• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

MinhThang

Manager
hehe mình đã hack được kon n73 òi, làm theo cách 3 dễ lắm, sau khi hack xong restar máy lại cài thử pm mà lúc trước hok cài được, nay đã cài được, hehe

Chúc mừng nha, N73 hack bằng cách cũ mà mới sẽ bảo đảm hơn với các fw.

bibadbop

mà bạn ơi, hình như mình bị 1 lổi nhỏ là: lúc máy mình restar lại khi vào xplorer thi` ko vào được các file private nữa fai vào rompatcher chon open4all>apply thì mới vào lại được các thư mục private của ổ C và E, ko biết như vậy có gọi là hack thành công ko, hihi

AndyCuong

Supper Moderators
mà bạn ơi, hình như mình bị 1 lổi nhỏ là: lúc máy mình restar lại khi vào xplorer thi` ko vào được các file private nữa fai vào rompatcher chon open4all>apply thì mới vào lại được các thư mục private của ổ C và E, ko biết như vậy có gọi là hack thành công ko, hihi

Ban cai phan mem unsign vao may la hack thanh cong rui . Ban vao rompater chon che do add to auto la dc nhe

Posted via Mobile Device

meoden0908

Posted via Mobile DeviceHix,tinh hinh la minh cung dung vntelex de post len ma copy vo khi post len forum lai bi hong mat.cac ban co phuong phap nao hack phone cho E62 ko?minh thu moi phuong phap ma ko dc,khi cai rompatcher trong helloox thi lai bi loi accect request gi do.mong cac ban giup minh voi.

MinhThang

Manager
Posted via Mobile DeviceHix,tinh hinh la minh cung dung vntelex de post len ma copy vo khi post len forum lai bi hong mat.cac ban co phuong phap nao hack phone cho E62 ko?minh thu moi phuong phap ma ko dc,khi cai rompatcher trong helloox thi lai bi loi accect request gi do.mong cac ban giup minh voi.

Thế trước khi bạn cài file HelloOx bạn đã Sign bằng cer của IMEI máy bạn chưa.

meoden0908

Thế trước khi bạn cài file HelloOx bạn đã Sign bằng cer của IMEI máy bạn chưa.

Mình sign hêt rồi,nhưng khi chạy lại không được,dùng cách khác khi copy install.exe của os9.1 vô sys bên ổ C thì lại lỗi không cài hay xóa phần mềm được.

MinhThang

Manager
Mình sign hêt rồi,nhưng khi chạy lại không được,dùng cách khác khi copy install.exe của os9.1 vô sys bên ổ C thì lại lỗi không cài hay xóa phần mềm được.

Bạn thử cái file HelloOx khác xem sao nhé, cứ thử từng cái, cái nào được thì thôi.

MinhThang

Manager
Chắc máy mình hack không được rồi,mình cài hết 3 bản hello OX rồi :).Dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ ^^.

Nếu bạn đã áp dụng các cách Hack đã có mà vẫn chưa được, thì phải chờ thôi bạn. Dùng cer và kkk Sign pm cài sài đỡ đi, hơi mất công tí. Hồi xưa chưa có cách Hack mình cũng toàn làm thế.

joeho

Trước tiên xin cảm ơn tất cả các bạn đã cung cấp các bài viết rất hay cho việc hack phone, mình đang dùng Nokia 6120C và cài firmware 7.10. Sau khi cài firmware này xong thì không còn hack được nữa, hichic. Không biết đến khi nào mới có cách hack mới. Buồn quá

Kojiro

Super V.I.P
Trước tiên xin cảm ơn tất cả các bạn đã cung cấp các bài viết rất hay cho việc hack phone, mình đang dùng Nokia 6120C và cài firmware 7.10. Sau khi cài firmware này xong thì không còn hack được nữa, hichic. Không biết đến khi nào mới có cách hack mới. Buồn quá

Bạn làm theo bài này thử nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63049
Phải sign trước khi cài đó :D

anhchanbonmat

3250 có đến 4.60 luôn đó bạn :) 4.16 khó hack, chưa thấy anh em nào khẳng định hack được fw này cả, bạn thử tự test các helloOX xem sao.

mình có 2 cái 3250 1 cái 4.16 và 1 cái 4.60 mình thử rồi cài helloox2 thì cho nhưng khi mở hello lên thì nó không path được nếu ae path được chỉ giáo nha

virusnhoc

Với file HelloOX 1.0.3 này thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào máy, sau đó chạy icon HelloOX (hình con trâu) là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

mình làm theo cách này nhưng ko chạy được roompathcher nó báo lỗi chứng chỉ :((