• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

lesyhoangchuong

bác nào có bản radio của bác utxd thì up lại lên cho mình với. Cái link kia mình không download được.

Mình mới check và vẫn thấy download bình thường đó. Bạn download lại thử xem... :D
Mã:
[URL]http://www.tom-love.net/Rom/Wizad/Wizard_Radio_02.69.11.rar[/URL]

biencan

mình vừa up WM6 G3 V5 by Hong,đã có OC sẵng 273mhz.mình nghĩ OC cao quá phải khg các bạn .Khg biết sài hoài như vậy máy có bị "tiêu "khg nữa???Không lẽ tác giã của ROM này khg biết hay sao ??

Utxd

mình vừa up WM6 G3 V5 by Hong,đã có OC sẵng 273mhz.mình nghĩ OC cao quá phải khg các bạn .Khg biết sài hoài như vậy máy có bị "tiêu "khg nữa???Không lẽ tác giã của ROM này khg biết hay sao ??

Lúc trước đọc bên Wiki có người nói có thể OC lên đến 300 MHz mà vẫn chưa bị gì đó, nhưng ở VN chưa ai dám thử cả, còn cỡ khoản trên dưới 260 MHz chút đỉnh không sao cả :D

jimmy_nguyen

:)) :)) Bác biencan vui tính thật nhỉ!! =)) =)) Các mod đã từng nói là nếu OC lên 240Mhz thì không sao, bác Hong OC lên như vậy chắc là có ngày sẽ cháy chip chứ có gì đâu à :D :D

Nhưng dù sao thì.... bác có thấy tốc độ cải thiện nhiều không? Và cả phần pin dùng có ấn tượng không hay là lại ngốn pin như Tây uống bia :)) :)) :-? :-?

Nếu máy của bác trụ được 2 ngày thì coi như ổn chứ gì còn vụ cháy chip thì cũng....hên...xui... =)) =)) =)) Thật ra thì hình như em chưa nghe ai kêu là cháy chip bao giờ...vì chỉ cần nhìn thấy tốc độ ấy là mấy bác nhà mình xanh mặt mà hạ xuống ngay nên chưa nghe giang hồ đồn đãi về việc ấy... :-? :-?

Nếu bác có tinh thần khoa học + 1 chút liều thì cứ việc chạy thử 1 thời gian xem sao, biết đâu mai mốt anh em mình có thể OC lên đến 300Mhz thì >:) >:) >:)

biencan

:)) :)) Bác biencan vui tính thật nhỉ!! =)) =)) Các mod đã từng nói là nếu OC lên 240Mhz thì không sao, bác Hong OC lên như vậy chắc là có ngày sẽ cháy chip chứ có gì đâu à :D :D

Nhưng dù sao thì.... bác có thấy tốc độ cải thiện nhiều không? Và cả phần pin dùng có ấn tượng không hay là lại ngốn pin như Tây uống bia :)) :)) :-? :-?

Nếu máy của bác trụ được 2 ngày thì coi như ổn chứ gì còn vụ cháy chip thì cũng....hên...xui... =)) =)) =)) Thật ra thì hình như em chưa nghe ai kêu là cháy chip bao giờ...vì chỉ cần nhìn thấy tốc độ ấy là mấy bác nhà mình xanh mặt mà hạ xuống ngay nên chưa nghe giang hồ đồn đãi về việc ấy... :-? :-?

Nếu bác có tinh thần khoa học + 1 chút liều thì cứ việc chạy thử 1 thời gian xem sao, biết đâu mai mốt anh em mình có thể OC lên đến 300Mhz thì >:) >:) >:)

mình sài 3 ngày rồi,chạy nhanh lắm:)) :)) chơi game tùm lum,pin cũng khg tốn nhiều .để mình để vậy chạy thử lun,có gì mình chịu hy sinh để cho a e khác có thêm kinh nghiệm :(( :(( :(( .Mà nếu có hy sinh thì đề nghị các Mod cho mình đc phong là liệt sỹ của PDAVIET nhé và chắc là phải có nhiều ưu đãi nữa:(( :((

RClub

Sau khi cài thử các loại rom WM6 mới cũ, thì 1 lần up lại rom chuẩn WM5 của O2, mình lại thấy tốc độ cũng chẳng kém là mấy, chỉ khác biệt lúc khởi động thôi. Không biết các bác có cảm nhận như mình không?

hoankhang

em đang sài con MDA T-mobile.em muốn up rom WM6.0.xin các bác cho em link để down và làm ơn hướng dẩn cho em luôn nha.em sốt ruột lắm đó...
device information:
rom version 1.8.10.2 WWE
radio version 01.09.10
Protocol version 1.8.10.104
CPU OMAP850
Flash chip M-systems G3
Model No. WIZA200

Chỉnh sửa cuối:

djtommy

Các bạn ơi,sau khi mình up rom cho con 02 minis chip g4 của mình ,mình up bản PV,thì sau khi khởi động máy thì nó báo lôic "the file sddaemon cannot be opened....như vậy là bị lỗi gì,mong các bạn chỉ bảo!thanks rất nhiều!

sonnga

Không sao đâu bạn,rất nhiều máy bị như vậy.Bạn chi cần vào Windows/startup xóa đi là nó không báo lỗi nữa.

RClub

Mình mới up rom của Pham QUang, nói chung là ngon. Mình hỏi là làm sao để đưa máy về chế độ Flight mode nhỉ, vì click vào cột sóng không thấy chữ Flight mode đâu nữa

anbui

Mình mới up rom của Pham QUang, nói chung là ngon. Mình hỏi là làm sao để đưa máy về chế độ Flight mode nhỉ, vì click vào cột sóng không thấy chữ Flight mode đâu nữa

Bạn nhấn nút bên hông, vào communication manager, chot vào biểu tượng "phone" là ok =D>

linhlk

em đang sài con MDA T-mobile.em muốn up rom WM6.0.xin các bác cho em link để down và làm ơn hướng dẩn cho em luôn nha.em sốt ruột lắm đó...
device information:
rom version 1.8.10.2 WWE
radio version 01.09.10
Protocol version 1.8.10.104
CPU OMAP850
Flash chip M-systems G3
Model No. WIZA200
trước tiên bạn phải unlock CID cái đã(vào trang đầu tiên uprom wm5 cho HTC WIZARD),ở đấy có hướng dẫ cụ thể rồi
sau đấy down bản ROM WM6 mà bạn thích về (ở trang 5 của mục này là bản wm6 theo mình là dùng ổn nhất) rồi tiến hành up như WM5.
Lứu ý:bạn phải unlock CID thành công thì mới uprom WM6 đc đấy

phuongtuan

Mình up rom cua bác PQ được 2 ngày rồi, thấy có hiện tương hay bị treo máy, vào MIDlet Manager hay bị lỗi. Không biết có bác nào bị như vậy k nhỉ?

thanhchi

Mình cũng đã up thử rom của bác Pham Quang rồi, chạy cũng tạm được thôi. Nói chung so với bản PV4 và Undergroud thì mình đánh giá là không bằng. Nhưng sao mình cứ thắc mắc là các rom ra sau không thể dùng hai phím ở bên phải và bên trái (phía dưới) để chọn thanh Start và thoát khỏi ứng dụng
Bình thường ở các bản PV4 và Under thì khi ấn và giữ nút bên trái một lúc (khoảng 3-4s) thì = thao tác chọt thanh Start, truy nhập ứng dụng nào đó rồi muốn thoát ra thì ấn và giữ nút bên phải một lúc cũng = thao tác chọt vào dấu x.

Sau khi cài thử các loại rom WM6 mới cũ, thì 1 lần up lại rom chuẩn WM5 của O2, mình lại thấy tốc độ cũng chẳng kém là mấy, chỉ khác biệt lúc khởi động thôi. Không biết các bác có cảm nhận như mình không?

Nhận xét như bác thì người ta nâng cấp các bản rom đẻ làm gì? Rom WM6 chạy nhanh, ổn định và đặc biệt là nó không bị ỳ như các bản WM5.:O :O :O

Last edited by a moderator:

bonmat8888

Mình up rom cua bác PQ được 2 ngày rồi, thấy có hiện tương hay bị treo máy, vào MIDlet Manager hay bị lỗi. Không biết có bác nào bị như vậy k nhỉ?

Tôi chạy thử 2 ngày nay thấy khá ổn mặc dù cài thêm khá nhiều thứ. Nhưng bàn phím cứng thì chưa ổn lắm và không có ký hiệu trên màn hình khi gõ ở chế độ chữ Hoa hoặc ở chế độ Mode, ký tự chuyển lung tung chưa khắc phục được (ở bản P4 của bác Utxd thì không bị như thế này và ký tự linh tinh có thể khắc phục bằng String 0805). Mong bác PhamQuang sớm hoàn thiện.
Trong lúc chờ đợi thử up các Rom khác xem thế nào....

hoangmanager

Con O2 miniS của mình là dòng G4,mình up theo như hướng dẫn,nhưng ko hiểu sao cứ chạy SellTool đến lúc bắt đầu Up(Ấn OK) thì computer báo not Responsing.Bác nào biết giúp cho cái.Hiện tại mình đang dùng bản Rom của T-Mobile.

linhlk

Con O2 miniS của mình là dòng G4,mình up theo như hướng dẫn,nhưng ko hiểu sao cứ chạy SellTool đến lúc bắt đầu Up(Ấn OK) thì computer báo not Responsing.Bác nào biết giúp cho cái.Hiện tại mình đang dùng bản Rom của T-Mobile.
bác có chuyển sang chế độ flight mode k đấy.E làm theo hướng dẫn thấy k có lỗi j cả .Bác làm cẩn thận theo từng bước là ok mà

hoangmanager

Mình có chuyển sang chế độ Flight Mode mà.Bây h máy của mình còn ko load được vào Window,mà cũng ko Hard Reset được,làm thế nào hả bác?:(

hoangmanager

Ko vào được cả BootLoader,các bác chỉ giúp em với,em Up mấy bản Rom khác cũng ko được,nó báo lỗi chưa connect.Làm thế nào?các bác ơi..!

Status
Không mở trả lời sau này.