• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

remankid

các bác ơi! tại sao em tải các bản rom về giải nén ra để úp ,thì phần ( TO & FROM ) ko hiện lên jì cả? Trong khi em úp BL thì nó có hiển thị. Mong các bác giúp em với ,em thèm úp lắm rồi.Thanks

Bạn phải tải cả bản ROM về nữa chứ, đây chỉ có mỗi Tool thôi.Trong bản ROM có file nk.nbf, bạn copy vào thư mục chứa Tool để up như hướng dẫn của chú Quang(rất cẩn thận đó bạn):D

dcn488

Bạn phải tải cả bản ROM về nữa chứ, đây chỉ có mỗi Tool thôi.Trong bản ROM có file nk.nbf, bạn copy vào thư mục chứa Tool để up như hướng dẫn của chú Quang(rất cẩn thận đó bạn):D

mình tải radio1.18 về ,bỏ vào tool để úp mà nó cũng ko hiện lên thì làm sao mình úp đây:-??. Giúp mình với nhé. Thanks!

minhpavel

các bác ơi,em ở Hà nội,máy em bị treo ở màn hình o2,kô vào đc nữa,chắc bi chết DOC mất rùi.Hic,em nghe các bác nói là đã có người trị đc bệnh này,các bác có thể chỉ cho em với đc kô.em ở HN các bác nhé

TuyetKy

Bac lai UP ROM goc, neu ko duoc thi thi Format DOC theo huong dan cua anh Quang co han 1 topic rui do. Sorry mod nha, moi Up ROM nen chua cia bo go tieng Viet

remankid

mình tải radio1.18 về ,bỏ vào tool để úp mà nó cũng ko hiện lên thì làm sao mình úp đây:-??. Giúp mình với nhé. Thanks!

Bạn thử dùng bộ TOOL mình đính kèm xem nhé,nhớ là bỏ cái Allow USB connection đi nhé. Mình vẫn up thường xuyên mà có sao đâu :|
Tool này được cái hình ảnh hơi bị "hot" 1 tý :p

minhpavel

các bác cho em hỏi tí,có 1 bác bên handheld bảo em là nếu vẫn bật đc bootloader lên thì kô chết DOC đc đâu.Có đúng thế kô ạ?các bác chỉ giáo cho em với

TuanQuang

các bác cho em hỏi tí,có 1 bác bên handheld bảo em là nếu vẫn bật đc bootloader lên thì kô chết DOC đc đâu.Có đúng thế kô ạ?các bác chỉ giáo cho em với

bạn nhầm, mình đã chết DOC nên mình biết nó như thế nào, Chết DOC vẫn vào đc DOC, vẫn up rom bình thường, nhưng khi up rom xong thì chỉ dừng lại ở màn hình 02 thôi, bạn nên Format DOCtheo Man Quang hướng dẫn, hy vọng là DOC của bạn ko bị chết về mặt vật lý mà chỉ bị Stuck thôi.Nếu như bị chết về mặt vật lý thì chỉ có thay DOC thôi

DucLinh

Chỉ bị lỗi Disk on chip khi sao chép các thông số của Rom thui,chứ nếu chết DOC rùi thì chỉ có nước khò ra thay con khác vào thui:D

PhamQuang

Manager

Còn vào được Bootloader, còn Up được ROM mà chỉ bị treo ở màn hình khởi động (O2) tức là bị Stuck At Splash Screen.
Phương pháp format DOC chính là phương thuốc chữa bệnh này đó.

Nếu không vào được Bootloader, tức là DOC đã chết, thì chịu, chỉ có cách thay DOC mà thôi.

minhpavel

các bác cho em hỏi,con MDA pro của em đầu tiên là bị đứt cáp,em đã thay cáp,thay cáp xong thì chết DOC và xạc pin thì kô vào,cắm xạc vào thì đèn báo chỉ đc 1 lúc,đến khi hiện màn hình có chữ o2 thì nó tắt ngay,ko thấy đèn báo nữa.Em vẫn bât đc botloader nhưng hình như vì ko xạc đc pin nên man hình tối thui,chỉ nhìn mờ mờ đc thui.Kô biết cái xạc pin kô vào này là lỗi phần cứng hay mềm,vì phải xạc đc pin thì mới format DOC đc?

linhquangtri

các bác cho em hỏi,con MDA pro của em đầu tiên là bị đứt cáp,em đã thay cáp,thay cáp xong thì chết DOC và xạc pin thì kô vào,cắm xạc vào thì đèn báo chỉ đc 1 lúc,đến khi hiện màn hình có chữ o2 thì nó tắt ngay,ko thấy đèn báo nữa.Em vẫn bât đc botloader nhưng hình như vì ko xạc đc pin nên man hình tối thui,chỉ nhìn mờ mờ đc thui.Kô biết cái xạc pin kô vào này là lỗi phần cứng hay mềm,vì phải xạc đc pin thì mới format DOC đc?

anh đi mua cái sạc pin rời đó cái đó có thể sạc được mà, giá khoản 30 ngàn thôi.X-(

duc29685

Các anh ơi cho em hỏi Em được cho 1 máy EXEC ban đầu Storage của nó đã là 52,31 MB nên em nghĩ là nó đã unlock and unhide ExtendedRom rồi . Sau đó em uprom lên bản rom 2006 của PDA việt thì nó lại có thêm ExtendedRom 0.98 MB nữa và storage vẫn là 52.31 MB . Vậy cho em hỏi thực ra máy em đã unlock and unhide ExtendedRom chưa ạ ?
Xin cám ơn các anh

a76vna

CON mda của em ko hiểu UP kiểu gì mà chỉ up dc 1 rom duy nhất của UNI 2.11.10 thôi- mà lúc báo lỗi lúc không. Còn chẳng thể nào UP dc ROM khác kể cả WM5.(nó báo lỗi ID country)
Em cũng không hiểu sao có lúc nó khởi động lúc lại treo ở splash boot (màn hình hiện 3 thông số màu đỏ)
Đang chạy mà restart là nó lại treo khởi động ngay?
Đã fomart DOC cũng ko dc.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh ơi cho em hỏi Em được cho 1 máy EXEC ban đầu Storage của nó đã là 52,31 MB nên em nghĩ là nó đã unlock and unhide ExtendedRom rồi . Sau đó em uprom lên bản rom 2006 của PDA việt thì nó lại có thêm ExtendedRom 0.98 MB nữa và storage vẫn là 52.31 MB . Vậy cho em hỏi thực ra máy em đã unlock and unhide ExtendedRom chưa ạ ?
Xin cám ơn các anh

Không phải là 0,98M đâu nhé bạn chính xác là 9.93M đó bạn. Như vậy là bạn đã unlock được rồi thường rom của PV mình là unlock luôn ExtendedRom rồi đó. Thân!!!

duc29685

Các anh ơi em up bản rom WM6 2.11.14 cua PDA Việt thì ExtendedRom hiện ra chính xác là 0.98 MB chứ không phải là 9,93 MB . Em thử cài phần mềm unlock & unhide trên diễn đàn mình nhưng sau khi cài kick vào biểu tượng thì phần mềm này không thấy chạy ( Không hiện ra chữ ok để bấm vào 2 lần như hướng dẫn) ??? Vậy không hiểu tại sao mong các anh giúp cho
Cám ơn các anh nhiều lắm

zhangguobao2111

không biết bác nào biết cách cài font tiếng trung cho con máy exec ko ,cả bọ gõ nữa. em cần gấp....nếu bác nào biết chỉ em còn em cũng đang nghiên cứu nếu biết em sẽ đưa lên cho cả nhà biết.(người dùng tiếng trung ơ nhà mình ngày càng nhiều)

dungdtxd

Có bác nào bị trường hợp như emkhông:
Bật Bluetooth send file sang máy khác cứ được 1-:-3% là treo máy khôg thể nào gửi đcj file.
Bản Rom đang dùng:
Rom version:2.11.14 PV
Rom date: 09/15/07
Radio version: 1.18.00
Protocol version: 42.54.P8
ExtRom version:V14PDAVIET
hay Radio của máy em bị xung với Rom nhỉ. EM dùng MDA có bác nào biết xin giải thích hộ và cách khắc phụcvới ạ:-/

connguab

Có bác nào bị trường hợp như emkhông:
Bật Bluetooth send file sang máy khác cứ được 1-:-3% là treo máy khôg thể nào gửi đcj file.
Bản Rom đang dùng:
Rom version:2.11.14 PV
Rom date: 09/15/07
Radio version: 1.18.00
Protocol version: 42.54.P8
ExtRom version:V14PDAVIET
hay Radio của máy em bị xung với Rom nhỉ. EM dùng MDA có bác nào biết xin giải thích hộ và cách khắc phụcvới ạ:-/

:-? :-? :-?
K có chuyện radio xung đột với rom đâu bạn ! Việc bạn k thể gởi bluetooth sang máy khác và hay bị treo máy là do bản rom 2.11.14 PV bị lỗi, bạn có thể up bản rom mới nhất 2.11.15 PV, đã fix được nhiều lỗi của bản rom trước !
Chúc bạn vui nha ! :)) :)) :))