• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

northwest

Ai biết cách tự tạo nhạc chuông và hình nền khởi động máy cho nokia 5530 RM_504

mình cần tự tạo nhạc chuông và hình nền khởi động và tắt máy cho nokia 5530 nhưng không biết làm ntn bạn nào biết cách chỉ dẫn cụ thế giúp mình với? thanks trước nha các ban! :((

YinYang

Active Member
mình cần tự tạo nhạc chuông và hình nền khởi động và tắt máy cho nokia 5530 nhưng không biết làm ntn bạn nào biết cách chỉ dẫn cụ thế giúp mình với? thanks trước nha các ban! :((

Bạn vào Đây để tìm hiểu nhé

congtutrensan_9x

bạn thích hình như thế nào up hình đó lên mình làm cho còn đổi nhạc chuông thì chỉ file 101F8798.txt trong private/10202be9. Hình flash boot thì chỉnh 101F8763.txt

imuzik10

dùng nokia cleaner backup vocommander từ fw port sang ví dụ cfw n97mini thì tách vocommander từ fw n97mini rm-555

đã làm, kết quả vẫn la zero. Vào lệnh thoại, chọn phát, kết quả là vẫn im tịt, chẳng khá đc tí gì dù đã dùng cả FW gốc.

dangquy197

Mất 2 ngày để Fix xong lỗi và bổ sung các tính năng mới thì FW lại mắc lỗi ko chạy dc 1 số game Java của VN như Ola, Kill Zone Ai biết cách thì cứu e với, đã thử nạp các bản Java 2.0, 2.1 vào, tắt hết báo cáo mà vẫn bị crash

ch3mistry

mình muốn mod thêm 7 trang kí tự vào fw, đã down về dc 2 file này để cho vào core là avkon.r01 avkon.r96
nhưng khổ nỗi trong core đã có sẵn file avkon.r01 khiến mình ko thể chép đè, chép đè là flash xong máy lỗi ko vào dc danh bạ và 1 số thứ khác ngay @@, nếu đổi tên file thì nó ko chạy dc 7 trang kí tự
vậy mình phải làm ntn?
máy c5-03, rm-697

congtutrensan_9x

mình muốn mod thêm 7 trang kí tự vào fw, đã down về dc 2 file này để cho vào core là avkon.r01 avkon.r96
nhưng khổ nỗi trong core đã có sẵn file avkon.r01 khiến mình ko thể chép đè, chép đè là flash xong máy lỗi ko vào dc danh bạ và 1 số thứ khác ngay @@, nếu đổi tên file thì nó ko chạy dc 7 trang kí tự
vậy mình phải làm ntn?
máy c5-03, rm-697
không bạn nhá,

congtutrensan_9x

Mất 2 ngày để Fix xong lỗi và bổ sung các tính năng mới thì FW lại mắc lỗi ko chạy dc 1 số game Java của VN như Ola, Kill Zone Ai biết cách thì cứu e với, đã thử nạp các bản Java 2.0, 2.1 vào, tắt hết báo cáo mà vẫn bị crash

Dùng Beyond Compare check lại Fw n97ini,c6 for port, không thì "yêu lại từ đầu đi" =))

0908727527

vậy mình phải làm ntn?
máy c5-03, rm-697

C5-03 OFW hay là CFW :-?

0908727527

c5 hình như chưa có cfw chỉ có ofw thôi mà.c5 kén mod lắm thế là không dùng được mod đó

À. Lâu wá k vào PDA nên k nhớ gì hết @@ OFW thì đầu hàng. Nhưng có thể chép 2 file đó vào rofs2
Vì mặc định FW sẽ đọc dữ liệu trong rofs2 trước rồi mới tới core :) K lầm là vậy có gì k đúng bỏ qua cho :D

---------------------

Còn về trang ký tự thì bạn phải kím 2 file avkon.rxx mod dành riêng cho OFW (cụ thể hơn là C5-03) chứ k lấy file của CFW được đâu :)

congtutrensan_9x

À. Lâu wá k vào PDA nên k nhớ gì hết @@ OFW thì đầu hàng. Nhưng có thể chép 2 file đó vào rofs2
Vì mặc định FW sẽ đọc dữ liệu trong rofs2 trước rồi mới tới core :) K lầm là vậy có gì k đúng bỏ qua cho :D

---------------------

Còn về trang ký tự thì bạn phải kím 2 file avkon.rxx mod dành riêng cho OFW (cụ thể hơn là C5-03) chứ k lấy file của CFW được đâu :)

Khi flash nó sẽ ghi theo phân vùng đè Core -> rofs2 -> rofs3 -> Uda. Nếu dữ liệu ở core hoặc rofs2 trùng nhau thì dữ nhận sẽ là cuối cùng ở rofs2 ghi đè vào