• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT DANH BẠ VÀ MỘT SỐ ỨNG DỤNG CHO HD2 ANDROID

chucuoihp

chuyển sang ios quay lại android quên luôn cái soft này. Không thể nhớ ra tên mà search nữa bác nào chỉ giúp cái tên với :(

htthinh20

Các bác cho e hỏi:Sao e xài FancyWidget mà sao ko update thời tiết được vậy??E đang ở Cần Thơ!Lúc trước xài MIUI của Lesjaw thì vẫn cập nhật bình thường nhưng giờ khi chọn location đánh chữ CanTho vào nó bảo không có!!Mong các bác giúp e!E đang xài bản JDMS 1.7 beta ram 2.2!!!

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi:Sao e xài FancyWidget mà sao ko update thời tiết được vậy??E đang ở Cần Thơ!Lúc trước xài MIUI của Lesjaw thì vẫn cập nhật bình thường nhưng giờ khi chọn location đánh chữ CanTho vào nó bảo không có!!Mong các bác giúp e!E đang xài bản JDMS 1.7 beta ram 2.2!!!

Bạn phải đánh đúng kiểu của nó mới được ví dụ chữ không dấu, liền hay cách quãng giữa hai chữ với nhau.

vanthai1592

ko biết hệ điều hành android có phần mêm nào tương tự như clean ram không các bác nhỉ. Có mong các bác giúp cho

DucLong

Super V.I.P
ko biết hệ điều hành android có phần mêm nào tương tự như clean ram không các bác nhỉ. Có mong các bác giúp cho

Bạn vào market đánh từ khóa nó ra rất nhiều ứng dụng có chức năng này.

nguyentri80

không biết có phần mềm nào viết tin nhắn bằng gọng nói không .... trên máy tòan viết bằng tiếng anh ko có tiếng việt

bakery89

không biết có phần mềm nào viết tin nhắn bằng gọng nói không .... trên máy tòan viết bằng tiếng anh ko có tiếng việt

chắc chưa có đâu,điều khiển qua giọng nói còn chưa có tiếng việt thì sao viết tin nhắn bằng giọng nói đc

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

àh mà các bác cho hỏi,hd2 rom dhd,e để giao dien sense,ở chỗ thời tiết,nó nhận diện là e ở Hefei,h muốn nó nhận là HCM thì làm thế nào hở các bác

Chỉnh sửa cuối:
àh mà các bác cho hỏi,hd2 rom dhd,e để giao dien sense,ở chỗ thời tiết,nó nhận diện là e ở Hefei,h muốn nó nhận là HCM thì làm thế nào hở các bác
Bạn vào Menu/Weather sau đó nhấn dấu + rồi gõ tên địa danh vào ô Search locations là được.

bakery89

mình search ra rùi,nhưng nó lại k nhận HCM làm gốc,mà chỉ như là xem thêm kham khảo thôi

bakery89

k có bác nào quan tâm sao,giúp e với,mỗi lần mở máy ra nó toàn báo nhiệt độ có 6,7 độ,mưa xối xả,nhìn bực ghê gớm

DucLong

Super V.I.P

Vị trí mà bạn nhận được thông tin update thời tiết nó khớp với vị trí trên google map và hỗ trợ qua mạng mobile do đó muốn chỉ chính xác bạn nên đăng kí dịch vụ GPRS sau đó vào setting/Mobile network thiết lập các cài đặt cho từng mạng. sau khi cài đặt xong bạn vào google map hay thời tiết nó sẽ báo chính xác.

bakery89

ồ thế àh,thanks bác nhé,để e thử rùi feedback sau,chờ đợi mãi ^___^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

hjx,sao mình đã cài đặt mạng xog,dùng 3g tốt,vào maps nó load đúng vị trí nhà,nhưng vào weather cập nhật thì nó lúc đầu hiện chữ ho chi minh current ( nhiệt độ vẫn 6,7 độ),bấm update thì nó lại trở về Hefei ( nhiệt độ vẫn k thay đổi)

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
ồ thế àh,thanks bác nhé,để e thử rùi feedback sau,chờ đợi mãi ^___^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

hjx,sao mình đã cài đặt mạng xog,dùng 3g tốt,vào maps nó load đúng vị trí nhà,nhưng vào weather cập nhật thì nó lúc đầu hiện chữ ho chi minh current ( nhiệt độ vẫn 6,7 độ),bấm update thì nó lại trở về Hefei ( nhiệt độ vẫn k thay đổi)
Vậy bản ROM bị lỗi location rồi.

bakery89

thanks bác,e tìm đc cách khắc phục rồi,trong rom DHD có phần settings về thơi tiết,e chọn HCM là xog,mặc kệ my location vẫn là hefei ^__^

nguyenvietcttt

bác DucLong ơi !!!! hướng dẩn dùm cách sử dụng ứng dụng titanium backup ,khi retone thì máy cứ hỏi là cài đặt , xong thì hoàn tất , mổi lần như vậy rất mất thời gian , cháu retone gần 3h mà vẩn chưa xong , bác có cách nào khi retone máy tự động cài đặc mà không cần hỏi lại không ??? thank bác !!!~X(

bác DucLong ơi !!!! hướng dẩn dùm cách sử dụng ứng dụng titanium backup ,khi retone thì máy cứ hỏi là cài đặt , xong thì hoàn tất , mổi lần như vậy rất mất thời gian , cháu retone gần 3h mà vẩn chưa xong , bác có cách nào khi retone máy tự động cài đặc mà không cần hỏi lại không ??? thank bác !!!~X(

Bác bật Titanium Backup lên, nhấn menu chọn Batch.
Chọn Backup all user apps and data.
sau khi nó backup xong sẽ lưu trên SD. Khi nào cài ROM thì chép cái đống Titanium trên SD vào, cài Titanium vào máy sau đó lại chọn Batch/Restore all user apps and data (chú ý chỉ restore phần mềm đã từng cài thôi, có ba cái apps system của ROM cũ nó cũng backup nếu restore luôn có thể gây lỗi).

langthang262

Phải vào Applanet, download bản Pro vào thì khi restore sẽ không hỏi cài đặt từng phần mềm nữa.\
(Phải cài bản thường trước, sau đó cài bản Pro vì bản Pro chỉ là update key cho bản thường)