• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Mr_Tommy

Tình hình con n86 của e mới ra firmware mới. Ko biết khi nào thì hak đc đây hjx2.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
fw 20.115 mà a. E vừa update hôm qua. Nghe nói ko dám format máy hjx2. A sang box fw xem
Posted via Mobile Device

Đó là cách hack khả dĩ nhất, nếu cách đó mà vẫn ko được thì phải chờ em à, tại bài trên em có nói fw nhiêu đâu :D

giangvungtau

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

...

mình đã test trên 2 đthoại đó là E66 và E71,như bạn nói là cài đến rompatcher là nó dừng ở đó rồi fải cài rompatcher trên x-plore .nhưng khi mình cancel xong rồi mình tiếp tục cài lại thì nó đã chấp nhận.ko biết là do dòng E serie nên nó như thế hay là do may mắn.nhưng mình làm trên 2 cái đều được.bạn xem thử test trên dt dòng N serie xem có được như thế ko KJR nhé:-?

Kojiro

Super V.I.P
mình đã test trên 2 đthoại đó là E66 và E71,như bạn nói là cài đến rompatcher là nó dừng ở đó rồi fải cài rompatcher trên x-plore .nhưng khi mình cancel xong rồi mình tiếp tục cài lại thì nó đã chấp nhận.ko biết là do dòng E serie nên nó như thế hay là do may mắn.nhưng mình làm trên 2 cái đều được.bạn xem thử test trên dt dòng N serie xem có được như thế ko KJR nhé:-?

Uhm! Vấn đề này nhiều anh em cũng đã làm rồi, cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé :)

giangvungtau

KJR ơi,cho mình hỏi ngoài luồng tí.mình thấy có nhiều cách hack phone,như là secman,rompatcher,caff on.vậy trong 3 cái này cái nào hack tốt nhất vậy bạn??tại mình thấy secman cài được tất cả sau khi hack,nhưng cái rompatcher thì có cái ko cài được,còn caff on thì mình chưa có thử.bạn cho mình ý kiến nhé

MinhThang

Manager
KJR ơi,cho mình hỏi ngoài luồng tí.mình thấy có nhiều cách hack phone,như là secman,rompatcher,caff on.vậy trong 3 cái này cái nào hack tốt nhất vậy bạn??tại mình thấy secman cài được tất cả sau khi hack,nhưng cái rompatcher thì có cái ko cài được,còn caff on thì mình chưa có thử.bạn cho mình ý kiến nhé

Phụ thuộc vào fw của máy để chọn cách Hack bạn à, không phải là các cách đề áp dụng được cho các fw đâu.

htvgiang

Các bạn giúp mình với mình không hack được máy FP2 , mỗi lần cài Hello OX 1.03 thì không cài được rom patch nên mình không làm tiếp được .Bạn nào đã hack máy FP2 được rồi chỉ mình với. Thanks

TMA

Mình đã làm đủ cách để hack con E51 v400 của mình nhưng đều thất bại, nó quá cứng đầu. Có pro nào hack được xin chỉ giáo (mình đã có file cer rồi). Cám ơn nhiều.

AquaSta

Moderator
Mình đã làm đủ cách để hack con E51 v400 của mình nhưng đều thất bại, nó quá cứng đầu. Có pro nào hack được xin chỉ giáo (mình đã có file cer rồi). Cám ơn nhiều.

E51 v400.33 hack làm sao được hả bạn? Nó cần có cer 20 capabilities trong khi cer của Symbian Signed hiện tại chỉ là 17 capabilities.

bibadbop

hehe mình đã hack được kon n73 òi, làm theo cách 3 dễ lắm, sau khi hack xong restar máy lại cài thử pm mà lúc trước hok cài được, nay đã cài được, hehe