• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

zhangguobao2111

mình nghe theo lời bác nói nhưng vẫn chưa mở đc ex rom . máy mình chỉ cho mình cài phần miền lên thiết bị hoặc sd... bác chỉ mình với dùng phần miền bác nói không ăn thua

linhhong

Máy của mình sysn và xạc bình thương nhưng ở chế độ bootloader thì máy tính ko nhận được nên ko uprom được...bác nào biết xin chỉ giúp???

buitruc

Máy của mình sysn và xạc bình thương nhưng ở chế độ bootloader thì máy tính ko nhận được nên ko uprom được...bác nào biết xin chỉ giúp???
Khi bạn vào bootloader sau đó cắm cáp vào thì trên PPC sẽ hiện lên chữ USB hoặc không có cũng được, khi đã vào bootloader rồi thì PC sẽ không nhận như khi bạn sync để cài phần mêm đâu

Goldsun

Chào các bạn, mình mới up rom lần đầu, minh dùng máy T mobile Pro, không hiểu sao bị lỗi 2 chữ z không đánh được, bị lỗi sang chữ khác. mình không biết phải làm thế nào, mong các bạn hướng dẫn.

XuanTruong

Super V.I.P
Chào các bạn, mình mới up rom lần đầu, minh dùng máy T mobile Pro, không hiểu sao bị lỗi 2 chữ z không đánh được, bị lỗi sang chữ khác. mình không biết phải làm thế nào, mong các bạn hướng dẫn.

Bạn up thử lại với ROM khác xem có được không? Nếu vẫn không được thì Bạn sang bên Topic "THẢO LUẬN VỀ CÁCH HACK REGISTRY CỦA PPC" nhé ở ĐÂY này! Chúc thành công! ‎

belle_lune

Bạn nên chú ý bàn phím cứng của bạn là AZERTY (bản tiếng Pháp) hay QWERTY (Bản tiếng anh) mà úp ROM cho phù hợp.

Thân,

baluong

Bị lỗi Coutry ID

Giúp em với, cứ bản cài có đuôi exe là em lại bị dình lỗi 120 Country ID.Có cách nào để cài không ạ.Em dùng T-mobile XDA pro.:-??

DucLong

Super V.I.P
Giúp em với, cứ bản cài có đuôi exe là em lại bị dình lỗi 120 Country ID.Có cách nào để cài không ạ.Em dùng T-mobile XDA pro.:-??
bạn có thể dùng winrar extract file ra. trong file Rom có đuôi.EXE sẽ có tool để up ROM và các file khác như nk.nbf; ms.nbf (extendROM) và file radio.
bạn chọn lấy phần nào cần phải thay đổi cho máy của mình rồi chép vào tool đính kèm dưới đây rồi up là ok.
nếu muốn giữ nguyên file.exe để up thì bạn phải unlock sim/cid trước khi tiến hành up rom. cách thức unlock và tool để unlock có trong book của UNi bạn chụi khó kiếm là có.
chúc bạn thành công

DucLong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi,con MDA pro của em đầu tiên là bị đứt cáp,em đã thay cáp,thay cáp xong thì chết DOC và xạc pin thì kô vào,cắm xạc vào thì đèn báo chỉ đc 1 lúc,đến khi hiện màn hình có chữ o2 thì nó tắt ngay,ko thấy đèn báo nữa.Em vẫn bât đc botloader nhưng hình như vì ko xạc đc pin nên man hình tối thui,chỉ nhìn mờ mờ đc thui.Kô biết cái xạc pin kô vào này là lỗi phần cứng hay mềm,vì phải xạc đc pin thì mới format DOC đc?
Làm sao bạn biết nó chết DOC. cái này phải test mới biết được. còn như máy của bạn có hai khả năng xảy ra nhất.
1: cục pin đã bị yếu không đủ dung lượng cung cấp nguồn cho máy chạy kể cả khi cắm xạc.
2: cục xạc lô nên điện vào không đủ để xạc cho cục pin.(khả năng này cao hơn)
Bạn mượn ai một cục xạc zin, cắm vào một lúc khoảng 15 phút rồi bật máy nếu nó lên tốt là không việc gì cả. hay mượn một cục pin xịn của ai đó thử cũng được.

cnvui2106

tại sao sau khi em up xong ; lần nào nó cũng hiện ra :

Enable KITL NO;
Clean Registry Hive: Yes;
Format Storage: Yes

bắt mình chọn là sao ?

chọn rồi SR lại nó lại hiện ra !!!

khắc phục sao bây giờ ?

8375600

con dopod 900 của mình sao không vô bootloader được

Nguồn + đèn + reset thì tắt luôn, muốn lên phải chọt reset lại

connguab

con dopod 900 của mình sao không vô bootloader được

Nguồn + đèn + reset thì tắt luôn, muốn lên phải chọt reset lại

=)) =)) =))
Đúng rồi bạn à , Khi bạn vào bootloader thì đèn nền k sáng đâu, bạn nhìn kỹ vào thì sẽ thấy có 2 dòng chữ nằm ở phía trên và phía dưới đấy !!! :)) :)) :))

cnvui2106

tại sao sau khi em up xong ; lần nào nó cũng hiện ra :

Enable KITL NO;
Clean Registry Hive: Yes;
Format Storage: Yes

bắt mình chọn là sao ?

chọn rồi SR lại nó lại hiện ra !!!

khắc phục sao bây giờ ?

các bro có cách nào tắt hẳn cái boot option này đi không? lần nào bật máy lên nó cũng hiện ra khó chịu quá

LuongQuang

Super V.I.P
Chức năng này phải ấn tổ hợp phím cứng mới có tác dụng và kích hoạt, nó đâu có tự chạy được? Bạn xem có bị kẹt phím nào không? Mà bạn up bản ROM nào mà bị vậy, nếu không thì up lại rom thử xem sao. :-?:-??

cnvui2106

làm sao để vào boot options của exec dc vậy các bro?
ấn tổ hợp phím nào ?
em biết vào mỗi boot loader thôi
hix ko ai biết à?
hình như máy em bị kẹt phím nên lúc ấn phím camera thì nó tự chụp luôn; ấn phím backlight thì nó ko có tác dụng
đúng vậy ko các bro?
có cách nào xử lý ko ? hay phải mang ra hàng ? mà nên mang ra chỗ nào sửa ở HN ?

Last edited by a moderator:

minhtieu

hic, các bác giúp e với. lâu lắm ko up room, từ hồi chỉ wm5, hôm qua rảnh rỗi định up room mda pro lên bản 2.11.15 , sau khi up thành công, vẫn cắm cap, soft reset máy trở về chế độ boot loader, hard reset thì hiện lên cái màn hình trắng press 0... press X ... , bấm 0 thì hiện thêm cái dòng chữ clean.. rồi máy lại trở về chế độ boot loader, các bác giúp với

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hic, các bác giúp e với. lâu lắm ko up room, từ hồi chỉ wm5, hôm qua rảnh rỗi định up lên bản 2.11.15 đưa chú mda pro về chế độ Bootloader xuất hiện màn hình đen có dòng v1.01 và serial, nhưng khi cắm cáp vào máy thì ko thấy chuyển sang usb, soft reset lại máy cho máy ở chế độ bình thường cắm cáp vào, bật chế độ alow usb conection ở active sync, chạy file MaUpgradeUt_noID thì máy lại trở về chế độ bootloader, tiến hành up thì thấy có hiện lên màn hình welcom ... bấm next một lúc thì màn hình tiếp theo ko hiện được version cũ và version cần up, vẫn bấm next tiếp thì cũng chẳng thấy hiện tượng gì, để 2 tiếng liền rút cáp ra, máy vẫn ở chế độ bootloader, soft reset máy tắt đi và lại chuyển về chế độ boot loader, hard reset xuất hiện màn hình trắng press 0 ... và press X ... nhưng bấm cái nào thì máy cũng đều chỉ chuyển về chế độ bootloader, ko biết là bị lỗi gì

Bạn nhớ trước khi up rom phải đưa máy về chế độ boot và ở AS bỏ chế độ alow usb conection rồi mới chạy file MaUpgradeUt_noID đã có hướng dẫn cụ thể rồi mà. Bạn thử up lại rom gốc của nó xem còn bị tình trạng vậy không hoặc xem máy của bạn có bị kẹt nút nào không??? nếu tất cả tình trạng như trên mà không được mình nghĩ máy bạn chết DOC thử format lại xem thế nào nhé đã có bài hướng dẫn rồi bạn chỉ việc làm theo là được. Thân!!!

hic, các bác giúp e với. lâu lắm ko up room, từ hồi chỉ wm5, hôm qua rảnh rỗi định up lên bản 2.11.15 đưa chú mda pro về chế độ Bootloader xuất hiện màn hình đen có dòng v1.01 và serial, nhưng khi cắm cáp vào máy thì ko thấy chuyển sang usb, soft reset lại máy cho máy ở chế độ bình thường cắm cáp vào, bật chế độ alow usb conection ở active sync, chạy file MaUpgradeUt_noID thì máy lại trở về chế độ bootloader, tiến hành up thì thấy có hiện lên màn hình welcom ... bấm next một lúc thì màn hình tiếp theo ko hiện được version cũ và version cần up, vẫn bấm next tiếp thì cũng chẳng thấy hiện tượng gì, để 2 tiếng liền rút cáp ra, máy vẫn ở chế độ bootloader, soft reset máy tắt đi và lại chuyển về chế độ boot loader, hard reset xuất hiện màn hình trắng press 0 ... và press X ... nhưng bấm cái nào thì máy cũng đều chỉ chuyển về chế độ bootloader, ko biết là bị lỗi gì

Kẹt bootloader rồi, tải tool exit bootloader về chạy là OK thôi bạn!

minhtieu

Kẹt bootloader rồi, tải tool exit bootloader về chạy là OK thôi bạn!

tks bác, e nó chạy ok rồi nhưng h có một bệnh là thỉnh thoảng cho máy về chế độ bootloader thì không sync được, dòng chữ serial ko chuyển thành usb, làm vài lần có lần được, trong những lần được đấy thì có lần up room, up radio được, có lần ko, có lần ko sync nữa rút cap ra thì vẫn hiện lên chữ usb chức ko phải chữ serial.
có phải DOC có vấn đề ko và có nên format DOC ko nhỉ

Goldsun

Các bạn ơi, có ai uproom được trên Window Vista hướng dẫn mình với.
Cảm ơn các bạn,