• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

Assari138

nếu cảm thấy Firmware đó xài ổn thì nên để xài (đổi CDA cần thiết là khi nào máy không đọc được tiếng việt"bị ô vuông")
Cảm ơn bác, máy em vẫn đọc được tiếng Việt, may quá không phải đổi rồi.

Assari138

nếu cảm thấy Firmware đó xài ổn thì nên để xài (đổi CDA cần thiết là khi nào máy không đọc được tiếng việt"bị ô vuông")

máy của chị vẫn dùng tốt chứ ạ? Có vấn đề gì không ạ?

Sang tới nơi rồi hả em? QL đang mùa hoa quế nhỉ;;)Em cưng của chị ngoan lắm, chạy veo véo em ạ.

XiaoGui

Sang tới nơi rồi hả em? QL đang mùa hoa quế nhỉ;;)Em cưng của chị ngoan lắm, chạy veo véo em ạ.

hi,máy chạy tốt là được rùi. Thế chị đã sửa cái bánh lăn chưa?(Em chả thấy có hoa quế gì cả,chắc là chưa đến mùa rồi)

Assari138

Assari138 năm nay bao nhiêu tuổi ta (xưng Chị ngọt xớt hé!)

Ờ, tớ hơn Xiaoqui có 10 tuổi ý mà, thế có nên xưng chị khôn ta>:)
hi,máy chạy tốt là được rùi. Thế chị đã sửa cái bánh lăn chưa?(Em chả thấy có hoa quế gì cả,chắc là chưa đến mùa rồi)
Chị chưa em ạ, thấy cũng không ảnh hưởng gì tới hòa bình thế giới lắm, mí lị up firmware lên nó cũng đỡ hơn mới lạ chứ:-??

pphapp

mình thấy đổi cda dễ chua từng thấy,gắn cáp vào máy tính(ko kết nối với đt) mình tải xs++ về rồi giải nén xong chạy nó, đánh chọn vào ô vuông SMARTPHONE CONNECT, rồi nhấn connect,xuất hiện dòng "17:48:55| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device..." thì lúc này mình mới tắt máy tháo pin, tháo sim, lại gắn pin vào nhưng ko bật máy và một tay nhấn giữ nút @ bên hông máy, tay kia gắn đầu cáp vào đ thoại, và sẽ xuất hiện thêm vài dòng nữa, vẫn cứ giữ nút @ cho đén khi nó xuất hiện đén dòng “Ready for operation” thì bỏ phím @ ra đc rùi đó, tiếp theo Chọn “GDFS” trong khung “Configuration” .Trong khung “GDFS Script”, bấm nút “…” rồi chọn file *.gdfs mà bạn muốn trong thư mục “EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack” (ở đây mình chọn file “P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.gdfs” để đổi CDA sang GW2 cho P1i)
Click nút “Run Script” và ngồi chờ đến khi quá trình nâng cấp hoàn tất Vài phút sau, bạn sẽ nhận được thông báo về việc đổi CDA thành công Rút cáp USB và tắt XS++
Bây giờ thì điện thoại của bạn đã sẵn sàng để cập nhật firmware mới nhất từ website của Sony Ericsson.;). đơn giản vạy thui. lúc chuyển cda chỉ cần ct xs++, và file EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack là đủ. mình đã thành công trong cách làm này:D. nhưng kô up đc FW do seus nó báo lỗi ko chạy, chắc lúc nào rảnh chạy sang máy khác làm thử xem:))

vnpt1706

mình thấy đổi cda dễ chua từng thấy,gắn cáp vào máy tính(ko kết nối với đt) mình tải xs++ về rồi giải nén xong chạy nó, đánh chọn vào ô vuông SMARTPHONE CONNECT, rồi nhấn connect,xuất hiện dòng "17:48:55| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device..." thì lúc này mình mới tắt máy tháo pin, tháo sim, lại gắn pin vào nhưng ko bật máy và một tay nhấn giữ nút @ bên hông máy, tay kia gắn đầu cáp vào đ thoại, và sẽ xuất hiện thêm vài dòng nữa, vẫn cứ giữ nút @ cho đén khi nó xuất hiện đén dòng “Ready for operation” thì bỏ phím @ ra đc rùi đó, tiếp theo Chọn “GDFS” trong khung “Configuration” .Trong khung “GDFS Script”, bấm nút “…” rồi chọn file *.gdfs mà bạn muốn trong thư mục “EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack” (ở đây mình chọn file “P1i_R9G007_R2A03_R6D23_CDA162022_2(GW2)_R6D22.gdfs” để đổi CDA sang GW2 cho P1i)
Click nút “Run Script” và ngồi chờ đến khi quá trình nâng cấp hoàn tất Vài phút sau, bạn sẽ nhận được thông báo về việc đổi CDA thành công Rút cáp USB và tắt XS++
Bây giờ thì điện thoại của bạn đã sẵn sàng để cập nhật firmware mới nhất từ website của Sony Ericsson.;). đơn giản vạy thui. lúc chuyển cda chỉ cần ct xs++, và file EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack là đủ. mình đã thành công trong cách làm này:D. nhưng kô up đc FW do seus nó báo lỗi ko chạy, chắc lúc nào rảnh chạy sang máy khác làm thử xem:))

Trình bài thì hơi dài dòng nhưng làm thì đơn giản (chủ yếu làm theo những gì mà SE yêu cầu ).Nhưng hồi hộp nhất là khi đang up không dám lại gần cái máy sợ đụng cọng cáp 1 cái thì đi tong (trước khi up nên vệ sinh chổ tiếp xúc cho thật tốt)

NokuaN70

Well-Known Member
Trình bài thì hơi dài dòng nhưng làm thì đơn giản (chủ yếu làm theo những gì mà SE yêu cầu ).Nhưng hồi hộp nhất là khi đang up không dám lại gần cái máy sợ đụng cọng cáp 1 cái thì đi tong (trước khi up nên vệ sinh chổ tiếp xúc cho thật tốt)

Sợ gì anh? Update service hả, decon kìa hôm bữa nó up dc 80% bị rớt mạng ngồi đồng cả tiếng kg lên dc % nào nữa, phải rút ĐT ra luôn, sau đó up lại vẫn bình thường( em cũng bị như decon quên kg tắt Window Sercurity ngồi 1h30 kg dc % nào, cũng phải rút ra xong vẫn up lại bt) nên AE nào đang up mà vì lý do nào đó mà phải rút ĐT ra thì khoan đem ra tiệm nha, cứ tiến hành up lại xem sao nhé.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Sợ gì anh? Update service hả, decon kìa hôm bữa nó up dc 80% bị rớt mạng ngồi đồng cả tiếng kg lên dc % nào nữa, phải rút ĐT ra luôn, sau đó up lại vẫn bình thường( em cũng bị như decon quên kg tắt Window Sercurity ngồi 1h30 kg dc % nào, cũng phải rút ra xong vẫn up lại bt) nên AE nào đang up mà vì lý do nào đó mà phải rút ĐT ra thì khoan đem ra tiệm nha, cứ tiến hành up lại xem sao nhé.

Posted via Mobile Device

Hehe,lần em up còn bị tuột cáp ra cơ nhưng mà em nhanh tay cắm lại. Đơ mất 1 lúc thì lại tiếp tục chạy. Hôm đấy em cũng hú hồn đấy. Nói chung trong quá trình làm cái này là phải tỉnh,không được làm trong lúc say >:)

pphapp

em đang nói là đổi CDA mừ, chứ em đã dám up FW đâu, sau khi đổi được CDA thì cũng phê hết cả mình, giờ đang lấy can đảm để lấy sức tiếp tục up fw(máy còn 2 CDA up fw là hết phải kô anh) thấy bạn nó kiu phải up 6 lần tùe sáng đến tối mới xong, bởi thế em đang bồi bổ thêm lấy sức, chà phê quá...:-/

Son_Nguyen

em đang nói là đổi CDA mừ, chứ em đã dám up FW đâu, sau khi đổi được CDA thì cũng phê hết cả mình, giờ đang lấy can đảm để lấy sức tiếp tục up fw(máy còn 2 CDA up fw là hết phải kô anh) thấy bạn nó kiu phải up 6 lần tùe sáng đến tối mới xong, bởi thế em đang bồi bổ thêm lấy sức, chà phê quá...:-/

Ko cần phải up đến 6 lần đâu bạn, bạn up firm thành công & kiểm tra máy, nếu chỉ còn 1 CDA duy nhất thì thôi, sau đó bạn so sánh thông tin firmware trên máy bạn với thông tin ở đây nhé.. Máy mình xài w950i up 1 phát ngon luôn!!:D

xungfen

Mình làm hoài o dc chán quá đi, mang ra hnam nó ngâm cho 3 ngày CDA y cũ rồi xong bó tay, bạn nào gần nhà giúp mình dc o, nhà Trần Hưng Đạo ngã tư Nguyễn Tri Phuơng

pphapp

Mình làm hoài o dc chán quá đi, mang ra hnam nó ngâm cho 3 ngày CDA y cũ rồi xong bó tay, bạn nào gần nhà giúp mình dc o, nhà Trần Hưng Đạo ngã tư Nguyễn Tri Phuơng

bạn làm tói đâu mà hông được, nói ra xem mình có thể giúp được cho bạn hông, hoặc bạn có thể online chat voice mình thử hg dẫn xem đc hông, pphapp=D>

XiaoGui

bạn làm tói đâu mà hông được, nói ra xem mình có thể giúp được cho bạn hông, hoặc bạn có thể online chat voice mình thử hg dẫn xem đc hông, pphapp=D>

Bạn phải cho nick thì mới biết mà chatvoice được chứ,hehe ;;)

manhylang

Banned
Với những anh em sử dụng máy sonyEricsson không phải hàng công ty có thể gặp những khó chịu như không update được firmware, có những chương trình không cần thiết làm tốn bộ nhớ, bàn phím tiếng trung không dùng được, máy chạy chậm...
Với cách này thì bạn có thể chuyển CDA một cách đơn giản, khắc phục được tất cả các vấn đề trên và quan trọng là không mất xu nào. hehe...

Yêu cầu:
1. Máy đã được sạc đầy pin.

2. Cài đặt SonyEricsson Update Service (SEUS) theo như trong hướng dẫn
http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication/p990i?cc=vn&lc=vi

3. Download bản XS++ này về: Bản Mới Nhất ( 11/12/08) User&Pass: PDAVIET

4. Download tiếp file đính kèm này về: ( Ở Cuối bài)
EPOC_Smartphone_Version_GDFS_Scripts_Pack.rar

5. Giải nén 2 file vừa download về

Nào, bắt đầu hồi hộp nhé. Quá trình này sẽ mất nhiều thời gian nên bạn cần chuẩn bị trước về thời gian đấy.

Phần I:
1. Chạy file XS++ trong thư mục XS++ đã giải nén.

2. Tích vào "Smartphone connect" và bấm "Connect"

3. Cắm cáp vào máy tính, tắt điện thoại, Giữ phím "C" đồng thời cắm điện thoại vào máy tính như trong bảng hướng dẫn. Lúc này máy sẽ hiện ra thông tin hiện thời về CDA của máy.

4. Tích vào GDFS. Tại phần "GDFS Script" bấm vào phím có dấu "..." để dẫn tới file mà bạn muốn chuyển CDA. Dẫn tới thư mục "EPOC_Smartphon e_Version_GDFS_ Scripts_Pack" mà lúc nãy bạn đã giải nén ra. Chọn file có chứa CDA mà bạn cần. Ví dụ tôi chọn file "P1i_R9G007_R2A 03_R6D23_CDA162 022_1(GW1)_R6D2 2.gdfs" để chuyển con P1i của tôi sang bản GW1.
Bấm Open để chọn
Bấm Run Script

5. Tới khi nào máy báo xong xuôi, yêu cầu bạn rút máy ra thì xong được phần I rồi đấy.

Phần II
1. Chạy chương trình SEUS
2. làm theo các hướng dẫn hiện trên màn hình. Tốt nhất là lúc nó yêu cầu mình chọn vùng thì mình chọn việt Nam, toàn tiếng Việt làm cho nhanh.
3. Bạn phải chạy SEUS đủ 3 lần thì khi đó điện thoại của bạn mới hoàn toàn chuyển sang CDA mới.

(Theo bài viết của Handheld.vn)
congvoi oi truoc tet mình da chay SonyEricsson Update Service (SEUS) roi , h mình muốn thay doi CDA cho DT tiep tiep thi co can phai chay lai ko hay bat dau lam tiep tu phan I nhu bạn hướng dẫn luôn???.h minh mới có thời gian rỗi nên mình muốn hack phone để cài đặt một số cái hay hay để dùng mà ko cần phải Sig. rất mong mọi người giúp đỡ mình, thank

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

congvoi oi truoc tet mình da chay SonyEricsson Update Service (SEUS) roi , h mình muốn hack phone tiep thi co can phai chay lai ko hay bat dau lam tiep tu phan I nhu bạn hướng dẫn luôn???.h minh mới có thời gian rỗi nên mình muốn hack phone để cài đặt một số cái hay hay để dùng mà ko cần phải Sig. rất mong mọi người giúp đỡ mình, thank

Bác vào đây xem các vấn đề về mod và hack chứ đây là đổi CDA cho UIQ mà. Mà hack thì không cần phải chạy lại fw đâu