• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn bằng hình ảnh quá trình ROOT và Up ROM cook cho IncredibleS

goldenf

Cách này và cả room đó có thể áp dụng cho Droid I 2 được không vậy bạn, mình mới cầm con HTC I 2 cũng là mới dùng android nên còn gà lắm bạn thông cảm.
thank mọi người trước

xiaoyun89

Cần giúp đỡ

máy mình đang SHIP S-Off
hboot-0.97.0000
Radio 0.99.01.0225_2
Đang chạy roo 2.2.1
Xin hướng dẩn mh các bước để cài được rom cook à,trong lúc chờ đợi mh xin trân thành cảm ơn

Phoenix

máy mình đang SHIP S-Off
hboot-0.97.0000
Radio 0.99.01.0225_2
Đang chạy roo 2.2.1
Xin hướng dẩn mh các bước để cài được rom cook à,trong lúc chờ đợi mh xin trân thành cảm ơn

Đã S-OFF máy rồi thì cứ down Rom cook bất kì về và up thôi, theo mình bạn nên down vài Rom về test để chọn ra một Rom ưng ý nhất.

xiaoyun89

up rom

Nhưng mà mh recovery thì hiện hình tam giác màu đỏ với máy,thế thì fải làm sao hả bạn?

Phoenix

Nhưng mà mh recovery thì hiện hình tam giác màu đỏ với máy,thế thì fải làm sao hả bạn?

Hiện tam giác nghĩa là máy bạn chưa cài đặt được Recovery rồi, bạn làm lại theo thứ tự nhé.

Hiện tam giác nghĩa là máy bạn chưa cài đặt được Recovery rồi, bạn làm lại theo thứ tự nhé.

mọi người cho mình hỏi là :mình có con
HTC Incredible S gắn sim vào là nó ko có sóng phải mang ra tiệm nó cài cái j đó thì lại đc.nhưng tháo sim ra thì lại bị như vạy.mỗi lần lại mấy 50k mang ra tiệm
mình thắc mắc là thấy nó làm rất nhanh khoảng 5p ko biết nó lấy code ở đâu hay j mà thấy dễ vậy.hix...

khiemkute

S-off

Máy e đang s-on, đã Recovery. Giờ làm sao để đưa về s-off để up rom cook or Ship vậy a?

mọi người cho mình hỏi là :mình có con
HTC Incredible S gắn sim vào là nó ko có sóng phải mang ra tiệm nó cài cái j đó thì lại đc.nhưng tháo sim ra thì lại bị như vạy.mỗi lần lại mấy 50k mang ra tiệm
mình thắc mắc là thấy nó làm rất nhanh khoảng 5p ko biết nó lấy code ở đâu hay j mà thấy dễ vậy.hix...

ai giúp mình vs nào............help............

xitrum3353

giúp mình với

Sau khi có Ship S-OFF thì tiến hành Eng S-Off theo bài viết thì không được vì 1 số link đã die, mình muốn úp về rom ship, máy mình đã root, recovery, s-off và super cid, giúp mình với
p/s: mình để thế chạy file RUU thì giờ màn hình chỉ hiện mỗi chữ htc thôi không làm gì để vào trong nữa