• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM CHO OMNIA I900

ghekua

chú Phạm Quang ơi, trước cháu xài miniS, nay cháu mới chuyển sang Omnia. Máy cháu mua là Omnia 16gb hàng local set mạng Starhub của Sing. Chú cho cháu hỏi có cách nào unlock = software được không ạ. Cháu tưởng con này úp rom cũng dễ như con miniS, ai dè thấy nhiều anh em Die quá hjxhjx, cũng run... cháu cám ơn chú.

nvthuy

Bạn ấn *#1546792*#

sau đó bạn chọn 'Preconfiguration' với code là *#81230*# sau đó bạn ấn chấp nhận.(bạn chon theo link từ page 1 của bác Phạm Quang thì tải về từ sever Singapore --->chọn Singapore.Nếu từ server nào thì chọn của nước đó là được thôi).:D

(Ý mình là chuyển về vùng phù hợp để upgrade...).Mình tested trên vài máy với lỗi như vậy.

Mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng vẫn bị báo lỗi Incorrect version. Help me !

vnsmedia

i900DXHJ1_updater_xp.EXE : đây là bản Rom mình muốn up. Cái này mình đã chỉnh Region là Singapore nhưng vẫn bị lỗi Incorresct Version :((

Bản này là bản chính hãng tải trên trang chủ Samsung. Nhiều trường hợp không Up đc đâu. Bản có thể tải bản mới nhất là DXHK3 (link http://lucifer-doom.blogspot.com/ or http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=190376&PN=748 ) hoặc các bản cook của bác Pham Quang thì OK ngay. Không thì bản DXHK2 cũng ổn định đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Hungpdahl

Well-Known Member
Đã có anh em nào khắc phục up rom bị lỗi phone chưa?có cây i900 mà không dùng phone được:(:(:(

tuanbka

bác Quang ơi em đã up bản 08 của bác
Giờ em muốn up lại bản Room của origin Samsung thì làm sao ạ
nó cứ báo incorect version thôi
thank bác

kentnguyen

mình cũng bị trường hợp của anh này , mình ở VN, mua hàng FPT, theo hướng dẫn chú PQ mình đã chỉnh lại Region rồi, nhưng up ngược lại thử từ DX xuống DZ ( samsungmobile.com/.....) thì không sao up lại được :p

kiev

Bổ xung

Hướng dẫn của bác Phạm Quang rất đầy đủ và chi tiết, Tuy nhiên khi đọc trên 4PDA của Ru,Một lưu ý quan trọng khi up là nên chọn cổng USB 2.0 để tránh rủi ro với vấn đề tìm cổng. Các bạn Nga còn nhắc cả tới chuyện dây kết nối, tuy nhiên khi đã nạp pin đầy thì theo tôi điều này có thể bỏ qua,
thông tin thêm để tránh rủi ro cao nhất cho mọi người. Xin cám ơn đã đọc

longgiang81

Super V.I.P
em có con i900 mang pháp về mang đi unlock có sóng ngon lành về update room để chuyển từ tiếng France -> English up bản room Ship i900DZHJ1 báo
Incorrect Software Version
em quay ra bấm *#1546792*# không có tác dụng không chịu thua em lại quay sang dùng i900_EXEcutor_v1_3 Extract bản i900DZHJ1 thành các File
customer
eboot
eboot_2
OS_Updater
pda
phone
tiếp theo em dùng GrandPrix_1.8.6_XP chọn lần lượt
pda.bin
customer.csc
phone.bin
mọi thứ vẫn diễn ra tốt đẹp kể cả phần phone cũng rất ok nhưng em nó chỉ đứng im SAMSUNG Omina không chịu đi thêm :)) có ai mắc chỗ này không cho em xin một con đường :p

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình bo chen xí.
Chúng ta có thể dùng tool GrandPrix_1.8.6_XP để up mỗi thành phần pda.bin được không?

PhamQuang

Manager
Cho mình bo chen xí.
Chúng ta có thể dùng tool GrandPrix_1.8.6_XP để up mỗi thành phần pda.bin được không?

Đã có bài hướng dẫn rồi mà, có thể Up riêng từng thành phần được tuy nhiên nên Up pda.bin kết hợp với customer.csc.
Kết hợp vậy chú thấy khi khởi động lại sẽ suôn sẻ hơn thì phải.
Nếu chỉ Up cho 1 máy thì dùng GrandPrix_1.6.4 thôi cháu ạ, 1.8.6 là để Up nhiều máy liên tục đấy, chứ không phải thông số cao hơn là tool mới hơn đâu.

PhamQuang

Manager
em có con i900 mang pháp về mang đi unlock có sóng ngon lành về update room để chuyển từ tiếng France -> English up bản room Ship i900DZHJ1 báo
Incorrect Software Version
em quay ra bấm *#1546792*# không có tác dụng không chịu thua em lại quay sang dùng i900_EXEcutor_v1_3 Extract bản i900DZHJ1 thành các File
customer
eboot
eboot_2
OS_Updater
pda
phone
tiếp theo em dùng GrandPrix_1.8.6_XP chọn lần lượt
pda.bin
customer.csc
phone.bin
mọi thứ vẫn diễn ra tốt đẹp kể cả phần phone cũng rất ok nhưng em nó chỉ đứng im SAMSUNG Omina không chịu đi thêm :)) có ai mắc chỗ này không cho em xin một con đường :p

Nếu đã suôn sẻ tức là đã suôn sẻ.
Cháu thử HD lại xem sao, nhấn giữ hai phím 2 bên chọc Reset.
Nếu vẫn vậy có thể dùng GranPrix Up lại eboot, pda.bin và customer.csc thử xem.

longgiang81

Super V.I.P
sau một hồi lang thang khắp các forum cuối cùng thì cũng kíu được em nó
em có một vài kinh nghiệm từ bản thân
- nên sử dụng bản ROOM mới nhất
- như bác PhamQuang đã nói up lỗi phần Phone là do 50% là nó nhận com >25 vì khi chạy ROOM nó chỉ quét com < 25 và 50% là do thiếu Driver
- nếu những máy đã bị lỗi nhưng vẫn Conect được với PC thì ta nên chọn đầy đủ các thành phần của Room ( trường hợp này :D đường cùng ta đành )
- nếu máy còn sử dụng bình thường tốt nhất nên dùng Tools GrandPrix up từng thành phần của Room thông thường
pda.bin
customer.csc

phone.bin
mọi người cùng đóng góp

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P

Nếu đã suôn sẻ tức là đã suôn sẻ.
Cháu thử HD lại xem sao, nhấn giữ hai phím 2 bên chọc Reset.
Nếu vẫn vậy có thể dùng GranPrix Up lại eboot, pda.bin và customer.csc thử xem.
Cháu làm được rồi lúc đầu thấy mọi người Die nhiều nên kiên quyết không chọn
eboot và Cháu tải phiên bản , i900HL2 chạy FULL là được nhưng có một điều là nó lại khoá mạng :-?? lại Cháu thay đổi trong *#1546792*# đều không được nên đành đi unlock lại:-??

kentnguyen

sài ở nước ngoài nhiều khi vất vả ghê thật

em mua ở VN, up rom cứ phà phà, chưa bị gì ( hay tại hên ) em mua hàng chính hãng phân phối :D

zuizelenem

Các chú ơi cho em hỏi, em đã cài xong hết các bước nhưng đến bước tìm lại Driver thì máy em ko tìm đc,bởi zậy bây giờ máy em nó dở dở ương ương,em fải làm sao đây các chú:-/