• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi Font chi tiết bằng hình ảnh!

1buongchuoi9

may pro.oy giup minh phat.minh dung e65 vao web toan o vuong minh thu cai font zui nhung ko duoc.cai phan mem cua chu top minh tai ve dui nhung ko intalls dc.no bao certificate erro gi do.hix co phai may bi loi pm ko.bay h lam sao ma cai dc font chu h may pro...

thang ban minh cung dung e65 nhung font tv thi co san trong may zui.ko biet may minh bi lam sao.giup minh voi thank nhiu.

AndyCuong

Supper Moderators
may pro.oy giup minh phat.minh dung e65 vao web toan o vuong minh thu cai font zui nhung ko duoc.cai phan mem cua chu top minh tai ve dui nhung ko intalls dc.no bao certificate erro gi do.hix co phai may bi loi pm ko.bay h lam sao ma cai dc font chu h may pro...

thang ban minh cung dung e65 nhung font tv thi co san trong may zui.ko biet may minh bi lam sao.giup minh voi thank nhiu.

máy bạn chưa hack phone , nên cài PM báo certificate . bạn qua bên này xem nhé! làm theo cách 1 LINK

singleboy_nvt

Mình thấy có nhiều mem mới gặp khó khăn trong việc đổi font chữ thay cho font mặc định. Các bài viết khác chủ yếu hướng dẫn chép font vào C:\Resource\fonts thì tỉ lệ thành công không cao, khởi động xong chẳng thấy thay đổi gì:( lại còn rất dễ gây treo máy khi khởi động, theo phản ánh thì có bạn phải format máy luôn.Hix hix.:-?.
Nay mình viết bài này hướng dẫn các bạn đổi font bằng chương trình FontRouterMan rất dễ thực hiện và có nhiều tùy chỉnh cho font của các bạn.
Nếu thành công thì thanks khích lệ nhé. Hihi:D

themes của bác đẹp quá , share cho ae với

phuctho

mình cài vô ok hết rồi, h chán xóa đi thì bị lỗi font, mình xóa folder font trên thẻ nhớ luôn rồi. h làm sao để bt như trước đuộc vậy bro? chẳng lẽ phải format máy lại sao?

AlyCuong

Active Member
mình cài vô ok hết rồi, h chán xóa đi thì bị lỗi font, mình xóa folder font trên thẻ nhớ luôn rồi. h làm sao để bt như trước đuộc vậy bro? chẳng lẽ phải format máy lại sao?

Khởi động lại máy là bình thường thôi bạn. :D

phuctho

hì, mình đã khởi động lại máy, chọn tiếng anh hoặc tiếng việt đều bị lỗi font hết.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ok, bình thường rồi bro, khi cài 2 file chì xóa 1 file nên vẫn còn bị lỗi, phải xóa đủ 2 file cài mới bt lại.thank

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

Các bác cứ tiếp tục cho ý kiến, chứ e làm 2 cái là 6120c và N81 2G vẫn Ok.

mình xài 6120c chưa up fw thì hổ trợ tiếng việt sau khi đứa lên 7.10 qua NSU thì giờ k hổ trợ tiếng việt nữa. toàn hiện ô vuông. khắc phục lỗi font ntnao vậy. có font nào làm đc ko hướng dẫn mình với.
bạn bik 6120c hack bằng helloOX bản nào ko.mình xài v7.10

Chỉnh sửa cuối:

hai8668

Mình vừa đổi thử...xong restart lại máy,nó nháy màn hình sáng 2 fát rồi tắt ngấm :)) chưa đến hình bàn tay luôn.lại fải tháo thẻ nhớ ra.hic chắc ko thử nữa đâu.chán qué.mình dùng e71

tien210793

mình xài 6120c chưa up fw thì hổ trợ tiếng việt sau khi đứa lên 7.10 qua NSU thì giờ k hổ trợ tiếng việt nữa. toàn hiện ô vuông. khắc phục lỗi font ntnao vậy. có font nào làm đc ko hướng dẫn mình với.
bạn bik 6120c hack bằng helloOX bản nào ko.mình xài v7.10

Bạn hak bằng bản 2.03 là đc. Mình hak bằng bản đấy đc rồi

Mình vừa đổi thử...xong restart lại máy,nó nháy màn hình sáng 2 fát rồi tắt ngấm :)) chưa đến hình bàn tay luôn.lại fải tháo thẻ nhớ ra.hic chắc ko thử nữa đâu.chán qué.mình dùng e71

Bạn phải cài vào thẻ nhớ. Cài vào bộ nhớ máy thì k đc. Mà mình thấy đổi phôg đơn giản mà mọi ng ý kiến ý cò nhiều thế.hj

hai8668

Bạn hak bằng bản 2.03 là đc. Mình hak bằng bản đấy đc rồi

Bạn phải cài vào thẻ nhớ. Cài vào bộ nhớ máy thì k đc. Mà mình thấy đổi phôg đơn giản mà mọi ng ý kiến ý cò nhiều thế.hj
mình cài vào thẻ mà,cài vào máy chắc 4 ngón rồi.tháo thẻ ra thì khởi động đc ngay.hic

Boykuteo

Nếu mình ko muốn dùng font tiếng trung nữa muốn về như cũ thì làm ntn vậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

mình vừa thử 1font china nhưng khi khởi đông lai máy bật lên ko đc phải tháo thẻ ra mới đc

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member

mình vừa thử 1font china nhưng khi khởi đông lai máy bật lên ko đc phải tháo thẻ ra mới đc

Không muốn xài font nữa thì xóa cái phần mềm đó đi rồi restart lại là xong. Nhớ cài 2 file nên phải xóa cả 2 nhé.
Còn k lên dc thì bạn thử font khác xem.

w0nderb0y

lỗi font đó bạn,
Kài bản tiếng việt này cho dễ dùng nè
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Ứng-dụng-đổi-Fonts-trên-S60v3-S60v5-Việt-hóa
.
Vào đây tải font vn+china.
Font ở đây không bị lỗi nên cài thẳng vô máy ý.. Giải nén bằng Pc hay pm Winrar trên điện thoại nha. Dùng xplore giải nén, cài đơ máy ráng chịu
http://www.pdaviet.net/showthread.php?107876-Một-số-Font-TV-CN-cho-s60v3-amp-S60v5

AlyCuong

Active Member
Mình dùng N82 không tương thích với phần mềm này.hix..bạn có phần mềm nào đổi font cho N82 cho mình xin với.TQ

Nó báo k tương thích bạn cứ ấn Ok, cài xong mà mở dc thì dùng Ok bạn ah, k phải lo đâu.

tubinsky

E 63 chay ngon chu bac?
ak cai dat vao teh hay vao bo nho may ha bac?
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator: