• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài NAND ANDROID cho HD Mini.

meomyh

Tình hình là em đã làm đầy đủ các bước, wipe, format, unmount đủ hết nhưng cuối cùng khởi động lại máy chỉ thấy màn hình thế này:

Thử đi thử lại bao nhiêu lần vẫn vậy. Theo các bác phải làm thế nào ạ? Có khi phải quay lại WM quá!

tinhtuyen

Tình hình là đứa em mình có con HTC HD mini T5555 hiện đang dùng bản rom 1.36 WWE tìm để cài tiếng việt mà ko thấy ở đâu cả các bạn cho mình hỏi con này có bản rom nào có tiếng việt ko chỉ mình với?

Với lại là cái màn hình của nó bị sứt 1 tý cho mình hỏi có chỗ nào thay màn hình ko nhỉ, giá tầm bao nhiêu nữa/

Tks các bạn

xuanhongkts

sau 2 ngày đọc các cm của các pác, em kết luận: em đã có một cục chèn giấy rất đẹp và sang trọng

xuanhongkts

hây, đã xuýt nản, bị lỗi giống bác Meomyh, thế nhưng sau một đêm nghiên cứu và thử, đã thành công cho em nó, dũng hoàn toàn ngon lành, không có một lỗi gì ngoài pin hao nhanh, nhưng đã dùng sờ mát phôn phải chấp nhận lỗi này thôi

hây, đã xuýt nản, bị lỗi giống bác Meomyh, thế nhưng sau một đêm nghiên cứu và thử, đã thành công cho em nó, dũng hoàn toàn ngon lành, không có một lỗi gì ngoài pin hao nhanh, nhưng đã dùng sờ mát phôn phải chấp nhận lỗi này thôi

Bạn tìm trên XDA forum ấy, có bản gần như hoàn chỉnh nhất, chỉ bị lỗi không quay phim được và không có FM Radio, mọi chức năng khác đều ok, nghe nhạc được Stereo và quan trọng nhất là pin khá ổn định. Mình đã dùng bản này và thấy nó là ổn nhất.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1678409

[ROM] CM SCREAM by ling gan [02-07-2012]

The battery lasts about 2 days

Working and not working:

Works:

Auto-brightness
Browser
Capticive buttons (with backlight)
DSPManager
Mic
Music player
Audio
Equalyser
Headset
Keyboard
MMS
Notification light
Overclocking
Phone radio (calling, sms, data)
Sensors (light, proximity, rotation, acceleration)
Superuser
Tethering
Touchscreen (with multitouch)
USB Mass Storage Device
Vibration & Haptic feedback
Wifi
Gallery
Wifi sleep
Built-in data usage meter - full working now
Hardware acceleration (EGL)
Live wallpapers
Screenshots
Screen off/on animations
Wallpaper scrolling
bootanimation - have right size now including cm9 logo
Wifi signal strength bar on status bar (wpa_supplicant_8)
Camera shoots and preview
Bluetooth
VideoCamera
GPS
Market Android

Almost Fixed:
Video play is worked as LOW (30m) or MMS (LOW, 30s)

not working:
FM Radio

Chỉnh sửa cuối: