• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Flash ROM trực tiếp trên Internal Storage cho HTC Diamond

saonhanma

Chào các bạn ! Lúc trước máy HTC diamond của mình dùng radio Radio v1.09.25.23 (Quad Band) và Rom "RUU_Diamond_HTC_WWE_EastEurope_2.03.479.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship" .Nhưng do bắt không được GPS (mình đã cài VietMap R12 và cài GPS Location để test).Thấy các bác up Radio 1.17.25.09 bắt được GPS nên mình đã up. Nhưng khi up xong mình reset và cả Hard Reset thì máy hiện lên dòng chữ "Touch Diamond và 3 dòng chữ màu đỏ dưới góc phải màn hình".Nên mình đã up radio 1.11.25.01 tình hình vẫn bị treo y như ở trên. Xong mình up lại radio 1.09.25.23 , tình hình không cải thiện hơn , vẫn bị đơ y chang vậy(mặc dù để từ tối đến giờ).Máy mình dùng pin dung lượng cao 1800 , pin còn hơn 50% luôn. Giờ nhờ các cao thủ chỉ em cứu em yêu của em với. Cảm ơn nhiều!

DucLong

Super V.I.P
Chào các bạn ! Lúc trước máy HTC diamond của mình dùng radio Radio v1.09.25.23 (Quad Band) và Rom "RUU_Diamond_HTC_WWE_EastEurope_2.03.479.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship" .Nhưng do bắt không được GPS (mình đã cài VietMap R12 và cài GPS Location để test).Thấy các bác up Radio 1.17.25.09 bắt được GPS nên mình đã up. Nhưng khi up xong mình reset và cả Hard Reset thì máy hiện lên dòng chữ "Touch Diamond và 3 dòng chữ màu đỏ dưới góc phải màn hình".Nên mình đã up radio 1.11.25.01 tình hình vẫn bị treo y như ở trên. Xong mình up lại radio 1.09.25.23 , tình hình không cải thiện hơn , vẫn bị đơ y chang vậy(mặc dù để từ tối đến giờ).Máy mình dùng pin dung lượng cao 1800 , pin còn hơn 50% luôn. Giờ nhờ các cao thủ chỉ em cứu em yêu của em với. Cảm ơn nhiều!
Bạn lấy ROM ship có luôn radio rồi up lại cho máy. Chắc là up nhầm radio không phải của diamond rồi phải không?

tuxedo075

em được kể kinh nghiệm biến " Atom " thành cục chặn giấy của ông anh cạnh nhà khi uprom bằng cách này là phải xóa sạch thẻ nhớ sau đó mới thả rom vào để up , nếu không rất dễ xaỷ ra sự cố khi up . Một vài chia sẻ không biết có chính xác không.
Cảm ơn bác Longnguyen em đã up rom theo cách này thành công roài , giờ đang tìm Rom phù hợp , mấy cái Rom6.5 cài vào chậm quá , hay bị treo . Nhân tiện cho em hỏi ,trc khi HSPL máy rm có Rom ship 6.1 sau khi nghịch Rom muốn về Rom cũ thì làm thế nào ạ !!

DucLong

Super V.I.P
em được kể kinh nghiệm biến " Atom " thành cục chặn giấy của ông anh cạnh nhà khi uprom bằng cách này là phải xóa sạch thẻ nhớ sau đó mới thả rom vào để up , nếu không rất dễ xaỷ ra sự cố khi up . Một vài chia sẻ không biết có chính xác không.
Cảm ơn bác Longnguyen em đã up rom theo cách này thành công roài , giờ đang tìm Rom phù hợp , mấy cái Rom6.5 cài vào chậm quá , hay bị treo . Nhân tiện cho em hỏi ,trc khi HSPL máy rm có Rom ship 6.1 sau khi nghịch Rom muốn về Rom cũ thì làm thế nào ạ !!
Bạn up bình thường như khi đã làm trước đó thôi.

minichau

giúp em với, sao khi ấn Soft Reset + Hold volume down button + back button thì máy báo trigger USB host

namvu1686

Công nhận cách này nhanh và an toàn hơn hẳn cách up rom bằng cáp nối,nhưng vấn đề là bây giờ nếu em muốn up rom đuôi exe như kiểu rom ship trong topic trên thì làm thế nào ạ :(

heobanhki

Công nhận cách này nhanh và an toàn hơn hẳn cách up rom bằng cáp nối,nhưng vấn đề là bây giờ nếu em muốn up rom đuôi exe như kiểu rom ship trong topic trên thì làm thế nào ạ :(

romship thì cũng như vậy thôi, bạn dùng winrar bung nén file exe ra rồi tìm file .nbh

ngockhanh1988

Máy gặp tình trạng chỉ chạy đến màn hình boot rôi đứng thì làm sao bà kon?
Vừa cài xong cái soft keyboard reset t lại máy thì đơ luôn :(

duchanh85

minh muon nho ban uprom cho con htcdiamond cua minh
ban o dau, co so dien thoai cho minh lien lac duoc ko?

duchanh85

hic,máy của mình cũng bị giống bạn TITIHD rồi. lỗi khi up rom.
ai ở sàigon giúp mình với

Last edited by a moderator:

Forever1Love

may to cung bi loi khi up rom truc tiet tu bo nho trong , khi nhan to ho phim volume down + back button + soft reset thi ra man hinh up rom, khi dang kich hoat diamimg.nbh thi thong bao loi . ai biet cach sua chi cho minh voi. thanks!
sr vi ko viet dc tieng viet, rom cui qua, cai vietkeybroad ma van ko viet dc.

DucLong

Super V.I.P
minh muon nho ban uprom cho con htcdiamond cua minh
ban o dau, co so dien thoai cho minh lien lac duoc ko?
Bạn đọc hướng dẫn rồi làm theo là ok thôi.
hic,máy của mình cũng bị giống bạn TITIHD rồi. lỗi khi up rom.
ai ở sàigon giúp mình với

may to cung bi loi khi up rom truc tiet tu bo nho trong , khi nhan to ho phim volume down + back button + soft reset thi ra man hinh up rom, khi dang kich hoat diamimg.nbh thi thong bao loi . ai biet cach sua chi cho minh voi. thanks!
sr vi ko viet dc tieng viet, rom cui qua, cai vietkeybroad ma van ko viet dc.
các bạn khi up rom qua bộ nmho71 trong của máy nếu bị lỗi nên kiểm tra dung lượng pin còn đủ trên 50% không, kiểm tra file ROM khi tải về có bị lỗi không hoặc khi đổi tên file rom đổi chưa đúng.

quangtunghtt

chao bạn mình co con htc diamond p3700 mình downloat bản rom Gen.Y D2X R2.6 WWE.7z file costomRUU.EXE chạy thì báo lõi.mình đã dổi tên thành DIAMIMG.nbh và cài trên trẻ nhở may cứ đứng ở Bootloader ko up rom dc mong các bạn chỉ dẫn cho mịnh với.Hard-SPL-Diamond-OliNex là hình 3 màu và thông tin:
SPL-1.40.OliNex......mong các bác chỉ dẫn cho mình với.thank.
làm ơn gửi vào mail cho mình nhé tìm trong diễn đàn khó quá...
mail mình là :dvtsp2ht@gmail.com.

tidusbmt

có pro nào up video được không,em làm hoài không được cứ báo trigger usb host thôi dù không cắm cáp,mọi lần em up bằng file.exe nhưng bầy giờ mỗi lần ấn rom .exe là nó báo thế này The application failed to initialize properly(0 nhân c0000135).Click on to Ok to tẻminate the application
Mong các bác chỉ giáo sớm cho em chứ bản rom hiện tại khổ sở lắm.

Last edited by a moderator:
có pro nào up video được không,em làm hoài không được cứ báo trigger usb host thôi dù không cắm cáp,mọi lần em up bằng file.exe nhưng bầy giờ mỗi lần ấn rom .exe là nó báo thế này The application failed to initialize properly(0 nhân c0000135).Click on to Ok to tẻminate the application
Mong các bác chỉ giáo sớm cho em chứ bản rom hiện tại khổ sở lắm.
PC bạn cài NetCF và AS hay MDC chưa vậy?

nhatquang9x

cho minh hoi.minh moi mua cu lai cua thang bn.nhung vao MEMORY kt thi dk co 2GB.tren may tinh kung chi hien 2Gb.cho hoi la tai sao zay.ma ro rang may cua e no chuan la 4GB ma.ben ngoai kung ghi 4GB INTERNAL STOGARE mak.bac nao giup e vs.thanks

chungvankiet

cứu với bác DucLong ơi Con diemond mình vào vọc bị die rùi.mình nghĩ là lỗi khi copy file .nbh .tình trạng là vào chạy 3s die lun.hic bác có SDT ko cứu với