• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

RClub

Cái chính là cái bản ext rom của Under nó nằm trong thư mục Install ở trong Program chứ không tự cài sau khi hard reset như các bản rom khác. Mình thử làm nhưng chưa được. Mình cũng mở nó ra bằng Winimage, rồi đưa phần mềm và link vào, rồi ghi lại đưa vào bằng nk2nbf.exe . Đến khi up rom xong thì trong cái thư mục install của ext rom trắng xóa, không có cái link nào cả. Mong các bác xem giúp

Utxd

Cái chính là cái bản ext rom của Under nó nằm trong thư mục Install ở trong Program chứ không tự cài sau khi hard reset như các bản rom khác. Mình thử làm nhưng chưa được. Mình cũng mở nó ra bằng Winimage, rồi đưa phần mềm và link vào, rồi ghi lại đưa vào bằng nk2nbf.exe . Đến khi up rom xong thì trong cái thư mục install của ext rom trắng xóa, không có cái link nào cả. Mong các bác xem giúp

Ah hiểu rồi, muốn làm link để cài sau chứ không phải cài tự động khi HR :D

Trường hợp này thì dĩ nhiên không được rồi, bạn đã xoá file mà link trong programs trỏ đến thì nó trắng xoá là phải rồi, bạn phải tự update lại link mới được. Bạn xem các file .CAB trong ExtRom của Under có 1 file chứa các file .lnk, sửa thêm file này bằng cách tạo các file .lnk liên kết với các file bạn mới đưa vào.

RClub

Bác cho hỏi nốt là trong bản PV4 của bác, mình đã thử dùng typho5 để giải nén nhằm tìm sửa ext rom nhưng thấy có mỗi OS thôi vậy?

Utxd

Bác cho hỏi nốt là trong bản PV4 của bác, mình đã thử dùng typho5 để giải nén nhằm tìm sửa ext rom nhưng thấy có mỗi OS thôi vậy?

Mình đã nói rồi mà, PV4 chỉ có OS mà thôi, điều này cũng có nghĩa là sau khi uprom này thì ExtRom vẫn là những cái đã có trước khi uprom. Bạn chỉ cần tạo và up ExtRom 1 lần thôi, sau này có uprom lại thì bỏ ExtRom ra thì cái ExtRom luôn là cái của riêng mình.

RClub

À ha,ok.
Xin bác giải đáp giúp mình với. Các bản rom loại thì có dạng là *.exe, có rom thì có file nk.nbf với 1 vài file khác. Thực ra cũng như nhau nếu mình mở cái rom *.exe kia với winrar thì cũng thấy mấy file đó. Vậy làm thế nào để sau khi sửa xong xuôi rom riếc muốn đưa rom về dạng *.exe để khi up rom click 1 cái là xong luôn, không phải dùng shelltool nữa?
Cuối tuần có thời gian nghịch rom, nói nhiều mong các bác lượng thứ:d
Xin cảm ơn nhiều

Utxd

À ha,ok.
Xin bác giải đáp giúp mình với. Các bản rom loại thì có dạng là *.exe, có rom thì có file nk.nbf với 1 vài file khác. Thực ra cũng như nhau nếu mình mở cái rom *.exe kia với winrar thì cũng thấy mấy file đó. Vậy làm thế nào để sau khi sửa xong xuôi rom riếc muốn đưa rom về dạng *.exe để khi up rom click 1 cái là xong luôn, không phải dùng shelltool nữa?
Cuối tuần có thời gian nghịch rom, nói nhiều mong các bác lượng thứ:d
Xin cảm ơn nhiều

File EXE thực chất là file nén tự bung ra mà thôi, Winrar cũng có chức năng đó.

RClub

Trường hợp này thì dĩ nhiên không được rồi, bạn đã xoá file mà link trong programs trỏ đến thì nó trắng xoá là phải rồi, bạn phải tự update lại link mới được. Bạn xem các file .CAB trong ExtRom của Under có 1 file chứa các file .lnk, sửa thêm file này bằng cách tạo các file .lnk liên kết với các file bạn mới đưa vào.

Bác lamg ơn nói rõ hơn trong trường hợp này? Mình đã tìm trong các file cab nhưng không thấy link gì cả

linhlk

các bác giúp e với
đây là lần đầu tiên e dùng con minis,k hiểu sao up bản wm6 pv4 dù máy báo finished nhưng nó vẫn là wm5 cũ.thế nghĩa là sao ạ?
ai đấy chỉ giúp e quá trình up lên wm6 vói,e đọc cả OLD1 và OLD2 nhưng vẫn chưa up đc
thông số của e là IPL/SPL 2.21

khanhgt

các bác giúp e với
đây là lần đầu tiên e dùng con minis,k hiểu sao up bản wm6 pv4 dù máy báo finished nhưng nó vẫn là wm5 cũ.thế nghĩa là sao ạ?
ai đấy chỉ giúp e quá trình up lên wm6 vói,e đọc cả OLD1 và OLD2 nhưng vẫn chưa up đc
thông số của e là IPL/SPL 2.21
Chip của bạn là G3 thì đầu tiên bạn phải tiến hành Unlock CID rồi mới tiến hành UP ROM lên được ! Bạn có thể tìm hiểu cách Unlock ở mục UpRom cho Wizard WM5.0 !;)

PhamQuang

Manager
ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV for HTC Wizard​

Nhận thấy phiên bản ROM của MUN khá ổn định về RAM và ROM. Giao diện cũng khá đẹp.
Mình đã Build lại phiên bản ROM này, chỉnh sửa:
- Phần Reg. để HDH chạy ổn hơn.
- Thay đổi System Fonts tiếng Việt.
- Tích hợp phiên bản Radio mới nhất: v2.61.11
- Chỉnh sửa hệ thống âm thanh (có âm thanh như chọc Start như WM5.0).
- Tích hợp thêm một số ứng dụng mà kích thước Dump cho phép.

Các bạn có thể thử Up xem thế nào.

Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/WIZARD/WM6.0/RUU_Wizard_10.2.0.8_2.61.11_PV.rar

Test xong các bạn cho ý kiến đóng góp nhé.

bonmat8888

- Tim đến \HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\
Locale bạn thử đổi là 0805 xem
sao khi thử bản rom - PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5_by_Hong thấy chậm và nhiều soft cũ và ko thcih hợp, tốt nhất vẫn là rom PV4 của anh út =D> =D> =D> =D> mong sẽ có bản PV5 (^o^)

Dạo này diễn đàn có nhiều ROM mới để dùng sướng thật. Cám ơn các bác đã nhiệt tình upload và có hướng dẫn cụ thể. Tuy nhiên thấy có nhiều đánh giá khác nhau như nhận xét ở http://pdaviet.net/showthread.php?t=6112 lại đánh giá PDAMobiz_Wizard_WM6_V.5 khá tốt... đang định chạy thử thì đọc lời nhận xét của nguyenpa.... Có lẽ cứ up thử tất cả các ROm xem thế nào???

fantomaskl

Mình vừa mới up lên ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV for HTC Wizard nhưng có một số vấn đề, radio vẫn là bản cũ 2.07, trong đó có mấy chương trình mình không biết dùng thế nào cả : "Eye On Privacy", khi chạy nó đòi password nhưng không biết là gì cả, cả chương trình Hibernate nữa. Không biết dùng thế nào cả, bạn nào giúp mình với. Cảm ơn

PhamQuang

Manager
Mình vừa mới up lên ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV for HTC Wizard nhưng có một số vấn đề, radio vẫn là bản cũ 2.07, trong đó có mấy chương trình mình không biết dùng thế nào cả : "Eye On Privacy", khi chạy nó đòi password nhưng không biết là gì cả, cả chương trình Hibernate nữa. Không biết dùng thế nào cả, bạn nào giúp mình với. Cảm ơn

- Eye On Privacy là trình bảo mật bằng Pass. Contacts, SMS, Calendar, History... đó bạn ạ.
Bạn có thể tạo Pass. của mình, Pass. mặc định là 1234
- Hibernate là tool giải phóng RAM. Khi thoát c/t nào đó, chưa chắc RAM đã đc giải phóng, nếu nhấn vào Hibernate nó sẽ giúp bạn việc này.

Bạn thử HR lại máy xem sao nhé, ROM này tích hợp Radio v2.61.11 đấy.

bachikho

build này có paging pool = b/n vậy bác, nếu 4M như mUn thì chạy app chậm lắm mặc dù nhiều free ram hơn, theo tui nên để PP default = 12M thì hơn!

fantomaskl

- Eye On Privacy là trình bảo mật bằng Pass. Contacts, SMS, Calendar, History... đó bạn ạ.
Bạn có thể tạo Pass. của mình, Pass. mặc định là 1234
- Hibernate là tool giải phóng RAM. Khi thoát c/t nào đó, chưa chắc RAM đã đc giải phóng, nếu nhấn vào Hibernate nó sẽ giúp bạn việc này.

Bạn thử HR lại máy xem sao nhé, ROM này tích hợp Radio v2.61.11 đấy.

Mình đã thử HR lại rồi nhưng ko đượcm radio vẫn là 2.07, mà lại có thêm vấn đề nữa cần hỏi : mình chạy psshutXp và Eye on Privacy xong (cả 2 đều nằm trong thư mục Accessories), tự dưng thấy 2 shortcut đó lại nằm cả ở Program nữa. làm thế nào để bỏ nó đi vậy, xóa rồi, sau chạy lại bị...

PhamQuang

Manager
build này có paging pool = b/n vậy bác, nếu 4M như mUn thì chạy app chậm lắm mặc dù nhiều free ram hơn, theo tui nên để PP default = 12M thì hơn!

PP=4M mình thấy máy chạy vẫn OK và ý kiến của MUN cũng cho là như vậy. :D

@fantomaskl: Đây là 2 trình tự sinh thêm Shorcut, cũng đâu có gì khủng khiếp??? :D
Trong thư mục đầu mình tạo Shorcut để chúng ta tiện quản lý sử dụng mà thôi.
Nếu muốn xóa bạn hãy vào Windows/Start Menu/Programs mà xóa nó đi là xong.

Còn về Radio của máy bạn, bó tay, vì chắc chắn trong ROM mình đã đưa Radio vào mà.

linhlk

ban đầu e dùng bản 2.21 vì máy e chưa unlock cid nên down về bản 1.05 có IPL/SPL 1.xx.Mò mẫm cả ngày để unlock, chán quá k bít là máy có unlock đc cid hay k,e cứ liều up bản ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV,bây h máy chạy rất chậm,vẫn vào đc màn hình today nhưng k hề có sóng,k hề có chuông,k hiển thị năng lượng pin.kíu e với MOD ơi:((

Tom_codon

Super V.I.P
ban đầu e dùng bản 2.21 vì máy e chưa unlock cid nên down về bản 1.05 có IPL/SPL 1.xx.Mò mẫm cả ngày để unlock, chán quá k bít là máy có unlock đc cid hay k,e cứ liều up bản ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV,bây h máy chạy rất chậm,vẫn vào đc màn hình today nhưng k hề có sóng,k hề có chuông,k hiển thị năng lượng pin.kíu e với MOD ơi:((

Trường hợp của bạn mình nghĩ chưa unlock CID đã up rom nên mới bị như vậy.Bây giờ bạn tải lại bản Rom đầu tiên của máy up lại rồi Unlock CID và Up Rom bình thường sẽ hết .
Cách Unlock CID và link tải Rom bạn xem những trang đầu của diễn đàn nha.
Chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.