• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

ndk741953

Mới dùng HD2 cần hỏi về cài song song wp 7.8 và android

mình mới dùng HD2, đang mày mò, mong các bạn am hiểu vào chỉ bảo thêm, mình muốn cài wp7.8 lên NAND và cài Android MIUI bản 3.4.5 trên trang miuiandroid.com lên thẻ sd
theo mình tìm hiểu nguyên ngày nay thì sẽ phải cài wp 7.8 trước, sau đó định dạng lại thẻ để tiếp tục cài android, nhưng phần định dạng thẻ mình còn nhìu cái không hiểu
nay xin các bạn chỉ dùm với nhu cầu cài như trên thì mình phải định dạng thẻ như thế nào? mình dùng HD2 bản thường và thẻ 8GB sandisk ultra class 10
có một bài hướng dẫn cài dual boot chỉ dùng 1 thẻ nhớ và 1 đầu đọc thẻ...mình đọc qua rồi nhưng vẫn còn mơ hồ các bước định dạng lại thẻ.
mình dùng android là chính, nên muốn phân vùng lưu trữ dữ liệu (data, nhạc, ảnh...) nhiều hơn, nhưng bài hướng dẫn lại nói là phải phân vùng cho wp hơn 1/2 dung lượng...cái này có thể làm khác đi được ko?
theo sự hiểu biết còn mơ hồ của mình, mình định phân vùng thẻ làm 3 vùng.
1 cho wp
2 là vùng ext4 cho android chạy nativesd
3 là vùng lưu trữ (xem như là thẻ nhớ ngoài) cho android
với thẻ 8gb nên mình định dùng 1gb cho vùng 2, 4gb cho vùng 3, còn lại là vùng 1...như vậy có được ko?
nếu không được thì phải phân vùng như thế nào, định dạng từng vùng như thế nào (primari, logical, other... ext4, fat32) như thế nào nói rõ dùm mình nha, giải thích được thì càng tốt :D

chautruongthinh

Bạn nên search trước khi tạo topic mới nha, trên diễn đàn có nhiều hướng dẫn lắm rùi!!

Nếu bạn muốn dùng 1 thẻ nhớ và 1 đầu đọc thẻ thì tham khảo: (nhược điểm là phải chia WP > 1/2 thẻ nhớ)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...at-wp7-va-android-song-song-chi-can-1-the-nho

Nếu bạn dùng 2 thẻ nhớ và 2 đầu đọc thẻ thì tham khảo: (ưu là muốn chia phân vùng WP bao nhiêu cũng được - nhược tốn nhiều thời gian)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-direct-ext4&p=2325423&viewfull=1#post2325423

thangld69

Muốn cài WP7 + NativeSD bạn làm như sau
- Cài WP, reset >> Rút thẻ >> Chia Unformatted bên phải, bên trái là Unallocated và 200MB
- Cho vào WP7 để nhận phần chia Unformatted
- Tắt máy rút thẻ ra, xóa 200MB, nó sẽ tự gộp vào Unallocated. Định dạng Unallocated là NTFS hoặc FAT32 (nhớ Set Primary) (Đây là phần dành cho Android)
- Set Primary cho phần chia WP
- Cắm thẻ vào WP để nó nhận lại
- Rút thẻ ra, chia lại phần Android, chọn Move/Resire và kéo từ bên phải về trái, lấy khoảng 1.5 - 2GB
- Create phần đó là EXT4, thuộc tính Primary
- Sau khi tạo xong bạn sẽ thấy từ trái sang phải là có 3 phân vùng lần lượt là FAT32 | EXT4 | Unformatted (WP)
- Sau đó cài Android Native như bình thường

Cái này ngắn gọn dễ hiểu. Tks bạn (dù đã nhấn nút thks).

giup minh với. làm tới bước 5 đút thẻ vào đt boot WP mà nó nói là thẻ nhớ ko làm việc...................giờ sao vậy mọi ng.................help với

chắc tại lúc reset máy xong đút thẻ vô mt rồi vô phần mềm mini tool partion .cái phần 200m nó hiện là other chứ ko như ở trên.......
mình reset lai máy và giờ nó đứng ở dòng 123456 go go go! ko lên đc.mong chỉ giúp với mọi ng ơi

Chính xác là bạn cần những phần nào, mình cũng không down được những link đó... chỉ lên Google tìm các file khác tương tự xử dụng thôi....
mình tìm link rom cài vào SD như cái này ở trên nè bạn"1. [19.01][SD/MAGLDR] ₪ [DE|FR|IT|EN] ₪ FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 ₪ [Hastarin]
" hay bạn có cái nào tương tự thì up cho mình với,
bạn cho mình hỏi là mấy rom này là file *.SD đúng ko.tại mình down mấy file *.zip bot ko đc.thanks bạn

demonrosso

Hiện tại mình dùng ROM NATIVESD này chứ không dùng ROM giống chủ thớt.
LINK đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1773261 , mình down bản này về giải nén ra được 1 thư mục ISC , xong copy vào SD CARD , rùi vào MALGD 6. Bây h copy thư mục rom của android vào partition Android mình vừa tạo để flash android. giữ nút nguồn để vào MAGDLR
Chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu ( làm cái này để cho mìnhoption chọn boot giữa wp7 và android khi khởi động). Chọn = cách dùng phím green power nhé, xong thì mình lại quay lại MAGLDR

Tiếp theo lại chọn Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder ANdroid của bạn

7. Khởi động lại máy sẽ tự vào MAGLDR, sau đó bây h thì bạn chọn boot vào wp7 hay android sd thì tùy nhé
P/S: Down về file .ZIP bạn nên dùng 7Zip giải nén để tránh lỗi, những ROM loại này thường là không cần setup giải nén ra được 1 thư mục cứ chép thẳng vào SD là chạy thôi.

Hiện tại mình dùng ROM NATIVESD này chứ không dùng ROM giống chủ thớt.
LINK đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1773261 , mình down bản này về giải nén ra được 1 thư mục ISC , xong copy vào SD CARD , rùi vào MALGD 6. Bây h copy thư mục rom của android vào partition Android mình vừa tạo để flash android. giữ nút nguồn để vào MAGDLR
Chọn Services/Bootsettings/2. Always Menu ( làm cái này để cho mìnhoption chọn boot giữa wp7 và android khi khởi động). Chọn = cách dùng phím green power nhé, xong thì mình lại quay lại MAGLDR

Tiếp theo lại chọn Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder ANdroid của bạn

7. Khởi động lại máy sẽ tự vào MAGLDR, sau đó bây h thì bạn chọn boot vào wp7 hay android sd thì tùy nhé
P/S: Down về file .ZIP bạn nên dùng 7Zip giải nén để tránh lỗi, những ROM loại này thường là không cần setup giải nén ra được 1 thư mục cứ chép thẳng vào SD là chạy thôi.
cảm ơn bạn .bạn cho mình hỏi là khi cài xog thì máy báo là chưa lắp thẻ nhớ.và trước lúc up mình đã giải nén file data 1g.và nó nhận là bộ nhớ trong của máy.còn thẻ nhớ thì ko nhận.vậy có phải mình chia thẻ sai hay thiếu ko vậy bạn.mong bạn sớm tl giúp.cảm ơn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

minhdat27010

cảm ơn bạn .bạn cho mình hỏi là khi cài xog thì máy báo là chưa lắp thẻ nhớ.và trước lúc up mình đã giải nén file data 1g.và nó nhận là bộ nhớ trong của máy.còn thẻ nhớ thì ko nhận.vậy có phải mình chia thẻ sai hay thiếu ko vậy bạn.mong bạn sớm tl giúp.cảm ơn nhé.
mình cũng y như bạn , cài xong hết rùi , vào cả 2 os được lun rùi , nhưng lại gặp lỗi bên android là báo ko có thẻ nhớ ngoài , mà e đã chia sẵn fat32 cho nó , hic , tiếp tụp mở camera hay cái khác đều k được hết . bác nào giúp e với ? simon.lu27010@gmail.com .

bachduongbx

mất recovery khi cài winphone 7, mà dùng HD2Tool cài magrdl thì bị mất win 7 giờ phải làm sao các bạn

vây

vậy giờ làm sao vừa có win 7 vừa có recovery để chạy dual boot vậy bạn, bạn có thể hướng dẫn mình không. mình sài thẻ 32g class2
WP7 thì bạn có thể cài các bản Android chạy trên thẻ nhớ hay các bản NativeSD nhé.

bachduongbx

WP7 thì bạn có thể cài các bản Android chạy trên thẻ nhớ hay các bản NativeSD nhé.

mình làm theo hướng dẫn ở #1, nhưng không được, không có recovery để up. thì sao có thể up rom android được, bạn có thể nói rõ hướng dẫn mình không

mình làm theo hướng dẫn ở #1, nhưng không được, không có recovery để up. thì sao có thể up rom android được, bạn có thể nói rõ hướng dẫn mình không
Nếu theo hướng dẫn trên bài 1 thì bạn chỉ có thể cài Android SD (chạy trên thẻ nhớ) thông qua MAGLDR chứ không thể cài Recovery để NAND Android được.