• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Ntv_79

Vừa viết xong bài trên thì dạo thấy bài này từ OPDA, hack chỉ qua 2 bước. Vì hack xong con N95 rồi nên không test, vì thế không dịch sang tiếng Việt được :( Anh em nào có nhiều máy hay chưa hack thì tử nhé.

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

...

Xin hỏi toàn thể anh em diễn đàn chút về việc hack. Mong anh em thông cảm và chỉ giúp. N82 của tui đã up lên v31 từ V20 đã hack. Và do đó vẫn giữ hack, cài phần mềm vô tư. Chỉ có điều giờ không thể xử lý được các file trong system, private, resuors... Secman không hoạt động được nữa. Rompatcher thì vẫn có thể apply các patch đã có sẵn nhưng Disable Cap hoặc Enable Cap không có tác dụng. Ví dụ muốn xoá theme bằng xplore là không được. Hoặc chỉnh sửa file gì đó là không được. Vậy phải làm thế nào đây? Hack lại từ đầu theo hướng dẫn của các bạn có được không? Anh em chỉ giáo với!!!:-/

OK. Thanks anh em. Tui đã tìm ra được lời giải cho mình. Vì Rompatcher vẫn hoạt động nên chỉ cần copy Open4all vào E:/patcher là dùng được.

Chỉnh sửa cuối:

0938399557

Có những vấn đề sau cần các bạn giúp đỡ:Mình Hack bằng Hello OX .
Khi đến pHần ROMPacher vẫn có icon nhưng khi kích hoạt thì nó vẫn trơ trơ
NHưng lại vào được thư mục Private và Resouce.
Bạn nào có PM modo 0.50 mà đuôi sis ko cho mình xin với!!THank!!!!

Chỉnh sửa cuối:

convoi9999

khi mình chạy signsis.exe thì hệ thống báo lỗi về ứng dụng, mình hiện h đã có cer, kkk rồi nhưng ko bik sign = cách nảo. thanks bạn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
khi mình chạy signsis.exe thì hệ thống báo lỗi về ứng dụng, mình hiện h đã có cer, kkk rồi nhưng ko bik sign = cách nảo. thanks bạn nhiều

Để chạy được các ứng dụng sign thì PC bạn phải cài netframework 2.0 nhé, vào microsoft để down nha.

P

phamcan50

Guest
bạn down cái file ở dưới về chạy cài Map trước rồi cài Hello rồi chạy Hello nha.thông báo lại cho mình khi bạn hack thành công nhé

Cám ơn nhiều nhé! Thành công mỹ mãn! Cách này chỉ cần có file cer để sign 2 file bạn đưa cho trong file rar. Sign xong thì chỉ mất vài ba phút là hack xong! Cách này cực đơn giản và hiệu quả!:D

T2P

n96 hack bang helloOX 1.02 sau do copy file intallserver vao E:/sys/bin thi ko bi loi chung chi nhung ko truy cap vao thu muc he thong dc,da thu nhieu cach,po tay!

Đề nghị post bài có dấu tiếng Việt!

jul12st83

Mình đã hack thành công con N 5320 EM của mình với phiên bản FW là 3.26 theo cách 1. Không biết mình làm có thành công hay không nhưng mà khi chưa hack thì mình ko thể nào vào được sys/bin của ổ C nhưng mà khi thực hiện như các bước hướng dẫn thì đã xem được thư mục đó. Nhưng mà mình hỏi cái khi hack xong rồi mình có thể bỏ cái JBakTaskMan đi được ko. Mình thấy xài nó chuối thế nào ấy....

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã hack thành công con N 5320 EM của mình với phiên bản FW là 3.26 theo cách 1. Không biết mình làm có thành công hay không nhưng mà khi chưa hack thì mình ko thể nào vào được sys/bin của ổ C nhưng mà khi thực hiện như các bước hướng dẫn thì đã xem được thư mục đó. Nhưng mà mình hỏi cái khi hack xong rồi mình có thể bỏ cái JBakTaskMan đi được ko. Mình thấy xài nó chuối thế nào ấy....

Remove nó đi bạn :) Chỉ để lại Rompatcher là đủ rồi :) Cài Xplore vào dùng cho bro :D

convoi9999

mình có cer từ diễn đàn, nhưng khi chạy phần mềm để hack theo cách 1 nó hiện lên là : chứng nhận ko hợp lệ :((.

convoi9999

file rompatcher nó hiển thị là : file bị thối nát, a chị nào có file mới cho em đi, thanks

netaddiction1

Con N96 Fw 12.043 hàng xách tay Us hack được ko bác? Nếu được bác hướng dẫn dùm em, cám ơn các bác nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Con N96 Fw 12.043 hàng xách tay Us hack được ko bác? Nếu được bác hướng dẫn dùm em, cám ơn các bác nhé.

Ko phải ai cũng có máy như bạn, vì vậy để trả lời thì bạn tự hack, có vấn đề gì thỉ hỏi nhé :)

netaddiction1

Số là thế này bác ạ. Em mới dùng Symbian nên còn gà lắm. Đọc hướng dẫn các bác em ko hiểu. Em làm theo link http://pdaviet.net/showthread.php?p=582658 của bác nè. Nhưng em ko biết sign là gì cả. Mong bác thông cảm chỉ rõ chút chút em hack thành công sẽ share với mọi người. Cám ơn bác nhé, Kojiro!

convoi9999

nó vẫn có tình trạnh như vậy đó anh ơi, h ko bik làm sao nữa. em đã down rom mới của anh rồi đó. em đang xài ver 30 của N82