn tiện lợi với mình hay ko là do mình cài soft thôi, up xong RAM mình xấp xỉ 30 MB, sao bạn lại có 25 MB nhỉ, cài nhiều soft giờ còn hơn 26 MB, nếu chạy xong 1 soft hay game nặng thì còn khoảng 23-24

PhamQuang

Manager
thì ROM quan trọng nhất là tốc độ mà, còn tiện lợi với mình hay ko là do mình cài soft thôi, up xong RAM mình xấp xỉ 30 MB, sao bạn lại có 25 MB nhỉ, cài nhiều soft giờ còn hơn 26 MB, nếu chạy xong 1 soft hay game nặng thì còn khoảng 23-24

Đ/c này thuộc trường phái "Test ROM" thôi hả? :D
PPC quan trọng nhất vẫn là sử dụng các ứng dụng khác chứ: Phone, Multimedia, Game,...
Quan trọng là các ROM phải hỗ trợ các ứng dụng. RAM riếc thì cũng là do mục đích này mà thôi. :D

loveblue

Super V.I.P
Man Quang nói đúng đó, ngoài tốc độ bản rom đó còn phải mang lại sự tiện dụng,sư tương thích các sotf nửa ;theo mình nhận thấy WM06 chỉ mới đáp ứng được tốc độ mà thôi, còn sự tương thích thì chưa đâu, còn kén sotf quá . đơn cử như soft Core Player 1.04 mà xem trên WM06 thì ko được mịn màng cho lắm so với WM05:D

B

Beelzebub

Guest
trong tất cả các ROM mình up (hầu hết ROM của PV và 1 số ROM của nước ngoài) thì mình chưa thấy ROM nào ko hỗ trợ ứng dụng gì cả, tất nhiên là cũng có vài rom có 1 số lỗi nhỏ, nhưng mình cài các soft vào thì hầu hết đều chạy như ở WM5. Thế nên mình thấy ROM nào RAM cao, ổn định, ít tụt là ngon, tất nhiên những phần mềm bắt buộc phải có như Phone, Sim... thì ko nói làm gì.

connguab

Em đang xài bản rom fix4 của bác Quang, khi dùng phần mềm để unlock extended rom rồi xoá hết file trong đó nhưng nó vẫn báo chỉ còn trống 2M thôi

Em đã reset, hard reset cũng không được.
Bác nào có cách gì thì giúp em với.
Thanks

philipshero

Em đang xài bản rom fix4 của bác Quang, khi dùng phần mềm để unlock extended rom rồi xoá hết file trong đó nhưng nó vẫn báo chỉ còn trống 2M thôi

Thanks

Theo như bạn nói thì chắc có lẽ bạn phải down xuống WM5, rồi dùng unlock extended rom để vào clear storage nó đi. Sau đó up lên WM6 lại là ok thôi.

ltrhai

Thanks

Bản rom fix4 làm gì còn bị lock nữa bạn, sau khi up xong chỉ việc mở ra mà dùng thôi chứ

loveblue

Super V.I.P
ban up lại WM05, sau đó cài unlock_Extended rom,sau đó vào progams chon Accessories chọn ExtROMUNL_OCKER ok 2 lần rồi khởi động ppc lại;rồi vào exlorer của synAtive chọn myWindows chọn ExtendedRom rồi xóa tất cả file trong đó. Cuối cùng là khởi động lại ppc là ok

B

Beelzebub

Guest
việc gì phải up lại cho mệt, up cái ext rom trắng kia rồi hs là xong

phuongsfc

Hi!
Tôi up bản Midget 1990 tải ở mấy trang trước vè được 2 ngày rồi. dùng thử thì thấy đúng như một số bạn đã có ý kiến. RAM giảm chậm hơn, bộ nhớ không thua kém gì bản PV của ta, đặc biệt là thời gian soft reset nhanh hơn đáng kể, nói chun là chạy tương đối ổn định. có mỗi một điểm chưa biết do máy của mình hay ROM là sau khi khởi động xong, Radio do sóng có vẻ lâu hơn bản PV. Nhưng mà hiện nay tôi dang di công tác nên phải dùng Roaming! chắc đó là lý do radio do chậm! Nếu các chuyên gia buil ROM lấy bản này làm cơ sở để buil tôi nghĩ là sẽ có cơ sở.

18S67705

ROM WM6 Midget_1990 v1.0 for HTC Universal

Mod Midget_1990 trên Wiki vừa giới thiệu bản Rom mới của mình. Bản ROM này vẫn dựa trên bản build gốc của IVAN là 5.2.1413, với các thông tin chính:

Đây là bản rom "thô", các ứng dụng khác có thể cài thêm .CAB theo ý của người dùng.

Các lỗi còn tồn tại ở bản này:

Thông tin tham khảo thêm: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=306552

Link tải: http://rapidshare.com/files/30624977/Midget_1990_v1_0_PU10_WWE.exe
hoặc: http://vidmes.bur.st/Uni/ROMs/Midget_1990_v1_0_PU10_WWE.exe

Ai có thời gian có thể UP thử và nhận xét về bản này nhé! :-? :-??

Bản ROM này down về là đuôi exe thì up kiểu gì vậy các bác, có click để chạy thôi hay phải dùng Tools mà bác Quang đưa ở phần hướng dẫn, chơi với ROM như chơi với hổ, phải hỏi cho kĩ....;)
Thanks !!!!

loveblue

Super V.I.P
Bạn clic chạy như một file exe bình thường thôi, up đi rồi sẽ thấy mà,ko có gì khác cả

phuongsfc

Bản ROM này down về là đuôi exe thì up kiểu gì vậy các bác, có click để chạy thôi hay phải dùng Tools mà bác Quang đưa ở phần hướng dẫn, chơi với ROM như chơi với hổ, phải hỏi cho kĩ....;)
Thanks !!!!

Hi!
Bạn vào trang 62, down tại đường link trong bài của bạn @Cachep thì đã có sẵn hết các thứ để hực chọn.

blacklist

bạn chưa unlock và unhide extend room thì làm sao hiện lên đc. bạn unlock và unhide đi nhé. còn radio thì bạn up riêng đi. up bản 1.11 mà dùng.

Bác cho hỏi là cái radio 1.11 và 1.15 cái nào ok hơn? Em thấy lạ là lúc p bản rom mới của midget lên máy em 0 tài nào vào được internet qua wifi nữa, kể cả SR lại máy.
Em đang dùng cái radio 1.15

Status
Không mở trả lời sau này.