• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
các bác à.em vừa up lại bản rom của bác phạm Quang.Đã chạy hết 100%. nhưng khi máy khởi động chạy lại bản rom mới thì không thể nào load xong win cả.nó cứ dừng lại ở phần loading.đến lúc sắp loading xong thi máy như tự khởi động lại.lại về phần trang đầu tiên có chữ HTC.bây giờ máy em đã hết pin.mà cắm sạc vào nó không bật đèn lên nữa.thỉnh thoảng bật lại nó chỉ lên được một chút.hiện cái đèn đỏ báo pin cạn.rồi tắt luôn.các bác ơi giúp em với.

Hầu hết các lỗi như thế này là do các bạn UnlockCID chưa hoàn chỉnh cho máy.
Nếu máy đã UnlockCID hoàn thiện thì Up các ROM mới đều tốt cả.

@All: Mình đang chỉnh sửa, có lẽ trong 1 vài ngày tới sẽ có phiên bản ROM khác cho Wizard, chạy ngon và ổn hơn.

ppccrazy

Rất hy vọng bản ROM mới của bác Phạm Quang sẽ cải thiện hơn về tốc độ. Tôi đã cài thử các bản ROM WM6 cho wizard và thấy bản WM6 V5 by Hong là có tốc độ tốt nhất, tuy nhiên bản này có quá nhiều soft không cần thiết !!!

8xpro

Mấy Bro cho e hỏi tý , e đang xài O2MINIS (Chip G3 ) bây giờ e muốn úp lên WM2006 e có cần unlock trước khi úp ko ? Như e thấy trong Forum nói là chỉ có G4 mới unlock trước khi up thui , mà sao e up ban nào cũng bị lỗi ? Mấy a co thể giúp e up con này dc ko ? E xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:

dungrock

Mấy Bro cho e hỏi tý , e đang xài O2MINIS (Chip G3 ) bây giờ e muốn úp lên WM2006 e có cần unlock trước khi úp ko ? Như e thấy trong Forum nói là chỉ có G4 mới unlock trước khi up thui , mà sao e up ban nào cũng bị lỗi ? Mấy a co thể giúp e up con này dc ko ? E xin cảm ơn!

Phải unlock CID mới up lên WM 6.0 được. Máy G4 không có tool unlock free mà phải mua code. Tham khảo bài 525 dưới đây của tui để unlock nhé. Có cả tool unlock đính kièm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=53

bachikho

@All: Mình đang chỉnh sửa, có lẽ trong 1 vài ngày tới sẽ có phiên bản ROM khác cho Wizard, chạy ngon và ổn hơn.
nếu có thể đc thì bác nên để PP default (12M), chạy app sẽ nhanh hơn các bản PP bị rút gọn!
The large the paging pool is, the more code pages can present in RAM simultaneously -> the less loads from slow ROM -> the faster the device is.

8xpro

A DungRock ơi ! Bản của e bây giờ là Ver :2.21.4.1 WWE mà bản này e xài bị lỗi lên e muốn up bản khác , e có cần Downgrade bản rom của máy xuống bản 1.xx ko ? mà sao e unlock ko dc ? Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho e dc ko ? Cảm ơn Bác nhìu !!!

e unlock nó báo lỗi ? Bác xem rồi giúp e với ?

dungrock

sonnga

Tôi cũng bị như vậy,làm cách nào cũng không up được.Sau đó up lại bằng PC khác thì được ngay.Bạn up thư theo cách trên ,nếu không được thử up bằng PC khác xem có được không.

RClub

các bạn dùng chip G4 lưu ý:
các bạn muốn up radio 2.69.11 thì dùng của bác utxd nhé,vì chúng ta chỉ chạy đc romupdateutility.exe chứ k chạy đc ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe

bác nói cũng đúng, mình đã thử up với bản radio 2.69.11 của Utxd thì đúng là romupdateutility.exe(cho máy G4)
Nhưng với bản Rom underground nó là ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe mà mình vẫn up được cho máy G4 đấy

dotruonglong

Chào mình tải bản fira về rồi mà đến 7 phần lận vậy bây giờ up lên làm sao? 7 phần này có giống nhau không các bạn? up một phần hay cả thảy 7 phần luôn? cho mình biết cám ơn nhiều

Utxd

Chào mình tải bản fira về rồi mà đến 7 phần lận vậy bây giờ up lên làm sao? 7 phần này có giống nhau không các bạn? up một phần hay cả thảy 7 phần luôn? cho mình biết cám ơn nhiều

7 phần này là 7 phần nén mà sao up được. Cài Winrar trên PC (nếu chưa có) sau đó nhấn chuột phải vào 1 tập tin bất kỳ trong 7 tập tin đó (cả 7 tập tin phải để chung 1 chổ) chọn Extract here để giải nén, sau đó dùng các tập tin đã giải nén mà up nhé.

linhlk

bác nói cũng đúng, mình đã thử up với bản radio 2.69.11 của Utxd thì đúng là romupdateutility.exe(cho máy G4)
Nhưng với bản Rom underground nó là ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe mà mình vẫn up được cho máy G4 đấy

vấn đề là khi bác up rom thì bác phải dùng shelltool,lúc đó nó chuyển .npf thành .nb (lưu ý shelltool chỉ dùng đc với OS mà thôi còn nó k chuyển đc với radio đâu)
Chính vì thế nếu G4 up bản của bác PQ thì chỉ up đc phần OS,còn radio thì k up lên đc.
vì thế nếu up OS thì romupdateutility.exe hay ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe k quan trọng
còn up radio riêng thì phải dùng romupdateutility.exe

fantomaskl

vấn đề là khi bác up rom thì bác phải dùng shelltool,lúc đó nó chuyển .npf thành .nb (lưu ý shelltool chỉ dùng đc với OS mà thôi còn nó k chuyển đc với radio đâu)
Chính vì thế nếu G4 up bản của bác PQ thì chỉ up đc phần OS,còn radio thì k up lên đc.
vì thế nếu up OS thì romupdateutility.exe hay ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe k quan trọng

mình đã thử dùng romupdateutility.exe nhưng nó báo lỗi không đọc đươc file, mình chip g4 đang định up bản radio 2.69.11

Medkid

mình dùng cingular 8125 up ROM của Man Phạm Quang được 95% máy báo lỗi connection, sau đó làm theo hướng dẫn: rút cable ra, tháo pin ra, gắn pin lại, hiện lên boot loader, cắm cable vào lại, up lại rom cũng chỉ được 95% lại bị lỗi tương tự. Đành Down rom về 2.25 như cũ thì lại ngon lành,ko bị sao hết. còn nữa, bản ROM 1.08 của bạn nào đó đưa lên(sorry ko nhớ tên), mình định down Rom về bản đó thì ko được, computer báo tìm bản ROM khác mới hơn. bây giờ ko biết phải làm sao ?

linhlk

mình đã thử dùng romupdateutility.exe nhưng nó báo lỗi không đọc đươc file, mình chip g4 đang định up bản radio 2.69.11

bác dùng của bác utxd ý,chắc chắn là đc,e cũng là G4 mà,up của bác utxd ngon lành,h radio là 2.69.11 rồi,bản radio này đang dùng khá ổn định

linhlk

mình dùng cingular 8125 up ROM của Man Phạm Quang được 95% máy báo lỗi connection, sau đó làm theo hướng dẫn: rút cable ra, tháo pin ra, gắn pin lại, hiện lên boot loader, cắm cable vào lại, up lại rom cũng chỉ được 95% lại bị lỗi tương tự. Đành Down rom về 2.25 như cũ thì lại ngon lành,ko bị sao hết. còn nữa, bản ROM 1.08 của bạn nào đó đưa lên(sorry ko nhớ tên), mình định down Rom về bản đó thì ko được, computer báo tìm bản ROM khác mới hơn. bây giờ ko biết phải làm sao ?
Điều đó có nghĩa là bác chưa unlock thành công.Của bác thuộc dòng nào thì tìm bản rom gốc của dòng đó up,sau đó unlock cid

fantomaskl

bác dùng của bác utxd ý,chắc chắn là đc,e cũng là G4 mà,up của bác utxd ngon lành,h radio là 2.69.11 rồi,bản radio này đang dùng khá ổn định

Dùng của bac utxd là dùng cái gì, mình không hiểu ?

RClub

Thú thật cái này mình không hiểu sâu lắm, nhưng với bản Underground mình không hề dùng shelltool mà up trực tiếp luôn(Mình click đúp thẳng vào file rom luôn để nó update cho máy G4 của mình)
Và bây giờ up rom nào thì đầu tiên mình nhả nén bằng typho5.exe để kiểm tra rom đó xem nó có phần IPL/SPL không thôi, sau đó mình copy những file trong rom Underground(EnterBootloader.exe, ROMUpdateUtility_Wizard_NoID.exe, RUUGetInfo.exe, RUUResource.dll), và up rom nào thì lấy cái file nk.nbf của rom đó ra cùng cho vào phần copy đó là up rom thoải mái luôn:D

Dùng của bac utxd là dùng cái gì, mình không hiểu ?
là dùng cái bản Radio 2.69.11 của Utxd đưa lên ấy chứ còn cái gì nữa:))
Vì Pham Quang cũng đưa bản radio 2.69.11 lên, và G4 thì chỉ up được Radio của Utxd

buitruc

Mình đang dùng rom của ManQuang và bản Radio 2.69.11 của Mod Uxtd test được 2 ngày rồi rất ổn định, không hao pin, theo ý mình đây là sự kết hợp tương đối hoàn hảo ( theo ý kiến mình ), anh em có thể test thử

fantomaskl

bác nào có bản radio của bác utxd thì up lại lên cho mình với. Cái link kia mình không download được.

Status
Không mở trả lời sau này.