• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

trinh12345

Máy em boot Android xong đến màn lockscreeen của Android thì ở góc trên cùng bên trái hiện chữ Preparing SD card được vài giây thì máy bị shutdown luôn. Lỗi gì thế các bác? Thẻ của em theo máy, 8g class 4. Liệu có phải lỗi thẻ không?

chắc là do thẻ roài:)'

MrAlexx

em ko kết nối đc với máy tính ko biết caí auto mount ở đâu. lần đầu dùng android nên chả biết gì . ai giúp với ạ

kidokito

em ko kết nối đc với máy tính ko biết caí auto mount ở đâu. lần đầu dùng android nên chả biết gì . ai giúp với ạ
bạn vào market tìm auto mount là ra ngay thôi mà
Sẵn tiện chủ topich cho e hỏi là sao nhạc e đã chép vào thẻ nhớ rồi nhưng vào Music trong android vẫn ko tìm đc, e đang xài bản của Shu8i mà a đã đưa. Không bít có phải chép vào đúng thư mục nào android mới nhận hay ko?

Chỉnh sửa cuối:

quang10ntp

Có bác nào test wifi với Router chuẩn N chưa? mình cài mấy bản android mà không bản nào bắt được sóng con router chuẩn N, mấy con modem chuẩn G nhà hàng xóm thì vẫn bắt vô tư :)

MrAlexx

làm thế nào để cài game hay ứng dụng có sẵn trên thẻ ạ kết nối với explorer android ko đc ạ

trinh12345

Có vẻ cài android lên rồi vẫn phải "vọc" nhiều ghê^^ tuy nhiên vẫn phải cài cho nó máu:D Tối nay sẽ cài!!!
Mong bác thanhhai vào giải đáp khúc mắc cho ae trong ngày mai, hihi.

gunnroseclose

Có vẻ cài android lên rồi vẫn phải "vọc" nhiều ghê^^ tuy nhiên vẫn phải cài cho nó máu:D Tối nay sẽ cài!!!
Mong bác thanhhai vào giải đáp khúc mắc cho ae trong ngày mai, hihi.

cứ cài thoải mái đi bác, cần gì lên đây hỏi anh em giúp được sẽ giúp :D

trinh12345

Oh my god! my android. Đẹp dã man!!!
Thích thật!!! cảm ơn bác thanhhai và mọi người nhiều nha:x! trước mắt cứ như vậy đã, hehe. Em sẽ tìm hiểu tiếp.
à, em mún hỏi là làm sao để dùng android mà ít sử dụng phím cứng ạ? chứ cứ thế này thì toi phím cứng mất:((

Chỉnh sửa cuối:

huynhgia99

Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn

Mình làm được hết các bước đó nhưng kết quả vẫn chưa import contact vào leo android được vì mấy lý do sau
01.connect được mạng wifi nhà nhưng không hiểu sao vào internet được => vậy thì làm sao vào gmail account được?
02. đã cài android exprore vào pc nhưng nó không nhận em leo android được, vì đâu phải họ hàng của nó(giả hàng xóm bị phát hiện..hic) => không cài được bất cứ soft hoặc game android được

==>> bạn cao thanh hai có bí kiếp gì mà giải quyết được 2 chuyện đó không, giúp mình với đang ghiền em android này quá...

gunnroseclose

@huynhgia99 : 1) nếu chưa vào wifi thì bác có thể vào = gprs hoặc 3g để sync contact với android mà. thường nếu sim đã kích hoạt gprs thì cắm vào máy sẽ tự nhận cấu hình và vào được mạng luôn (như của em ) . Còn nếu không tự cấu hình thì bác xem post 1 rồi cấu hình theo đó là được mà.

2) bác có thể boot lại vào winmo rồi chép ứng dụng đuôi apk vào đó rồi vào lại android, dùng Astro để cài. Hoặc không thì cứ lên market tìm ứng dụng free mà táng, nhiều lắm :D:D

trinh12345

Bác gunnroseclose cho em hỏi là Astro để cài file đuôi apk nó nằm ở đâu vậy? em cài android rồi mà giờ có mấy file .apk rồi ko biết làm j với nó cả. Bác có thể cho hướng dẫn chi tiết ko ạ? cả cái Market nổi tiếng của Android nữa, nó... nằm ở đâu vậy^^
Em cài và dùng android phải nói là quá mượt ạ:)đẹp mê...

gunnroseclose

Bác gunnroseclose cho em hỏi là Astro để cài file đuôi apk nó nằm ở đâu vậy? em cài android rồi mà giờ có mấy file .apk rồi ko biết làm j với nó cả. Bác có thể cho hướng dẫn chi tiết ko ạ? cả cái Market nổi tiếng của Android nữa, nó... nằm ở đâu vậy^^
Em cài và dùng android phải nói là quá mượt ạ:)đẹp mê...

Market thì bản android nào chả có. Nó là cái ứng dụng hình cái túi đi chợ đó bạn :D:D

Astro là chưong trình quản lý file, không biết bản android bạn cài có không. Bản của mình thì có sẵn, nếu bạn không có thì có thể lên market search ra rồi cài, free.

bebungbu

cho minh hỏi,nếu cài bản rom HD2 ROM (COM5): V53CO5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.14 (UPDATE 04/08), thì cài bản anroid nào để khi make a call ko bị rè nữa

edmundo2203

Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn

Mình làm được hết các bước đó nhưng kết quả vẫn chưa import contact vào leo android được vì mấy lý do sau
01.connect được mạng wifi nhà nhưng không hiểu sao vào internet được => vậy thì làm sao vào gmail account được?
02. đã cài android exprore vào pc nhưng nó không nhận em leo android được, vì đâu phải họ hàng của nó(giả hàng xóm bị phát hiện..hic) => không cài được bất cứ soft hoặc game android được.

==>> bạn cao thanh hai có bí kiếp gì mà giải quyết được 2 chuyện đó không, giúp mình với đang ghiền em android này quá...

PC chưa nhận Leo do bạn chưa cài driver usb cho e nó.bạn tìm và cài driver có trong diễn đàn là OK.Mình cũng chưa kết nối được Wifi trên android nên vẫn dùng 3G,hoặc GPRS để sync gmail là ok.

trinh12345

bác hải cho em hỏi với ạ, trong mục copy danh bạ từ winmo sang android, em vào import contact thì nó ra import contact từ 1 mail khác, bắt nhập địa chỉ mail + pass của mail đó và nó sẽ thêm contact vào gmail. Nó ko hề cho mình đường link để mình link đến file .scv ạ.
Thêm nữa là sau khi nhập đc contact vào gmail thì... làm j nữa ạ?

caothanhhai

bác hải cho em hỏi với ạ, trong mục copy danh bạ từ winmo sang android, em vào import contact thì nó ra import contact từ 1 mail khác, bắt nhập địa chỉ mail + pass của mail đó và nó sẽ thêm contact vào gmail. Nó ko hề cho mình đường link để mình link đến file .scv ạ.
Thêm nữa là sau khi nhập đc contact vào gmail thì... làm j nữa ạ?

Không phải nhập Contact trong Setting đâu ... ở ngay ngoài thôi
Bấm vàu Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải ý
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all

trinh12345

Không phải nhập Contact trong Setting đâu ... ở ngay ngoài thôi
Bấm vàu Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải ý
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all

Okie, em đã làm được ạ, thank bác nhiều^^ tiện đây em mún hỏi bác là bác có file Data.img 1G cho bản RC1.4 ko ạ? em vào xem trong link bác đưa có vẻ ko có...

gunnroseclose

Okie, em đã làm được ạ, thank bác nhiều^^ tiện đây em mún hỏi bác là bác có file Data.img 1G cho bản RC1.4 ko ạ? em vào xem trong link bác đưa có vẻ ko có...

lên hẳn 1.5 mà dùng cho sướng. Có lẽ 1.5 là gần final rồi