• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn các bước chuyển đổi giữa Rom MAGLDR và cLK hoặc ngược lại.

myGenio

minh làm theo hướng dẫn mà ko dc?bạn có thể hướng dẫn lại dc ko?

mình cũng hì hục làm mãi ko dc, tóm lại mất thời gian hơn là tải bản mơi+cài kiểu tương thích, thank for sharing.

tuaneti

mình cũng hì hục làm mãi ko dc, tóm lại mất thời gian hơn là tải bản mơi+cài kiểu tương thích, thank for sharing.

Các bạn nên đọc hết cả topic. Sẽ có những câu hỏi cũng như câu trả lời mà nhiều ng gặp phải ko làm đc. Nếu dùng winxp mà ko đọc hết topic thì chắc chắn các bác sẽ ko bao giờ làm đc !

ppcboy

Không có cách nào để chuyển bản rom từ cmw thành clk ở bên ngoài rồi copy vào the mà cài đặt khi trên đt đã có sẵn clk hả bạn .

bạn dùng Android kitchen để chuyển nhé.

myGenio

Các bạn nên đọc hết cả topic. Sẽ có những câu hỏi cũng như câu trả lời mà nhiều ng gặp phải ko làm đc. Nếu dùng winxp mà ko đọc hết topic thì chắc chắn các bác sẽ ko bao giờ làm đc !

Mình cần là cần cái này nè Android kitchen để chuyển chứ dùng tool trreen thì hằng ngày vẫn làm mà.

tuaneti

Ko biết bác ntt2006 lang thang khua khoắng gì bên tinh tế mà bị banned nick vậy :))

whitehell

Help me, mình làm như hướng dẫn, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish thì treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ ko hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Trước đó mình đã thử flash magldr nhưng sau khi finish cũng bị treo ở màn hình trắng. Bây giờ đt ko khởi động được. Chỉ treo ở màn hình trắng có chữ HTC thôi. Hix. liệu nó đã die chưa? ah, vẫn vào được bootloader nhé.

thangld69

Help me, mình làm như hướng dẫn, sau khi wipe, mình cài clk, sau khi finish thì treo ở màn hình trắng có chữ HTC chứ ko hiện dòng [XXX] fastboot: processing commands. Trước đó mình đã thử flash magldr nhưng sau khi finish cũng bị treo ở màn hình trắng. Bây giờ đt ko khởi động được. Chỉ treo ở màn hình trắng có chữ HTC thôi. Hix. liệu nó đã die chưa? ah, vẫn vào được bootloader nhé.

Nếu vẫn vào được bootloader thì đâu có vấn đề gì đâu bạn. Bản tải NAND Toolkit về, task29 và tiến hành cài đặt lại thôi.

ngkhbanker

Máy em hiện chưa cài MAGLDR vậy jo em cài clk luôn được không ah?em rất yeu em HD2 của mình nên e ko dám làm càn nên mong các bác chỉ giáo cho e.em xin cám ơn.

tuaneti

Máy em hiện chưa cài MAGLDR vậy jo em cài clk luôn được không ah?em rất yeu em HD2 của mình nên e ko dám làm càn nên mong các bác chỉ giáo cho e.em xin cám ơn.

Đã cài cLK thì quan tâm làm chi đến MAGLDR, bác cứ tiến hành từng bước theo cLK thôi. Có sự cố gì lên đây kêu gọi anh em sẽ giúp !

ngkhbanker

Hell me.các bác oi tình hình là e làm từ 1- bước 8 khi ngon lành nhưng khi máy reboot lại nhung ko hiện fastboot: processing commands mà hiện ra hiện nhiều dòng em đọc ko hiểu gì hết ví dụ
2300 ....
2400
2576..
có bác nào bị như e ko?chỉ e với

tuaneti

Thay bằng việc hỏi thì Bác nên đọc hết cả Topic vì topic ít nhiều cũng sẽ có ng bị như bác, Đó là kinh nghiệm nhé ! Xem tại ĐÂY

monky113

cho mình hỏi 1 vấn đề mình ko rành cái nay cho lắm ..... bản CLK với bản NAND no giống nhau hay khác nhau vậy bác ....

alanlee

cho mình hỏi 1 vấn đề mình ko rành cái nay cho lắm ..... bản CLK với bản NAND no giống nhau hay khác nhau vậy bác ....

Đúng là bạn không rành thật vì 02 cái này thuộc về hai cái không thể so sánh với nhau :-?

CHỉ so sánh bản Nand và SD ( tức cài ROm vào bộ nhớ trong của máy hay của thẻ nhớ ) hoặc so sánh CLK và MAGLDR ( tool khác nhau và có ưu khuyết khác nhau ).

Tốt nhất bạn chịu khó mò mẫm tí bạn à , nếu bạn hỏi các câu đại loại như vậy nữa thì người ta sẽ phán cho...;;)