• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

bachduongbx

Nếu theo hướng dẫn trên bài 1 thì bạn chỉ có thể cài Android SD (chạy trên thẻ nhớ) thông qua MAGLDR chứ không thể cài Recovery để NAND Android được.
bạn có bản rom nào chạy 4.1.2 hay 4.2.2 hay 4.3 chạy trên thẻ nhớ cho mình với. mình tìm khong có toàn rom file zip không chạy dual được

cqhieu

Thẻ của em 16G, hiện đang chia Fat32-Ext3 (3G) - Ext3 (1G) để chạy ROM Android trên SD. Nếu em muốn cài ROM WP7 trên thẻ thì nên chia lại thẻ ntn? Đồng thời bác nào cho em xin cái link hướng dẫn chi tiết cách cài trên thẻ với! Em search toàn ra cách cài trên NAND. Trên NAND của em đang cài ROM Android Backup rồi!

trantruongbk

TL

Thẻ của em 16G, hiện đang chia Fat32-Ext3 (3G) - Ext3 (1G) để chạy ROM Android trên SD. Nếu em muốn cài ROM WP7 trên thẻ thì nên chia lại thẻ ntn? Đồng thời bác nào cho em xin cái link hướng dẫn chi tiết cách cài trên thẻ với! Em search toàn ra cách cài trên NAND. Trên NAND của em đang cài ROM Android Backup rồi!
windows phone chưa thể cài trên thẻ nhớ .

trantruongbk

sao lại thế

Biết năm thìn lũ lụt nào wp mới cho cài ứng dụng lên thẻ nhớ đây

mình thấy là không cài được ROm trên thẻ nhớ thôi chứ . còn khi lắp thẻ nhớ up rom trên NAND thì phần dung lượng của wp gôm cả thẻ nhớ nên việc cài ứng dụng thoải mái mà . có sao đâu nhỉ

trantruongbk

mình dùng thẻ 8gb . mình đã làm theo hướng đẫn và ok rồi . nhưng giờ mình chỉ muốn phân vùng cho wp khoảng 2gb thôi . còn android 6gb . liệu có được ko nhỉ . ai có cách gì chỉ mình biết với

kiendinh502

mình dùng thẻ 8gb . mình đã làm theo hướng đẫn và ok rồi . nhưng giờ mình chỉ muốn phân vùng cho wp khoảng 2gb thôi . còn android 6gb . liệu có được ko nhỉ . ai có cách gì chỉ mình biết với

Chỉ có cách format chia lại thẻ nhớ thôi, bạn nhớ backup dữ liệu trên thẻ nhớ trước khi làm nhé. backup bằng recovery và titanium

trantruongbk

Chỉ có cách format chia lại thẻ nhớ thôi, bạn nhớ backup dữ liệu trên thẻ nhớ trước khi làm nhé. backup bằng recovery và titanium

ý em là phân vùng thẻ nhớ ý . nếu để phân vùng wp ít hơn 1/2 thẻ nhớ thì theo khuyến cáo lúc reboot wp nó sẽ nhận phân vùng lớn hơn . em đang hỏi chỗ này đây

cqhieu

Có ve không ai giải quyết được vấn đề này rùi .
Để thuận lợi nhất thì bạn lấy 1 cái thẻ 4Gb rồi chia tỉ lệ 1-3 xem có được không? Nếu không được thì chỉ còn cách là ưu tiên phân vùng thẻ của WP lớn hơn thôi!

trantruongbk

Để thuận lợi nhất thì bạn lấy 1 cái thẻ 4Gb rồi chia tỉ lệ 1-3 xem có được không? Nếu không được thì chỉ còn cách là ưu tiên phân vùng thẻ của WP lớn hơn thôi!

em định dùng 2 thẻ nhớ xem thế nào . muốn chia wp tầm 2gb thôi .

trantruongbk

em phân vùng theo cách cổ điển dùng 2 thẻ nhớ và phần vùng cho windows phone hoàn toàn thoải mái . em dùng thẻ 16gb . phân cho wp 2gb . đã làm và thành công . ai muốn phân vùng như em thì có kinh nghiệm như thế

congnhon

Member
Các bác muốn phân vùng theo ý trên thì làm theo cách này nhé : ( có 02 thẻ SD : 1 cái 2gb , 1 cái 16gb )
Đầu tiên bỏ thẻ 2 gb vào và úp WP 7.8 . Sau khi thành công , tháo thẻ 2 gb đó ra , dùng 02 đầu đọc thẻ nhớ gắn 2 thẻ 16gb và thẻ 2gb vừa úp WP vào máy , dùng phần mềm Mini Tool partion , chép cái phần vùng WP khoang 1.66 gb từ thẻ 2 gb vào thẻ 16 gb ( lưu ý nhớ kéo hết phần đó về bên P ) rồ nhấp apply , sau kho xong các bác tiếp tục phân vùng phần còn lại của thẻ 16 gb . Mình làm theo cách này thìa em HD2 của mình chạy được WP 7.8 trên Nand , chạy Android từ bản 4.0 đến bản 4.4 trên EXT 4

cqhieu

Các bác muốn phân vùng theo ý trên thì làm theo cách này nhé : ( có 02 thẻ SD : 1 cái 2gb , 1 cái 16gb )
Đầu tiên bỏ thẻ 2 gb vào và úp WP 7.8 . Sau khi thành công , tháo thẻ 2 gb đó ra , dùng 02 đầu đọc thẻ nhớ gắn 2 thẻ 16gb và thẻ 2gb vừa úp WP vào máy , dùng phần mềm Mini Tool partion , chép cái phần vùng WP khoang 1.66 gb từ thẻ 2 gb vào thẻ 16 gb ( lưu ý nhớ kéo hết phần đó về bên P ) rồ nhấp apply , sau kho xong các bác tiếp tục phân vùng phần còn lại của thẻ 16 gb . Mình làm theo cách này thìa em HD2 của mình chạy được WP 7.8 trên Nand , chạy Android từ bản 4.0 đến bản 4.4 trên EXT 4

Nếu như vậy thì phân cùng của WP là phần đầu tiên hay phần sau của thẻ 16G??
Bác ghi cụ thể em xem phát? Ví dụ theo trình tự từ trái sang: Other (WP) - FAT32 - Ext4 hay ngược lại???

congnhon

Member
Theo thứ tự : Fat32-Ext4-Ext4-Other(wp);2 cái ext4 là để chay direct Sd nhé

Gửi từ HTC One X+ của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk