• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn các bước chuyển đổi giữa Rom MAGLDR và cLK hoặc ngược lại.

Em đang dùng rom Magldr. Đang muốn chuyển sang CLK.
Em đã cài CLK và CLK Install Recovery xong. Sau khi vào Recovery để install ROM này http://www.pdaviet.net/showthread.p...4-R2-SENSE-3.5-V1.9-HierOS-1.8.5-noBTfix-2wcr của bác Dungphp. Theo hướng dẫn thì em flash tiếp kernel HierOS 1.8.5 noBTfix 2wcr cLK Kernel.
Em có cần phải flash tiếp file charan_05152011_cLK_ppp_cache.zip theo hướng dẫn ở trên nữa không ạ?
Không cần flash charan_05152011_cLK_ppp_cache.zip nữa đâu bạn nhé.

tuuquy

Không cần flash charan_05152011_cLK_ppp_cache.zip nữa đâu bạn nhé.
Thanks bác, em cũng thử trước rồi. OK ạ. Em đoán file charan_05152011_cLK_ppp_cache.zip là 1 bản kernel dành cho clk phải không bác? Mình đã flash kernel Hieros 1.8.5 rồi nên không cần nữa nhỉ?

Thanks bác, em cũng thử trước rồi. OK ạ. Em đoán file charan_05152011_cLK_ppp_cache.zip là 1 bản kernel dành cho clk phải không bác? Mình đã flash kernel Hieros 1.8.5 rồi nên không cần nữa nhỉ?
Đúng vậy bạn ạ.

sadbanme

Máy mình up ROM CLK xong bị sọc màn hình. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Làm đúng theo hướng dẫn.

Máy mình up ROM CLK xong bị sọc màn hình. Ai biết cách khắc phục chỉ mình với. Làm đúng theo hướng dẫn.
Lỗi sọc màn hình là lỗi chỉ còn ở các bản rom cũ, các bản rom mới ra bây giờ hết sọc rồi bạn nhé.

anhdep

tôi đã thử nhưng ko tạo được partition size 450mb cho clk. nó toàn báo lỗi và ko báo dòng [XXX] fastboot: processing commands

tidu2791

bước 12 là thực hiện theo màn hình pc là sao? các bác giải thích hộ em vs?

tidu2791

he he thaks bác, tiện thể bác cho em hỏi lun màn hình clk và màn hình MADGR khác nhau ở chỗ nào và cách cài đặt rom ở CLK ntn ạ? có giống cài MADGR k hả bác?

he he thaks bác, tiện thể bác cho em hỏi lun màn hình clk và màn hình MADGR khác nhau ở chỗ nào và cách cài đặt rom ở CLK ntn ạ? có giống cài MADGR k hả bác?
Nếu vào Recovery để cài đặt thì giống nhau, cài cLK có cái tiện là có thể tắt máy để sạc pin nhưng với MAGLDR thì không thể...