• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

ngpcuong

MẤT 2 TRANG MẶT CƯỜI ??

HI! Các pro hướng dẫn giúp mình cái trang ký tự đặc biệt và 2 trang mặt cười. Mình đã dùng font pure có hỗ trợ 6 trang ký tự đặc biệt+ các file avkon2.mif, smiley.mif,avkon.r96 tách từ các fw có hộ trợ 2 trang mặt cười. Nhưng không hiểu khi faf xong không có 2 trang ký tự mặt cười màu vàng không biết mình tách file có bị thiếu không mà sao mình làm hoài không được. Mong được các pro chỉ giúp. Thanks nhiều!:-/

iamstven

HI! Các pro hướng dẫn giúp mình cái trang ký tự đặc biệt và 2 trang mặt cười. Mình đã dùng font pure có hỗ trợ 6 trang ký tự đặc biệt+ các file avkon2.mif, smiley.mif,avkon.r96 tách từ các fw có hộ trợ 2 trang mặt cười. Nhưng không hiểu khi faf xong không có 2 trang ký tự mặt cười màu vàng không biết mình tách file có bị thiếu không mà sao mình làm hoài không được. Mong được các pro chỉ giúp. Thanks nhiều!:-/

có mod ý mà.tìm xem chứ biết đâu lại tách thiếu

khangvn

File .mif thì quăng vô resource\apps.còn avkon.r96,avkon.r01 thì bỏ vào resource thôi nha.thử lại xem

iamstven

ai cho hỏi.tự nhiên Nokia Cooker nó hiện nên là phiên bản cũ vào trang chủ ... mà bản mình dùng là 2.9.giờ sao bây giờ

pxminh

cho mình hỏi làm sao remove apps được cook sẵn trong fw, vd như python đc cook sẵn vào mà mình ko xài muốn remove nó thì làm sao nhỉ ? Giúp mình với!

chjckenboy_18

cho mình hỏi làm sao remove apps được cook sẵn trong fw, vd như python đc cook sẵn vào mà mình ko xài muốn remove nó thì làm sao nhỉ ? Giúp mình với!

cái này đã có nhiều bạn hỏi! để xóa các app đã cook thì tải 1 app tương tự như thế --> dùng sisware giải nén ra đc các folder --> tìm & đối chiếu các file thành phần của app đó trong rofs2 --> xóa nó đi là đc! :-?

pxminh

cái này đã có nhiều bạn hỏi! để xóa các app đã cook thì tải 1 app tương tự như thế --> dùng sisware giải nén ra đc các folder --> tìm & đối chiếu các file thành phần của app đó trong rofs2 --> xóa nó đi là đc! :-?

đã làm theo cách đó nhưng vẫn ko xóa hết được, ứng dụng đó ko còn thấy trong máy nhưng khi cài ứng dụng đó (ver cao hơn) thì lại báo là đã built-in. Ai biết cách hd mình với. Thank nhiều!

Collider

Có ai có thể giúp mình xóa mod bàn phím nằm ngang như các CFW hiện nay và đưa bàn phím trở về dạng nằm ngang bình thường như trước kia được không?

imuzik10

bác có thể cho e cái mod thêm hình mặt cười vào CFW đc không? e tìm hoài mà không thấy, thank bác trước

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

đã làm theo cách đó nhưng vẫn ko xóa hết được, ứng dụng đó ko còn thấy trong máy nhưng khi cài ứng dụng đó (ver cao hơn) thì lại báo là đã built-in. Ai biết cách hd mình với. Thank nhiều!

qua topic hướng dẫn của mình ở dưới phần xóa ứng dụng

duongkk

Xin Hd cook fw nhu sau

Tớ là người mới học nên k biết. Đọc trong mấy topic HD kia thì k thấy có hd cook thành mành hình chủ giống hình này
. vậy nhờ m.n huong dan cook nhe. thank all member! (chỉ cần xoay cảm biến ngay cả khi ngoàn màn hình chủ và HS như thế thôi) máy 5230 RM-588 V516002.

demngoclan

Tớ là người mới học nên k biết. Đọc trong mấy topic HD kia thì k thấy có hd cook thành mành hình chủ giống hình này
. vậy nhờ m.n huong dan cook nhe. thank all member! (chỉ cần xoay cảm biến ngay cả khi ngoàn màn hình chủ và HS như thế thôi) máy 5230 RM-588 V516002.

như cái này thì ở trên pda thiêu gì bạn.bạn chỉ cần chọn đại một bản ver giống bạn về mà jaf thoi.

imuzik10

mình đang dùng bản cook của bunrieucua, cho mình hỏi vì sao mà cái voicom nó lại không hoạt động,khi bật đọc người gọi đến thì máy tịt cả chuông lun, chỉ rung thui, có cách nào để sửa đc không bạn? :(:)(:)((

vurayman

bạn nào cho mình xin mod mở khóa mà có thể ngang hay dọc đều được hết đó, thường thì chỉ có dọc mà thôi

imuzik10

không có ai gúp tui vụ lệnh thoại sao?? hướng dẫn với giải đáp thắc mắc mà lâu dữ vậy. :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((