• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Download tại trang 4shared.Com

chungtom123

Hiện nay trên diễn đàn còn rất nhiều anh em sau khi trang 4shared thay đổi giao diện thì ko biết cách download file ở trang này như thế nào
.
Thực ra download ở trang này rất dễ chỉ việc áp dụng cách copy liên kết theo cách mà anh thangnd... đã hg dân down tren trang mediafire.com là đc
http://www.pdaviet.net/showthread.p...B6-3-VI-by-LQT-(Có-HD-chi-tiết-bằng-ảnh)-!
Tuy nhien còn nhiều anh em chua biết cách áp dụng the nào và van còn nhiêu thắc mắc nen mình lâp ra topic này.

Sau đây minh sẽ hg dan qua ví dụ o day là mình down file aifwiza by anhtamhcm mà anh Jimmy_qyu up:

các ban nhìn vào hình sẽ rõ
1. Tep cần download
2. Chỉnh con trỏ đến vùng down(màu xanh trên hình) vì sever china nên trag 4shared tiếng china
3. An phím 1 và chọn sao chép
4. Chọn sao chép lien kết
5. Vào quản ly tai ve -> tác vụ mới
6. Chọn dán
7. Dán liên kết
8. An ok và sẽ bat đầu download
9. Tải xong

Chỉ như thế thôi là đã có thể download rồi, that đơn giản phải ko.

p/s: sr Mod vì post wa đt nên chỉ có thể trình bày như thế này thôi

GIAO_CHU

Download 4shared bình thường mà, nó bảo chờ bao nhjêu gjây thì canh me chờ bấy nhjêu gjây rùj bấm vào đường link down bên dướj

chungtom123

@Giao chu
cũng tùy file thôi, năng 1 ty thì đợi dài cổ vẩn ko down đc =))
làm này nhanh hơn bn

@tuan hien 98
Nhung cứ thử trên ucwed 7.0 trở lên xem

Chỉnh sửa cuối:

cute09

Oạch.Sao e dùng bản 7.0 en server vi của manhtu.Khi down trên 4shared no không hiển thị như thế kia,bị thiếu mất nội dung,chỉ có 1 dấu hỏi ở giữa.Bấm reload thì được nhưng out ra ngoài ngay.Chán chết!

Chỉnh sửa cuối:

Tuanhiepkhach

Mình có cách này.Đảm bảo tất cả link of file nào cũng đều down được hết.Cách bạn dùng operamini.Tốt nhất là bản 4.2 hoặc 5.0.Nếu ko phải đơi mấy giây ,thì click vào chữ (nhấp vào đây để tải xuống tệp tin này) có thể down luôn =opera,hoặc copy rồi paste vao ucweb là ok.Nếu fải đợi,ví dụ là khoảng 20 giây.Thì dùng operamini thì giữ trang 4shared đó,ta nhấp vào "Chọn"=>"Nhập địa chỉ" vẫn giữ nguyên link fía trên=>"Đến".Chờ nó load xong.Mỗi lần giảm xuống 3s.Cứ thế.Vidu 20s còn lại 17s.=>2s=>nhấp vao dể taỉ =>copy ucweb=>down.Nếu mun làm nhanh hớn thì ko can cho nó load xong.Chỉ đang xử ly la cho load tiếp.Sẽ nhanh hơn.Ai lam đươc thì up hình vơi.Cho moị nguời xem nhé.Chúc thành công!

Tuanhiepkhach

Đấy là kĩ thuat danh cho Các bạn dùng song song 2 bả operamini va ucweb nhé.Làm tưon tự với 60s hay 100s nhé.Dù faỉ đợi bao nhiêu giây cũng ta down dưoc hết.Hoăc nếu chỉ dùng ucweb=>công cụ=>xem chi tiết=>link trang=>đến=>sẽ giảm xuống 3s=>download thôi.Ok.Hehe

chungtom123

Mình có cách này.Đảm bảo tất cả link of file nào cũng đều down được hết.Cách bạn dùng operamini.Tốt nhất là bản 4.2 hoặc 5.0.Nếu ko phải đơi mấy giây ,thì click vào chữ (nhấp vào đây để tải xuống tệp tin này) có thể down luôn =opera,hoặc copy rồi paste vao ucweb là ok.Nếu fải đợi,ví dụ là khoảng 20 giây.Thì dùng operamini thì giữ trang 4shared đó,ta nhấp vào "Chọn"=>"Nhập địa chỉ" vẫn giữ nguyên link fía trên=>"Đến".Chờ nó load xong.Mỗi lần giảm xuống 3s.Cứ thế.Vidu 20s còn lại 17s.=>2s=>nhấp vao dể taỉ =>copy ucweb=>down.Nếu mun làm nhanh hớn thì ko can cho nó load xong.Chỉ đang xử ly la cho load tiếp.Sẽ nhanh hơn.Ai lam đươc thì up hình vơi.Cho moị nguời xem nhé.Chúc thành công!

vẫn chỉ là 1 cách như trên của mình thôi. Cach này chỉ ap dụng cho ai bi giốg cute09 thôi =)) chứ làm như tớ mất 3s de down 1 file :D

chungtom123

Phải vọc nhìu bạn ah :D

Copy link và paste trong opera sang ucwed thế nào vậy.?

test trên operamini 4.2 :D
làm như hình nhé.
Muốn copy thì ấn giữ phím bút chì
rồi paste vào ucwed như hg dẫn ở đau trag
bat dầu từ buoc 5 =))

Chỉnh sửa cuối:

hoangtu_ngok

Thử cách kia ko dc zùi. Tui toan lây operamini lấy link zùi dùng smartget download thôi rất hiêu quả nhưng hơi lằng nhằng chút. Hjhj

trungR1988

Member
Chủ đề này đóng lại được rùi đấy.Dùng Operamini v5.1 or Operamobi v10.1 mà down 4share và các hot khó nhất.Mà dùng thằng này thay cho Ucweb đc rùi đấy(hj vọng bản sau sẽ tốt hơn nữa).Vừa tiện và ít kb hơn đỡ phải vào Ucweb lại copy làm gì cho mất công.

cute09

Opera 5.1 mà cài vào mấy cái os7,8 thì có mà down.Ram đã ít,chạy sao nổi.Phát hiện ra rằng,để down theo cách này thì máy cần phải có fonts tiếng trung hoặc đa ngôn ngữ thì càng tốt. Lần trc chỉ có font 2in1 thôi,đến chỗ copy link là bị out ngay.Hm qua tìm đc 1 fonts đa ngôn ngữ vừa ý của bác daoquangsu,vậy là đã down trên 4shared ầm ầm.Trc toàn dùng opera để down.Giờ thì gỡ rồi,nhẹ máy.Keke
Mà sao 4shared toàn tiếng tàu thế nhỉ.Dù đang dùng uc 7.2 en official.

Choyhunra

Mình cũng dùng uc6.3,uc7.4,nhưng khi vào 4shared thì k0 thấy chỗ nào để click vào down cả,chỉ thấy tên file mình cần down thuj à.

piore

4shared nâng cấp rồi nhé bạn. H muố down thì dùng ucweb copy link sang opera browser mà down nhé

cute09

4shared vẫn down đc bằng Ucweb nhé.Vừa test xong.
Đầu tiên tắt bỏ chế độ wap compression đi nhé.Vào 4shared ,tìm file cần down,chuyển sang chế độ phone ua.Chọn download,lúc này k thấy link để copy thì các bạn reload trang đó,reload xong sẽ có link để copy.Ok