• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

MONG SỰ GIÚP ĐỠ CÀI ANDROI CHO HD2

Em chào các bác, em mới dung HD2 thường, đang chạy wm 6.5, giờ muốn cài thêm androi trên thẻ nhớ, về khoản này thì em không dành lắm, làm theo hướng dẫn trên mà chưa được, nhất là việc tìm đường link để tải androi, các bác chỉ dùm em vơi. Các bác vui lòng chỉ giáo cho em vào nguyensytruong77@gmail.com. Trân trọng cảm ơn các bác

Em chào các bác, em mới dung HD2 thường, đang chạy wm 6.5, giờ muốn cài thêm androi trên thẻ nhớ, về khoản này thì em không dành lắm, làm theo hướng dẫn trên mà chưa được, nhất là việc tìm đường link để tải androi, các bác chỉ dùm em vơi. Trân trọng cảm ơn các bác
Chạy Android trên HD2 thông qua WM thì cũng đơn giản thôi. Bạn vui lòng sang đây tải bản rom Android SD về, giải nén thành thư mục rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó bạn vào File Explorer của WM tìm đến thư mục Android SD vừa giải nén đó rồi chạy HARET.exe và đợi để máy boot vào Android. Bạn lưu ý vì Android chạy trên thẻ nhớ nên khi khởi động lại máy sẽ tự động Boot vào WM, muốn chạy lại Android thì lại phải vào thư mục Android SD trên thẻ rồi chạy lại HARET.exe, để có menu lựa chọn boot giữa WM & Android thì bạn cài ứng dụng DualBoot trên WM nhé.

Cảm ơn bác, nhưng khi em vào tới đây (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=931192) thì không biết down ở chỗ nào về máy cả, bác có đường link nào khác không chỉ dùm em với. cảm ơn bác nhiều
Chạy Android trên HD2 thông qua WM thì cũng đơn giản thôi. Bạn vui lòng sang đây tải bản rom Android SD về, giải nén thành thư mục rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó bạn vào File Explorer của WM tìm đến thư mục Android SD vừa giải nén đó rồi chạy HARET.exe và đợi để máy boot vào Android. Bạn lưu ý vì Android chạy trên thẻ nhớ nên khi khởi động lại máy sẽ tự động Boot vào WM, muốn chạy lại Android thì lại phải vào thư mục Android SD trên thẻ rồi chạy lại HARET.exe, để có menu lựa chọn boot giữa WM & Android thì bạn cài ứng dụng DualBoot trên WM nhé.

tidu2791

em chào các bác. các bác cho em hỏi chút, em mới mua con này xách tay, không biết khi chạy android thì có cần chú ý gì không ạ?:)
tks các bác nhiều

em chào các bác. các bác cho em hỏi chút, em mới mua con này xách tay, không biết khi chạy android thì có cần chú ý gì không ạ?:)
tks các bác nhiều
Bạn chỉ cần HSPL cho máy trước và tham khảo kỹ các topic trong Box HD2 này là ngon ngay...:D

tidu2791

Bác dinhtuandung cho em hỏi máy em loa nghe rất nhỏ. em k biết do room hay nguyên nhân khác nữa, hic hic ức chế quá bác có cách nào giúp em làm cho cái loa nó to to ra 1 tí đc hok?

Bác dinhtuandung cho em hỏi máy em loa nghe rất nhỏ. em k biết do room hay nguyên nhân khác nữa, hic hic ức chế quá bác có cách nào giúp em làm cho cái loa nó to to ra 1 tí đc hok?
Loa nhỏ thường là do bản rom bạn đang sử dụng, bạn úp rom khác sẽ thấy ngay.

tidu2791

Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi hôm qua em cài bản Mui-ken khi tải themes nó không vào trang chủ của CH-play mà nó lại vào trang nào của bọn tàu, em không thích mấy cái themes đấy bác chỉ giúp em cách vào trang tải chủ đề của CH-play đc không?
tks bác nhìu

Bác dinhtuandung2012 cho em hỏi hôm qua em cài bản Mui-ken khi tải themes nó không vào trang chủ của CH-play mà nó lại vào trang nào của bọn tàu, em không thích mấy cái themes đấy bác chỉ giúp em cách vào trang tải chủ đề của CH-play đc không?
tks bác nhìu
Cái vấn đề này thì mình không rõ vì mình chả xài MIUI bao giờ mà, toàn chơi Sense thôi...:D

ndg1010

Cái vấn đề này thì mình không rõ vì mình chả xài MIUI bao giờ mà, toàn chơi Sense thôi...:D
­­Bác dùng bản Sense nào vậy, share cho e với, e vừa thay quả cảm ứng mới nên đổi gió tý, không chơi MIUI nữa

myGenio

Máy mình chạy WinM 6.5 up bằng thẻ nhớ( do máy up hoặc task29 toàn báo lỗi 260 erro connection, mặc dù trong BL vẫn có USB, và vẫn cài dc HSPL). mình tải rom Android cho SD của tytung về giải nén ICS vào rootSD chạy CRLCAD rồi HARET nhungư không vào dc android, rom cook của bác ancola có hỗ trợ android.

Máy mình chạy WinM 6.5 up bằng thẻ nhớ( do máy up hoặc task29 toàn báo lỗi 260 erro connection, mặc dù trong BL vẫn có USB, và vẫn cài dc HSPL). mình tải rom Android cho SD của tytung về giải nén ICS vào rootSD chạy CRLCAD rồi HARET nhungư không vào dc android, rom cook của bác ancola có hỗ trợ android.
Có thể thời gian boot sẽ hơi lâu, bạn đã để bao nhiêu lâu vậy? Thử bản Android SD khác coi sao.