• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

jackycuong

Bạn không chịu đọc bài thì sao bạn làm được??? cách 3 chỉ Sign cái HelloOX cài vào chứ làm gì có MapDirve ở đây.:-?

Theo như bạn nói thì không cần MapDrive? Vậy tại sao ? sau khi mình cài xong thằng hellox, rồi mình cho nó chạy lên thì nó báo " máy mình chưa cài MapDrive" vậy mới đau chứ. rồi chương trình văng ra ngoài luôn. hix:(

jackycuong

Bạn đăng kí xin file cer và keyy. Sau đó down soft binsign về để sign cái file mapdrive (nói dễ hiểu là đăng kí quyền sử dụng ấy mà). Soft và bài hướng dẫn cách sign tìm trong diễn đàn có đấy

mình có xin tự làm 1 file cer và key rồi theo hướng dẫn của 1 bạn nào đó trên diễn đàn rồi mà không bít sau khi file cer và key này có đủ strong không nữa hix. xin ở đâu đây bạn? có thể giúp mình được không? cài không được soft vào máy bị ức chế quá nè hix hix :((

MinhThang

Manager
Theo như bạn nói thì không cần MapDrive? Vậy tại sao ? sau khi mình cài xong thằng hellox, rồi mình cho nó chạy lên thì nó báo " máy mình chưa cài MapDrive" vậy mới đau chứ. rồi chương trình văng ra ngoài luôn. hix:(

Format máy và thẻ đi Hack lại xem có được không, máy mình N82 V31 Hack 3 lần rồi nè, 1 file HelloOX duy nhất.

azn13579

mình có xin tự làm 1 file cer và key rồi theo hướng dẫn của 1 bạn nào đó trên diễn đàn rồi mà không bít sau khi file cer và key này có đủ strong không nữa hix. xin ở đâu đây bạn? có thể giúp mình được không? cài không được soft vào máy bị ức chế quá nè hix hix :((
bạn up ime lên mình tìm file key cho rồi sign file MapDrive,sau đó sign file HelloOX.cài 2 file đó vào.chạy file HelloOX thế là ổn.máy mình vừa hack xong theo cách đó.thành công 100%!=))

azn13579

nói tóm lại thế này:ai muốn hack theo cách 3 thì phải sign 2 file:HelloOX và MapDrive.cài vào là ok!còn key để sign thì up ime lên mình tìm cho!chứ cài HelloOX mà ko có file MapDrive thì ko hack được đâu!

Nynk_102

nói tóm lại thế này:ai muốn hack theo cách 3 thì phải sign 2 file:HelloOX và MapDrive.cài vào là ok!còn key để sign thì up ime lên mình tìm cho!chứ cài HelloOX mà ko có file MapDrive thì ko hack được đâu!
Nói xin lỗi bạn chứ, mình thịt 1 em N73 , 2 N82, 1 N95 8g, 1 N85, và con 6220c của mình đang dùng chỉ có sign mỗi cái Hello Ox 1.03 thuj đấy. Chạy Hello nó tự mapping drive , install Rompatcher và Modo luôn. Chỉ việc chép file installserver tương ứng là xong. Không tin cứ hỏi mod Koj là rõ
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Nói xin lỗi bạn chứ, mình thịt 1 em N73 , 2 N82, 1 N95 8g, 1 N85, và con 6220c của mình đang dùng chỉ có sign mỗi cái Hello Ox 1.03 thuj đấy. Chạy Hello nó tự mapping drive , install Rompatcher và Modo luôn. Chỉ việc chép file installserver tương ứng là xong. Không tin cứ hỏi mod Koj là rõ
Posted via Mobile Device

Xác nhận thông tin đúng!

jackycuong

Mừng quá đi mình đã hack được rồi thanks Everybody đã giúp giúp, vậy sao khi hack xong máy cái helloox, mapdrive, rompath thì mình xoá hết tụi nó được ko?

MinhThang

Manager
Mừng quá đi mình đã hack được rồi thanks Everybody đã giúp giúp, vậy sao khi hack xong máy cái helloox, mapdrive, rompath thì mình xoá hết tụi nó được ko?

Phải để cái RomPatcher chứ, không có nó sao dùng được khi muốn truy cập vào hệ thống.

azn13579

Posted via Mobile Device
mình cũng xin tiếp nhận ý kiến của bạn.có thể là tùy từng fw.máy mình phải chạy cái Hello Ox 1.05 mới được chứ Hello Ox 1.03 ko chạy được!:-?:-??

HaiBanh

Các bạn cho mình hỏi là đã hack đc N96 ver30 chưa vậy? mình đã test hết các cách trên kể cả hello ox 1.05 cũng ko dc :-??

trecononline

chào các bạn!mình đang dùng E 50 và đã up lên firm mới nhất và dùng cách hack như mọi người hướng dẫn nhma vẫn chưa dc!cài PM thì vẫn bị báo lỗi!sau khi hack mình thử remove Explore thì k remove dc và tự khởi động lại máy!có cách nào khắc phục k chỉ mình với :p
thanhs cả nhà=D>

MinhThang

Manager
Các bạn cho mình hỏi là đã hack đc N96 ver30 chưa vậy? mình đã test hết các cách trên kể cả hello ox 1.05 cũng ko dc :-??

chào các bạn!mình đang dùng E 50 và đã up lên firm mới nhất và dùng cách hack như mọi người hướng dẫn nhma vẫn chưa dc!cài PM thì vẫn bị báo lỗi!sau khi hack mình thử remove Explore thì k remove dc và tự khởi động lại máy!có cách nào khắc phục k chỉ mình với :p
thanhs cả nhà=D>

Các bạn Sign cái HelloOX 1.03 hoặc 1.05 xong cài vào làm theo cách thứ 3 xem thử nhé, cứ thử các cách không được thì Format máy và Hack lại, không sao cả, chúc các bạn thành công.

trecononline

sao thế nhỉ mình làm theo cách 3 mà chạy file sis toàn báo lỗi cer là sao nhỉ :(( mình chỉnh time về theo hướng dẫn rùi mà :(

thanhtungqng

mình chạy HelloOX 1.0.3 nó báo thế thì làm thế nào bạn nhỉ :(
Có lẽ file Cer của bạn không đúng rùi. Mình cũng từng bị vậy, nhưng sau khi đăng ký được file cer trên i.mobile thì làm 1 phát là hack được con E71. Hihi, giờ đang ngồi cài các soft cho E71 :D

Hoden

Super V.I.P
mình chạy HelloOX 1.0.3 nó báo thế thì làm thế nào bạn nhỉ :(

nếu dùng pm binsign thì bạn rename lại tên ứng dụng cần sign vd: helloox.1.0.3.unsigned thì sủa lại ngắn thôi.dài quá là bị lổi.làm lại nhé

nguoimaanhy

không biết cách hack này có thể hack trên FW 30.033 của N96 được chưa vậy các U??? hack được phải hack liền mới được :-?

xaowata

mình cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS cho N81 8GB xong.
sau đó vào HelloCarbide chọn Option -> Menu1 -> Yes, nó nháy 1 cái rùi out.
kế đến vào Xplore, extract thu muc Hack.rar vào C:\Sys\bin.
Restart máy.
Hacked.
Bỏ qua được mấy bước lun! không cần cài cả Rompatcher nữa!