• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

ppc_hhvn

Supper Rom v1.1 là số 1
Underground Crossbow là số 2
Cả hai đều cùng tác giả

biencan

mình dang sài FARIA ,thấy mọi người đánh giá không cao,nhưng mình thấy tích hợp và cũng tương thích nhiều soft.Nói chung là đc(phải cài OC thì mới nhanh đc).Dạo này nhiều ROM quá ,có thời gian mà up thì sướng thật

lesyhoangchuong

Hic đã có cách chỉnh sửa Registry rồi mà bạn ! Bạn dùng Resco Registry để tìm vào key : HKLM/Control Panel/keybd tìm đến khóa Locale để sửa lại từ 0407 sang 0409 là ok ngay thôi mà bạn ! Nhớ là sau khi chỉnh sửa bạn nhấn phím Power 1 lúc để máy tự động Reset thì mới hoàn thành bạn nhé ! :D

Mình mới up lên ROM WM6 PDAMobiz v.5 by Hong và bị lỗi bàn phím. Nhưng sao vào HKLM/Control Panel mà không thấy mục keybd nhỉ? Chỉ có phần HKCU/Control Panel mới có keybd thôi. Nhưng trong keybd đó cũng chẳng có entry Locale. Thế là sao nhỉ? :((

thanhchi

Mình mới up lên ROM WM6 PDAMobiz v.5 by Hong và bị lỗi bàn phím. Nhưng sao vào HKLM/Control Panel mà không thấy mục keybd nhỉ? Chỉ có phần HKCU/Control Panel mới có keybd thôi. Nhưng trong keybd đó cũng chẳng có entry Locale. Thế là sao nhỉ? :((

Bạn phải vào HKCU/Contotrol panel/Keybd, bạn tự tạo một String Value mới với tên là Locale và String 0407. Softreset lại là xong thôi!!!=D>

fantomaskl

mình thấy bản pv4 đến bây giờ là chạy ổn định nhất, nhanh nhất, mấy bản kia chạy chậm lắm. hôm qua ngồi up thử mấy bản, thấy không ngon bằng. Cuối cùng quyết định quay lại pv4, mà mọi ng cho hỏi tý, có chương trình nào để build rom như thế không ?

bachikho

về speed thì PV4 và pdamobiz v5 là ngang nhau, đều là orwells based (build 10.1.0.811) với PP default = 12M cả, ko kiếm đc bản 10.2.0.8 nào mà PP = 12M nhỉ?

alexhai

Anh Utxd, cái bàn fi1m của em là của I-mate, nên up ROM thì dù chỉnh kiểu nào vẩn sai phím, có cách nào chỉnh lại đc ko anh, anhc ó thể chỉ cho em cách chỉnh phím của MDA vảio ko ah

nguyenpa

Super V.I.P
- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
Locale bạn thử đổi là 0805 xem
sao khi thử bản rom - PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong thấy chậm và nhiều soft cũ và ko thcih hợp, tốt nhất vẫn là rom PV4 của anh út =D> =D> =D> =D> mong sẽ có bản PV5 (^o^)

Chỉnh sửa cuối:

RClub

Supper Rom v1.1 là số 1
Underground Crossbow là số 2
Cả hai đều cùng tác giả
Mình cũng cảm thấy như vậy, kết cái tốc độ của tác giả này
Có điều khi dùng Undergr thì radio rom la 2.07.10, mình đã giải nén rom và đưa vào bản radio 2.25.11, và chỉnh sửa lại một chút ext rom nhưng khi up lên vẫn không được là sao nhỉ, mong các bạn chỉ giúp

bachikho

- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
Locale bạn thử đổi là 0805 xem
sao khi thử bản rom - PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong thấy chậm và nhiều soft cũ và ko thcih hợp, tốt nhất vẫn là rom PV4 của anh út =D> =D> =D> =D> mong sẽ có bản PV5 (^o^)
yes, nếu có bản PV5 thì tốt quá!

tuxedo_miit

cho em hỏi giờ up rom nào thì ổn định nhất ạ? em đang dùng con imate Kjam các bác làm ơnchoem xin ý kiến với

dungrock

cho em hỏi giờ up rom nào thì ổn định nhất ạ? em đang dùng con imate Kjam các bác làm ơnchoem xin ý kiến với

Xài bản Faria đi bạn. Tuy không được nhanh nhưng không phải là quá chậm. Dùng rất ổn định, không xảy ra lỗi gì cả có sẵn vài Soft tích hợp. Hôm trước thử bản PDAmobiz_V5_by Hong hay lỗi + treo máy nhiều lần.

RClub

Mình cũng cảm thấy như vậy, kết cái tốc độ của tác giả này
Có điều khi dùng Undergr thì radio rom la 2.07.10, mình đã giải nén rom và đưa vào bản radio 2.25.11, và chỉnh sửa lại một chút ext rom nhưng khi up lên vẫn không được là sao nhỉ, mong các bạn chỉ giúp
Không bác nào biết à? Mình đã up lại bản rom gốc của O2 mà radio nó vẫn là 2.07.10 (radio của bản Underground) mới bực chứ. Làm thế nào để trở về radio cũ bây giờ nhỉ

HamiNguyen

Các bạn mới lần đầu Uprom thì Up PV4 nếu lỗi ban phím thì Edit thui(O2 miniS không bị)Cách Edit thì đã có nói nhiều trong topic này gòi :).

Còn thích khám phá thì theo mình Rom nhanh là Rom sau khi đã cài nhiều Soft mạnh như ilaucher,WA,WAD,... vẫn còn Ram >25mb thi mới đảm bảo không treo máy và bị "nút thắc cổ chai" :-?

Mình đang sài PDAmobiz_V1 Amazing thấy tới giờ khá OK :D.Tuy nhiên khi softreset thì hơi lâu so với các Rom khác nhưng cái này không wan trọng :D

Faria WM06 Rom thì thấy không ngon lém :( theo wan điểm khách wan :D hi vọng những bản sau này sẽ good hơn vì Faria vẫn chủ yếu dành cho Wiz 100.

RClub

Không bác nào biết à? Mình đã up lại bản rom gốc của O2 mà radio nó vẫn là 2.07.10 (radio của bản Underground) mới bực chứ. Làm thế nào để trở về radio cũ bây giờ nhỉ
Mình đã dùng radio 2.25.11 lấy từ ppctuning up lại thì được, còn radio lấy từ xda develop thì ko được. http://ppctuning.org/?page=Only-radioROM

Tiện thể mình xin hỏi các bác cách chỉnh sửa ext rom cho WM6 làm như thế nào ấy nhỉ, mình dùng cách của đồng chí Út chỉ dẫn ở WM5 thì không được. Mình dùng rom Underground

buitruc

Mình đã dùng radio 2.25.11 lấy từ ppctuning up lại thì được, còn radio lấy từ xda develop thì ko được. http://ppctuning.org/?page=Only-radioROM

Tiện thể mình xin hỏi các bác cách chỉnh sửa ext rom cho WM6 làm như thế nào ấy nhỉ, mình dùng cách của đồng chí Út chỉ dẫn ở WM5 thì không được. Mình dùng rom Underground
Bạn có thể quay lại topic uprom cho dòng Wizard WM05 trong diễn đàn này hoặc vào trong danh sách download để down phần radio bạn cần về rồi tiến hành như uprom là xong thôi, chúc vui nhe

RClub

Cám ơn bác, mình đã up được radio theo ý muốn. Mình xin hỏi cách tạo và chỉnh sửa ext rom cho WM6 vì mình đã thử theo cách hướng dẫn với WM5 nhưng không được:)

Utxd

Cám ơn bác, mình đã up được radio theo ý muốn. Mình xin hỏi cách tạo và chỉnh sửa ext rom cho WM6 vì mình đã thử theo cách hướng dẫn với WM5 nhưng không được:)

Sao lại không được nhỉ, mình vẫn dùng cách đó được mà :-??, xem kỹ lại từng bước, đặc biệt là các yêu cầu về phần mềm cần đưa vào nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.