• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

myGenio

Sao cái link tải bản android mình ko click vào dc nhỉ...?

Link gì thế bạn, tại thời điểm này thì các ROM chạy trên SD hơi bị hiếm, mọi ng đa số chạy Ăn roi trên NAND hết, tuy nhiên vẫn có đấy , hãy tham khảo Ở ĐÂY

tu19_01

Các Bác cho em hỏi chút, máy em đang chạy WM6.5, nếu em cài Android chạy trên thẻ thì không cần phải Up MAGLDR113 có đúng không.

tuuquy

Các Bác cho em hỏi chút, máy em đang chạy WM6.5, nếu em cài Android chạy trên thẻ thì không cần phải Up MAGLDR113 có đúng không.
Đúng vậy, vì khi cài MAGLDR thì đồng nghĩa với việc xoá bỏ wm6.5 bác ạ.
Bác chạy AD trên thẻ thì đơn giản chỉ cần copy cái folder android của bản rom cho SD vào thư mục gốc của thẻ, rồi vào wm, mở explerer lên vào thư mục android đó và chạy clrcad.exe rồi chạy hared.exe là xong thôi.

tu19_01

Em dùng bản Rom này [QUOTEMccM HD V6 [DESIRE HD Sense 2.0]][/QUOTE], khởi động vào rất nhanh nhưng không hiểu sao khi em sạc đầy vào lúc khoảng 2h sáng, em rút cáp ra sáng ra mở máy thì tình trạng máy hết pin. Một lỗi nữa là khi cắm sạc vào và mở máy lên thì win 6.5 phải cài đặt lại ngày giờ và thỉnh thoảng mở máy lên màn hình đen thui không mở lên được.

Em dùng bản Rom này [QUOTEMccM HD V6 [DESIRE HD Sense 2.0], khởi động vào rất nhanh nhưng không hiểu sao khi em sạc đầy vào lúc khoảng 2h sáng, em rút cáp ra sáng ra mở máy thì tình trạng máy hết pin. Một lỗi nữa là khi cắm sạc vào và mở máy lên thì win 6.5 phải cài đặt lại ngày giờ và thỉnh thoảng mở máy lên màn hình đen thui không mở lên được.
Máy bạn nên mang ra cửa hàng ch KTV kiểm tra, có lẽ bị lỗi ăn nguồn. Nhưng truớc hết bạn thử Task29 sau đó úp lại rom xem sao đã nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quocanhdark

co anh em nào ko chạy dc android tren con HD2 nhà mạng Tesltra không, mình đang dính con này đây

dhshoangsonvn

các bác cho e hỏi. sau khi load android từ thẻ nhớ xong. nó chạy bình thường, mọi thứ ok hết. bây h e muốn chuyển qua winmo 6.5 lại thì làm thế nào? Lần sau khi e đang sữ dụng winmo e muốn chuyển tiếp qua android thi cách nào là nhanh nhất ? và có thể dual boot song song 2 thằng này được không ? e còn gà nên các Bác thông cảm.

các bác cho e hỏi. sau khi load android từ thẻ nhớ xong. nó chạy bình thường, mọi thứ ok hết. bây h e muốn chuyển qua winmo 6.5 lại thì làm thế nào? Lần sau khi e đang sữ dụng winmo e muốn chuyển tiếp qua android thi cách nào là nhanh nhất ? và có thể dual boot song song 2 thằng này được không ? e còn gà nên các Bác thông cảm.
Thì bạn khởi động lại máy nó sẽ về WM6.5 ngay mà. Muốn chạy song song thì bạn phải cài PM DualBoot trên WM6.5 (search Google nhé) thì lúc khởi động lại thì sẽ cso 2 lựa chọn là Boot vào Windows Mobile hay Android, bạn chỉ cần chọn HĐH muốn sử dụng là được.

kubibabop

em muốn cái android nand ..vậy khi làm có phải tháo thẻ nhớ ra ko vậy ?? em đang sài t-mobi ...

tieuquycodo

Bước 3: Lựa chọn Các phiên bản Android

Các bạn nên tham khảo tại Đây và lựa chọn một bản cho phù hợp - Càng mới càng tốt

Không có link để tham khảo ạh!

tieuquycodo

cảm ơn bác!
Mà bác ơi, xda toàn tiếng Anh àh! Đọc không hiểu hết nơi! Còn dùng Google thì thiệt là "hãi", nó dịch xong, mình dịch lại nữa, hehe!

cảm ơn bác!
Mà bác ơi, xda toàn tiếng Anh àh! Đọc không hiểu hết nơi! Còn dùng Google thì thiệt là "hãi", nó dịch xong, mình dịch lại nữa, hehe!
Hiểu nôm na thôi chứ mình cũng đâu thạo Tiếng Anh đâu...:p Thấy tốt thì dùng thôi...:D

MINH19051991

muốn cài song song winphone 7 vs android mà mấy bản android chạy trên thẻ nhớ ít được hỗ trợ quá

binht611

hi, các bác à, có bác nào có bản rom [14 JAN][MAGLDR][SD] ICS 4.0.3 CM9 build 15 hoặc link mới của nó không cho em xin với! Em muốn test thử bản rom này xem sao mà link của nó die mất rồi :D:D:D
tên rom [14 JAN][MAGLDR][SD] ICS 4.0.3 CM9 build 15
(bản build 15 trên SD cả nhà nhé )

đường dẫn gốc bên xda:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1361940