• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

caothanhhai

bác đã dùng 1.5 chưa ạ? nó hơn 1.4 ở điểm nào ạ?

Hơn ở rất nhiều thứ, Các bản Android ra sau phát triển với tốc độ không tưởng .... Phải thử mọi bản mới
Có nhiều thành viên XDA đã phải thốt lên : Cotulla có phải là người không ? (Cotulla là thành viên viết các kernel cho Android )

Tốc độ BenchMark của mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.4 = 1045

Tốc độ BenchMark của mattc Leo + Froyo w/Sense 1.5 = 1175

Tốc độ BenchMark của FroyoStone Series - V1 = 1239

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Hơn ở rất nhiều thứ, Các bản Android ra sau phát triển với tốc độ không tưởng .... Phải thử mọi bản mới
Có nhiều thành viên XDA đã phải thốt lên : Cotulla có phải là người không ? (Cotulla là thành viên viết các kernel cho Android )

Bác dùng trình benchmark gì hay vậy, em dùng linpack đo đc là tầm 28 :D:D

trinh12345

Em nói thật là em chả hiểu Benchmark là gì ạ? em chỉ cần bản nào chạy mượt mà với các ứng dụng chạy ổn là ok ạ:)
Nhân đây em mún hỏi bác thanhhai là em đang dùng bản RC1.4, giờ mún lên bản BUILD][07.08.2010][FroyoStone Series - V1][Kernel: manusfreedom 2.6.32.9 #74] thì chỉ cần xóa thư mục Android cũ trên thẻ nhớ đi và copy thư mục Android mới vào là xong hả bác? Còn mấy cái thư mục ẩn kiểu như .Andoid... thì có cần xóa nốt đi ko ạ?
Thêm nữa: bác bảo là:
BackUp ứng dụng và nâng cấp Android :

Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup
tuy nhiên em vào rồi mà tìm mãi ko thấy ở đâu ạ?

Chỉnh sửa cuối:

huyphuoc

ROM WM6.5 2.14.709.53CO2 - HTC HD2
mình up Rom trên của PhamQuang, mình down mattcfroyo1.5 chép vào thẻ nhớ . Khi boot thì thấy starting android nhung cuối cúng cũng là winmo. Vậy là sao vậy các bạn?

edmundo2203

ROM WM6.5 2.14.709.53CO2 - HTC HD2
mình up Rom trên của PhamQuang, mình down mattcfroyo1.5 chép vào thẻ nhớ . Khi boot thì thấy starting android nhung cuối cúng cũng là winmo. Vậy là sao vậy các bạn?

Bạn đọc kỹ bài viết của Bác Hải ở trên đã hướng dẫn rất chi tiết rồi đấy.Cứ làm theo các bước là đảm bảo boot được android thôi.Thân!

huynhgia99

PC chưa nhận Leo do bạn chưa cài driver usb cho e nó.bạn tìm và cài driver có trong diễn đàn là OK.Mình cũng chưa kết nối được Wifi trên android nên vẫn dùng 3G,hoặc GPRS để sync gmail là ok.

bạn có thể hướng dẫn rõ hơn về cách cài driver cho droid exprorer không, đã cài vào khi mở lên có thấy chổ nào update driver đâu, còn 3g thì đã làm đúng hướng dẫn nhưng vẫn không vào 3g được

gunnroseclose

bạn có thể hướng dẫn rõ hơn về cách cài driver cho droid exprorer không, đã cài vào khi mở lên có thấy chổ nào update driver đâu, còn 3g thì đã làm đúng hướng dẫn nhưng vẫn không vào 3g được

nếu dùng bản matt 1.5 thì không cần dùng droid explorer kết nối, copy thẳg app vào thẻ rồi dùg astro trên máy cài hay hơn

huynhgia99

nếu dùng bản matt 1.5 thì không cần dùng droid explorer kết nối, copy thẳg app vào thẻ rồi dùg astro trên máy cài hay hơn

cái vấn đề mình hỏi là làm sao để cài astro vào em leo android khi mà market không vào được và droid explorer cũng không nhận ra em leo, chép từ pc vào leo android được rồi nhưng dùng cái gì để mà cài astro?

gunnroseclose

cái vấn đề mình hỏi là làm sao để cài astro vào em leo android khi mà market không vào được và droid explorer cũng không nhận ra em leo, chép từ pc vào leo android được rồi nhưng dùng cái gì để mà cài astro?

ủa, market bác bị sao vậy, dùng tạm gprs cài cái astro đi bác :D:D

gunnroseclose

bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách vào 3g không, mình làm y theo hướng dẫn của caothanhhai nhưng vẫn chưa vào được 3g

Bác có thể cho em biết bác dùng sim gì không, bác đã kích hoạt 3g chưa ?
Tối nay em vừa làm 3g ngon trên con HD2 nên nếu đươc em sẽ chỉ bác :D:D

PS: Bác add nick YM em là gunnroseclose nhé, em xuống ăn phát rồi lên ol support bác cho dễ :D:D

myGenio

thẻ SD của mình mua theo máy tại cửa hàng có dán niêm phong hẳn hoi 8gb hiệu Transcend HC, lệiu có chính hiệu ko? cái này class bao nhiêu? formated về FAT32 nhưng vẫn ko khởi động dc Android,cứ chạy dc một lúc đến mấy cái dòng chữ nhỏ li ti là đứng im, bận wá chưa đi mua cái thẻ khác dc về test coi sao.

chicken1608

Em đã chạy được Android rồi,nhưng mà sao vào phần music và video nó không chơi được nhạc vậy?
Bác giúp em với, mở bài hát lên xong thì nó lại quay vào list nhạc chứ không hát gì hết,huhu

huynhgia99

Bác có thể cho em biết bác dùng sim gì không, bác đã kích hoạt 3g chưa ?
Tối nay em vừa làm 3g ngon trên con HD2 nên nếu đươc em sẽ chỉ bác :D:D

PS: Bác add nick YM em là gunnroseclose nhé, em xuống ăn phát rồi lên ol support bác cho dễ :D:D

cám ơn bạn rất nhiều vì sự nhiệt tình vì cộng đồng leo....android

edmundo2203

Em đã chạy được Android rồi,nhưng mà sao vào phần music và video nó không chơi được nhạc vậy?
Bác giúp em với, mở bài hát lên xong thì nó lại quay vào list nhạc chứ không hát gì hết,huhu

Bạn cho mọi người biết Rom WM bạn đang dùng là phiên bản nào và Android là phiên bản nào thì mới giúp được bạn chứ?

chicken1608

Bạn cho mọi người biết Rom WM bạn đang dùng là phiên bản nào và Android là phiên bản nào thì mới giúp được bạn chứ?

Em đang dùng:
- Rom WM: Blue Sea v12 Build 21911 - Android Dual Boot
- Rom Android: [shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1]
Anh giúp em dùm với nhé.
Thanks !!

gunnroseclose

Em đang dùng:
- Rom WM: Blue Sea v12 Build 21911 - Android Dual Boot
- Rom Android: [shubCRAFT CM6RC2/Froyo/Themed V1.1]
Anh giúp em dùm với nhé.
Thanks !!

Shubcraft RC 2 hôm trc mình dùng vẫn có âm thanh với video mà.
Bạn thử up lên matt Leo 1.5 đi

chicken1608

Shubcraft RC 2 hôm trc mình dùng vẫn có âm thanh với video mà.
Bạn thử up lên matt Leo 1.5 đi

Up như thế nào vậy bạn? Chỉ cần xóa thư mục android trên thẻ nhớ bản mới vào là được rồi hả ?
Giúp mình với nhá,mình chỉ mới tập vọc mấy cái này nên cũng không rành lắm.

gunnroseclose

Up như thế nào vậy bạn? Chỉ cần xóa thư mục android trên thẻ nhớ bản mới vào là được rồi hả ?
Giúp mình với nhá,mình chỉ mới tập vọc mấy cái này nên cũng không rành lắm.

vâng, bác xóa thư mục android trên thẻ rồi copy lại từ thư mục bác download ý ạ :D