• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài JAF trên WIN7

natan

Có bác nào chỉ em với.
Làm đúng trình tự rùi... Chạy tới

Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Error booting phone...

Thì nó hiện cái bảng báo lỗi
CMD17Block
Xin giúp dùm em cảm ơn các bác nhiều...........

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Có bác nào chỉ em với.
Làm đúng trình tự rùi... Chạy tới

Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Error booting phone...

Thì nó hiện cái bảng báo lỗi
CMD17Block
Xin giúp dùm em cảm ơn các bác nhiều...........

Lỗi này thường là do gắn cáp ở cổng USB trước,gắn ngõ USB phía sau rồi Flash lại nhé bạn

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

mình cài lên rồi nhưng k flash đc :D nó nhảy lên chọn rm-... + đời máy mà k có 5233 k bit tại sao.

troly

Well-Known Member
mình cài lên rồi nhưng k flash đc :D nó nhảy lên chọn rm-... + đời máy mà k có 5233 k bit tại sao.

Bản 1.98.65 cũng chưa có 5233 bạn à, tìm bản 66 or 67 gì thử xem?

caotuanan

Bản 1.98.65 cũng chưa có 5233 bạn à, tìm bản 66 or 67 gì thử xem?

ah,mình cài bạn 66 có rùi nhưng mà báo lỗi usb..... má laptop thì đỗi thế nào,có điều đặc biệt là báo lỗi nhưng bấm nhẹ nguổn thì cũng flash đc nhưng về fw mặ định rùi.hùi tối giờ k bít sao nên cái máy còn zin :D huhu

troly

Well-Known Member
ah,mình cài bạn 66 có rùi nhưng mà báo lỗi usb..... má laptop thì đỗi thế nào,có điều đặc biệt là báo lỗi nhưng bấm nhẹ nguổn thì cũng flash đc nhưng về fw mặ định rùi.hùi tối giờ k bít sao nên cái máy còn zin :D huhu

Bạn xem lại fw bạn down về có đúng là bản cook không chứ, đâu phải do flash đâu?

caotuanan

Bạn xem lại fw bạn down về có đúng là bản cook không chứ, đâu phải do flash đâu?

firmware đúng 100%,hồi tối ngồi tới 2h cuối cùng cũng flash lai cfw by mathanh rùi. :p

langthangtronkiep

Trước đây e cài JAF trên WIN7 x64 chạy rất ngon lành. Tự nhiên hôm nay e cài lại WIN, cài JAF vào Progam Files thì khi chạy nó báo thiếu file JAF.exe, cài vào Progam Files ( x86) thì nó báo thiếu file jaflog.txt. Cài vào cả 2 thư mục thì chạy oki, nhưng khi load thì ....ko tìm thấy RM-504 Nokia 5530 đâu cả, hic. E tưởng máy e lỗi nên đem qua cài máy thằng bạn ( WIN 7 x32), cũng bị y như thế. Cuối cùng đem qua máy chạy XP, kết quả tìm mãi cũng ko thấy RM-504 chỗ nào cả. Down bản khác trên mạng về vẫn lỗi như vậy, thật ko hiểu sao nữa. Bản JAF e dùng là bản JAFSetup_1.98.62(Support Win7). Ko biết đây là lỗi của JAF hay của phiên bản này, bác nào biết xin giúp e với! Nếu được thì cho e xin bản JAF chạy ngon trên win7 x64 nhé. THANKS

dinhcanhtuan

Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft
Searching for JAF install location ...
Saved winscard.dll to: C:\Program Files\ODEON\JAF\winscard.dll
ERROR: Not supported Windows version
bác nào cho em hỏi như này là bị lỗi gì vậy

chamnv

Windows version: Microsoft
Saved winscard.dll to: C:\Program Files\ODEON\JAF\winscard.dll
ERROR: Not supported Windows version
bác nào cho em hỏi như này là bị lỗi gì vậy
Lỗi này do bạn chưa làm theo đúng hướng dẫn.

chamnv

Trước đây e cài JAF trên WIN7 x64 chạy rất ngon lành. Tự nhiên hôm nay e cài lại WIN, cài JAF vào Progam Files thì khi chạy nó báo thiếu file JAF.exe, cài vào Progam Files ( x86) thì nó báo thiếu file jaflog.txt. Cài vào cả 2 thư mục thì chạy oki, nhưng khi load thì ....ko tìm thấy RM-504 Nokia 5530 đâu cả, hic. E tưởng máy e lỗi nên đem qua cài máy thằng bạn ( WIN 7 x32), cũng bị y như thế. Cuối cùng đem qua máy chạy XP, kết quả tìm mãi cũng ko thấy RM-504 chỗ nào cả. Down bản khác trên mạng về vẫn lỗi như vậy, thật ko hiểu sao nữa. Bản JAF e dùng là bản JAFSetup_1.98.62(Support Win7). Ko biết đây là lỗi của JAF hay của phiên bản này, bác nào biết xin giúp e với! Nếu được thì cho e xin bản JAF chạy ngon trên win7 x64 nhé. THANKS

Nếu bạn dùng trên win7 64 thì phải dùng bản khác. Trên 4rum đã share rồi.
Còn nó báo chưa có RM-504 thì có 2 khả năng:
1. Bạn chưa tạo thư mục theo đúng yêu cầu để JAF => Bạn có thể xem phần hướng dẫn JAF đã có trên 4 rum.
2. Bản 1.98.62 chưa hỗ trợ 5530, bạn tìm bản 1.98.65 trên 4um đã có

namcon

Windows version: Microsoft Windows XP Home Edition
ERROR: Can not find JAF.EXE

em bị thế này thì tức là sao ạ

thainguu

huhu, làm gần xong xuôi rồi tự nhiên tới khúc cuối bấm chạy JAF, chạy một hơi nó ra thông báo này:

ERROR: Cannot get ATR from JCOP simulator!

rồi ko biết phải làm sao nữa, sao mà win 7 rắc rối quá!!!!!!!

nonameit

Sao của mình làm. Chạy được chút nó báo ko có winscard. dll sau đó hiện lỗi EMU error, các bác giúp mình với

lailai123

mình cài ok ... đến bước flash mình chon Use INI thi chỉ thấy RM-356 nokia 5800D-1, mà trong khi máy mình là RM-356 5800 xpressMusic . vậy minh chọn RM-356 nokia 5800D-1 có flash được không :-/ ? ( sợ chết dế không dám thử :( ) .mong các pro chỉ giáo!!!