• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

linhlk

Ko vào được cả BootLoader,các bác chỉ giúp em với,em Up mấy bản Rom khác cũng ko được,nó báo lỗi chưa connect.Làm thế nào?các bác ơi..!

k vào đc Bootloader thế máy bạn có hết pin k???k vào đc Bootloader thì làm sao mà uprom đc.
trường hợp xấu nhất là phần cứng bạn có vấn đề:-?

RClub

Mình dùng bản rom của Pham Quang được nửa ngày, thấy ram rất ấn tượng (cài chút soft, 29-30Mb). Và bây giờ thì mình lại chuyển về Under vì mình rất thích tốc độ nhanh

hoankhang

các bác cho em hỏi.con MDA tmobile của em đem từ Mỹ về VN.em unlock để xài ở VN rồi.có phải là đã Unlock CID rồi không a? bây giờ em đang ỡ Mỹ nếu em up rom WM6.0 thì máy của em có bị lock mạng bên Mỹ không các Huynh.em cũng sợ lắm.......

dungrock

các bác cho em hỏi.con MDA tmobile của em đem từ Mỹ về VN.em unlock để xài ở VN rồi.có phải là đã Unlock CID rồi không a? bây giờ em đang ỡ Mỹ nếu em up rom WM6.0 thì máy của em có bị lock mạng bên Mỹ không các Huynh.em cũng sợ lắm.......

Vậy là chưa đâu bạn. Mới unlock SIM để dùng thôi. Bạn phải tiến hành unlock CID mới up lên ROM WM 6.0 được. bạn ghé chuyên mục UPROM cho Wizard WM 5.0, có bài hướng dẫn của mình bên đó nhé

Baohoangvan

Sửa lỗi bàn phím y_z của MiniS

Khi up ROM MiniS lên WM6.0 thì tôi không còn biết cách nào để sửa lỗi bàn phím y thành z, z thành y cả các bác chỉ bảo giúp nhé hoặc chỉ link để tôi tự tìm cũng được, cám ơn nhiều !

buitruc

Khi up ROM MiniS lên WM6.0 thì tôi không còn biết cách nào để sửa lỗi bàn phím y thành z, z thành y cả các bác chỉ bảo giúp nhé hoặc chỉ link để tôi tự tìm cũng được, cám ơn nhiều !
Bạn có thể quay lại chủ đề các bàn phím trong diễn đàn để tham khảo hoặc bạn cài resco registry vào HKEY_CURENT_USER CHỌN TIẾP CONTROL PANEL CHỌN TIẾP KEYBD sau đó tạo một string value với tên locale và mục giá trị là 0409 sau đó soft reset lại là xong

hoankhang

các huynh ơi cứu em với.em theo hướng dẫn chạy EnableRapi.cab Cert_SPCS.cab vào PPC xong đến khi em chạy tiếp file Lokiwiz.bat thì trong cái window lại báo THE SYSTEM CANNOT FIND THE PATH SPECIFIED...vậy là bị làm sao hả mấy huynh???bây giờ em không cài đặt được mà máy em chạy bị chậm hơn lúc trước nữa rồi...bây giờ em phải làm gì hả huynh?? hic hic hic.em muốn nó trở lại trạng thái ban đầu thôi.

RClub

Bạn có thể quay lại chủ đề các bàn phím trong diễn đàn để tham khảo hoặc bạn cài resco registry vào HKEY_CURENT_USER CHỌN TIẾP CONTROL PANEL CHỌN TIẾP KEYBD sau đó tạo một string value với tên locale và mục giá trị là 0409 sau đó soft reset lại là xong

O2 miniS nó là 0809 chứ không phải 0409 đâu

hoankhang : lấy rom gốc của máy ra cài lại

dungrock

các huynh ơi cứu em với.em theo hướng dẫn chạy EnableRapi.cab Cert_SPCS.cab vào PPC xong đến khi em chạy tiếp file Lokiwiz.bat thì trong cái window lại báo THE SYSTEM CANNOT FIND THE PATH SPECIFIED...vậy là bị làm sao hả mấy huynh???bây giờ em không cài đặt được mà máy em chạy bị chậm hơn lúc trước nữa rồi...bây giờ em phải làm gì hả huynh?? hic hic hic.em muốn nó trở lại trạng thái ban đầu thôi.

bạn ghé qua đây, xem bài 525 của mình nhé, trước tiên, hard reset rồi downgrade xuống bản ROM 1.xx, sau đó làm theo hướng dẫn của mình là ok

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=53

và đây là ROM gốc của O2 (bài số 514 của bác utxd nhé):

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=52

binh71

Mình đang xài O2 miniS nè, mình thấy chỉnh 0407 là OK mà.

Vậy chắc tùy máy thôi. Tôi cũng MiniS G3, bàn phím tiếng Anh, chỉnh 0809 là OK.

Nhân trong chủ đề ROM WM6 for Wizard, tôi thấy các ROM là mUn-base đều có vấn đề với Wifi, lúc vào được lúc không. Mọi người có cách gì khắc phục thì chia sẻ nhé. Thanks

unname

Bạn phải vào HKCU/Contotrol panel/Keybd, bạn tự tạo một String Value mới với tên là Locale và String 0407. Softreset lại là xong thôi!!!=D>

có phải 0407 là cho WM 5 còn 0409 là cho WM6 kô. Con MiniS của em chỉnh 0409 kô được phải chuyển thành 0407

phuongtuan

Chắc tùy từng máy, O2 của mình từ Win5 hay 6 đều 0809
Đúng rồi, chắc là tùy máy thôi, không phải do WM5 hay WM6 đâu.

Mình thấy bản rom của bác PQ sử dụng không ổn định bằng PV4 đâu, chắc phải up lại bản PV4 thôi. Đó là ý kiến riêng của mình thôi. Rất cám ơn bản rom của bác PQ nha. Thân

khanhgt

Vậy chắc tùy máy thôi. Tôi cũng MiniS G3, bàn phím tiếng Anh, chỉnh 0809 là OK.

Nhân trong chủ đề ROM WM6 for Wizard, tôi thấy các ROM là mUn-base đều có vấn đề với Wifi, lúc vào được lúc không. Mọi người có cách gì khắc phục thì chia sẻ nhé. Thanks
Cái này phụ thuộc vào bản ROM mà bạn up , ví dụ bản của TMobile thì bạn phải chỉnh 0409 do bản ROM này phát hành ở Đức ( hay sử dụng kí tự Y hơn Z ) nên khi bạn Up Rom này thì phải chỉnh lại thông số từ 0407 sang 0409 mà thôi ! Tương tự với các bản ROM còn lại ! :)

thanhchi

Đã ai up thử bản Rom PDAMobiz_Wizard_Crossbow_AKU3.3_v.3311 này chưa? Nếu ai up rồi thì xin cho một vài ý kiến với nhé!

binhlerhm

Có thêm 1 số rom mới bạn nào xử dụng rồi thì cho ý kiến để mọi người tham khảo nhé
Rom X-plore V1 cho chíp G4
http://rapidshare.com/files/24353135/PDAMobiz_Wizard_WM6_G4_X-Plore_V.1_by_Hong.rar
Rom X-plore V1 cho chíp G3
http://rapidshare.com/files/24353284/PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_X-Plore_V.1_by_Hong.exe
rom ruu_vario_aku3.3_3822_382120 bản tiếng Đức
http://rapidshare.com/files/24185105/ruu_vario_aku3.3_3822_382120_026911_tmo_de_ger_ship.zip
Bác utxd có thể tăng thêm phần tập tin đính kèm cho mình được không nhiều khi muốn upload các rom mới lên diển đàn cho các bạn tham khảo , mà phần tập tin đính kèm chỉ có 50 Mb thì không đủ .

Chỉnh sửa cuối:

lesyhoangchuong

Mới up thử em này và thấy em này được cài rất rất nhiều ứng dụng đi kèm. Có thể kể ra: Adobe Reader, BTS&MRT, DateTimeCalci, GasUpLogger, NoteM, Pencil Box... Storage free: 41.1MB, Program Free: 21.13MB. May mắn là các ứng dụng vẫn chạy khá nhanh. Chắc tui sẽ không thử tiếp em này vì mỗi lần thấy ROM quá trời ứng dụng là tui ngán :D

Gửi các bác hình ảnh giao diện của em nó...

hoankhang

xin chỉ giáo!!!!

bạn ghé qua đây, xem bài 525 của mình nhé, trước tiên, hard reset rồi downgrade xuống bản ROM 1.xx, sau đó làm theo hướng dẫn của mình là ok

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=53

và đây là ROM gốc của O2 (bài số 514 của bác utxd nhé):

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54&page=52

Downgrade bản rom của máy xuống bản 1.xx là làm như thế nào vậy bác? em mới xài MDA nên chưa rành lắm...trước khi unlock hay cài đặt em cần mỡ hay đóng những programs nào hả bác?

Utxd

Downgrade bản rom của máy xuống bản 1.xx là làm như thế nào vậy bác? em mới xài MDA nên chưa rành lắm...trước khi unlock hay cài đặt em cần mỡ hay đóng những programs nào hả bác?

Downgrade chỉ cần khi máy đã lỡ up lên Rom mới hơn nhưng chưa unlock thôi, còn khi mua máy mới thì không cần. Khi unlock chỉ cần thực hiện các bước như hướng dẫn là OK.

Status
Không mở trả lời sau này.