• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

fantomaskl

mình muốn up radio lên nhưng thử vao BL rồi up toàn bị báo lỗi, máy mình chip G4

lgiang1983

Em đang dùng con O2 minis. Khi up Rom lên WM 6.0 bản PV4.
Sau đó máy dù đã sạc đầy pin cũng chỉ báo còn 40 ph.Rồi khi máy còn 80% pin lại báo lên 1h 10 ph. sau đó là tụt thê thảm.Bây giờ sạc đầy nó báo còn 1h 10 ph nhưng dùng chỉ được nửa giờ là hết sach.em đã thay pin( mặc dù là pin cũ thôi, nhưng tình trạng vẫn không thay đổi.thực ra cục pin đầu tiên cũng hơi có vấn đề trước đó rồi các bác à.
Bác nào giúp em với. em có nên mua một cuc pin mới không.
Sau khi sạc xong một lúc lâu máy vẫn bật đèn báo là đang sạc.

nguyenpa

Super V.I.P
Vào Traylauch add là có bro :D.

Đúng Chú Quang có cách nào chỉ cháu hiện cái chấm tròn(khi gõ bàn phím cứng) không nếu có thể thì đây là ROM tuyệt vời :)
hịc vào Traylauch nhưng ko biết cái đường dẫn của nó nằm đâu :-/ :-/ :-/ , bản Rom chạy ổn há, ram con dư rất rất nhiều nữa. =D> =D>

hutzest

sao bản WM5 của MiniS bác utxd đưa lên mình không up đuợc cho con miniS chip G4,mình up lên WM6 bị lỗi,có bác nào có bản gốc WM5 của miniS chip g4 không?giúp mình với

Utxd

sao bản WM5 của MiniS bác utxd đưa lên mình không up đuợc cho con miniS chip G4,mình up lên WM6 bị lỗi,có bác nào có bản gốc WM5 của miniS chip g4 không?giúp mình với

Đối với chip G4 có cách up khác mà, ngay từ đầu chủ đề có link hướng dẫn rồi, còn Rom gốc của O2 cũng đã có ở trang đầu luôn rồi, đọc kỹ rồi hãy post bài nhé.

dungrock

Mình dùng PV4 nhưng mỗi lần soft Reset là bị báo lỗi thế này, không hiểu nữa và mình đã up lại tới 3 lần vẫn vậy. Các Rom khác sử dụng bình thường.
Mình cũng search nhưng không thấy nó nằm đâu cả...hix..

Bác vào Windows -> Startup, xóa cái sddaemon là ok thui. Hoặc cài memaid rùi xóa thằng sddeamon.lnk đi là xong (ở phần Notification)

Thanks cái cho mát dạ đi:p

jimmy_nguyen

WM06_PV4 hao pin?

Em dùng bản ROM PV4 nhưng dường như hao pin dữ quá! em không dám dùng để chơi game nữa nhưng chỉ dùng được từ sáng tới chiều là hết pin à! Mua cục pin mới --> Vẫn không khá hơn chút nào cả:(( :(( :(( :((
Bác nào có biết cách thì chỉ dùm em với. Thanks.=D> =D> =D>

khanhgt

Em dùng bản ROM PV4 nhưng dường như hao pin dữ quá! em không dám dùng để chơi game nữa nhưng chỉ dùng được từ sáng tới chiều là hết pin à! Mua cục pin mới --> Vẫn không khá hơn chút nào cả:(( :(( :(( :((
Bác nào có biết cách thì chỉ dùm em với. Thanks.=D> =D> =D>
Sao lại thế được nhỉ ? Mình cũng dùng bản PV4 đây , nếu chơi Game và nghe nhạc nhiều ( mỗi ngày khoảng 2-3 tiếng ) nghe gọi khoảng 10 cuộc chưa kể nhắn tin thì sau 2 ngày ( 48h ) thì pin còn khoảng 15% , còn nếu cứ để bình thường ít sử dụng thì khoảng tầm trên 3 ngày ! Có thể bạn nên để pin gần hết sạch ( 5%) rồi hãy xạc như thế pin sẽ ít bị chai hơn và sử dụng được lâu hơn đấy ! :D

jimmy_nguyen

Sao lại thế được nhỉ ? Mình cũng dùng bản PV4 đây , nếu chơi Game và nghe nhạc nhiều ( mỗi ngày khoảng 2-3 tiếng ) nghe gọi khoảng 10 cuộc chưa kể nhắn tin thì sau 2 ngày ( 48h ) thì pin còn khoảng 15% , còn nếu cứ để bình thường ít sử dụng thì khoảng tầm trên 3 ngày ! Có thể bạn nên để pin gần hết sạch ( 5%) rồi hãy xạc như thế pin sẽ ít bị chai hơn và sử dụng được lâu hơn đấy ! :D

Em cũng không biết tại sao nữa bác ạ! Từ ngày up được bản PV4 vui mừng chưa được bao lâu thì lại hết sức đau khổ khi phát hiện ra máy của mình ngốn pin y như Tây uống bia vậy.
Không biết tại sao nữa. Hiện nay nếu dùng TaskManager thì thấy trong máy em đang chạy ngầm các chương trình sau:
1/ tmail.exe 212kB
2/ repllog.exe 75kB
3/ mstli.exe 2kB
4/ WifiTray.exe 1kB
5/ PhotoContacts.exe 493kB
6/ PowerTray.exe 1kB
7/ CapNotice 1kB
8/ poutlook.exe 193kB
9/ EZDial.exe 80kB
10/smartkey.exe 10kB
11/psShutXP 5kB
12/cprog.exe 272kB
13/connmgr.exe 100kB
14/services.exe 205kB
15/shell32.exe 651kB
16/gwes.exe 1824kB
17/device.exe 891kB
18/filesys.exe 2004kB
19/NK.EXE 1kB

Tổng cộng là 19 file đó bác. Bác coi có thằng nào có thể tắt được ko để em cho nghỉ việc bớt.

Không biết có phải lỗi phần cứng không nữa, lo quá:-? :-? :-? :-?

lgiang1983

chắc máy em cũng bị như con của bác jimmy_nguyen.Em muốn hỏi là có cách nào sửa không ạ. Nếu không thì có bản rom nào chạy tốc độ nhanh như bản PV4 mà lại không tốn pin như nó không.

AnhTu

Super V.I.P
Những phần mềm trên là những phần mềm cần thiết "phải" được chạy nền trong môi trường WIN CE để giúp cho PPC làm việc hiệu quả, nên tắt ứng dụng wifi nếu bạn ít sử dụng nó, còn các PM khác thì ...không thể tắt rồi :D

linhlk

các bác cho e hỏi
e up rom ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV bằng shelltool nhưng radio vẫn là cũ 2.19.11 chữ k phải là 2.61.11 như mọi người.Làm cách nào bây h?làm cách nào để e up radio mà k phải up OS(máy e chưa unlock nên phải dùng shelltool)

Utxd

các bác cho e hỏi
e up rom ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV bằng shelltool nhưng radio vẫn là cũ 2.19.11 chữ k phải là 2.61.11 như mọi người.Làm cách nào bây h?làm cách nào để e up radio mà k phải up OS(máy e chưa unlock nên phải dùng shelltool)

Shelltool chỉ có tác dụng up OS mà thôi vì nó chỉ báo up thành công file 80040000-OS.nb thôi mà :D

Muốn up radio thì dùng cách up bình thường bằng file NK.NBF (chỉ có Radio) thử xem.

linhlk

Shelltool chỉ có tác dụng up OS mà thôi vì nó chỉ báo up thành công file 80040000-OS.nb thôi mà :D

Muốn up radio thì dùng cách up bình thường bằng file NK.NBF (chỉ có Radio) thử xem.

k đc rồi MOD à,nó báo lỗi,máy e chip G4 nên k up trực tiếp đc
e up xong bản này mọi thứ đều ngon lành ngoại trừ radio và một số ứng dụng như Eye On Privacy và pShutdown đều k có,làm cách nào để có những ứng dụng trên hả MOD?????

các bác dùng chip G4 có ai up bản ROM v10.2.0.8 Radio 2.61.11 PV up xong thì radio là 2.61.11 k????chẳng lẽ G4 thiệt thòi vậy sao??

RClub

Có quan trọng gì đâu, làm thêm 1 bước up radio thôi mà?Mình đang up rom của bác PQuang đây, không biết có giông máy của bạn không nhưng mình lại chỉ thích những ứng dụng cơ bản còn mấy cái tiện ích kia ko thích lắm, thích tự cài sau

Sơ bộ thì thấy up rom nhanh quá, mất có 2 phút thôi :D vì thấy shelltool nó giải nén mỗi OS
Thế xong rồi nó đơ luôn ở màn hình khởi động. Up lại vậy

fantomaskl

mình cũng chip G4, và cũng bị như bạn, chưa unlock, hôm qua thử up radio không, nó báo lỗi luôn. Bác nào biết cho mình hỏi, mình up lên wm6 rất hay bị lệch cảm ứng, còn nếu dùng bản wm5 thì ít bị hơn. Rất hiếm. Bác nào giải quyết giúp mình với !

Status
Không mở trả lời sau này.