• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

Luu_Tan_Vu

Các topic hướng dẫn cho cook và flash đã có nhưng vẫn có nhiều bạn gặp nhiều khó khăn nên mình lập topic này hy vọng sự giúp đỡ từ các thành viên đối với những khó khăn và bỡ ngỡ ban đầu trong cook và flash fw.
Các bạn có thắc mắc có thể đặt câu hỏi về cook và flash fw ở đây. Mình thì k phải cái gì cũng biết hết nên nếu mình k biết cũng sẽ có người giúp mình trả lời cho các bạn.
Trước khi đặt câu hỏi các bạn nên đọc các hướng dẫn ở các topic trên thì tụi mình trả lời các bạn sẽ dễ hiểu hơn.

Hướng dẫn xoá ứng dụng mặc định

Hướng dẫn hack các máy chạy Symbian đơn giản nhất không cần flash.

Cách UP, Can Thiệp, Change Product Code cho FW Nokia bằng JAF

Hướng dẫn Edit CORE (s60v5) với NokiaFirmwareEditorCore2

Cách khôi phục backup (.arc) với mọi FW

1 số câu hỏi thường gặp:

1. Thay font như thế nào?
Muốn thay font mới các bạn vào Resouc/Fonts xoá hết font cũ và chép font mới vào.
Nếu là 4 file thì 4 file đó phải giống tên với 4 file ban đầu còn nếu 1 file thì k cần quan tâm nó tên gì.

2. Thay theme mặc định
Vào Resource/skin, Private/10207114/import/ xoá hết các folder trong đó đi nhưng phải chừa lại folder 101f84b9 lại.
Chép theme mới vào.
Phải chọn 1 theme làm theme mặc định.
Vào Resource/skin chọn 1 theme làm theme mặc định vào copy tên thư mục muốn làm theme mặc định trong Resource/skin và dán vào file 101f876f.txt trong private/10202be9 rồi save lại là xong.
0x14 string "tên thư mục mặc định" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

3. Thay icon như thế nào

Muốn thay icon mặc định của CFW bạn phải thay các file *.mif tương ứng của 1 bộ icon ( hiện nay có bộ icon N8 hoặc Anna ) vào rofs2 của bạn.
1- Bung rofs2 của bạn ra.
2- Search trong rofs2/resource/....tất cả các file *.mif rồi copy riêng ra 1 thư mục ngoài Desktop PC.
3-So sánh thư mục vừa rồi với thư mục resource của bộ icon kia ( bộ mà bạn muốn dùng để thay vào đó ).
File nào nằm ở bộ icon mới mà giống với bộ icon cũ thì giữ lại.
File nào không giống thì xoá đi.
4-Lại bung rofs2 của bạn ra ném cái bộ icon mới vừa được edit (xoá bỏ những file thừa) vào lại rofs2 theo đường dẫn thư mục tương đương.

LƯU Ý: CÂU HỎI PHẢI RÕ RÀNG THÌ MÌNH MỚI CÓ THỂ GIÚP BẠN GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ ĐƯỢC.

Last edited by a moderator:

coc3k

Member
cho mình hỏi câu đầu tiên
mình muốn lấy wf của n97 làm cho 5233 mình làm sao để đổi core của n97 thành core phù hợp cho 5233

Luu_Tan_Vu

cho mình hỏi câu đầu tiên
mình muốn lấy wf của n97 làm cho 5233 mình làm sao để đổi core của n97 thành core phù hợp cho 5233
core thì bạn dùng core của binh24 cho 5233 đó rồi lấy rofs2 c6 hoặc n97 cho 5233 mà cook vậy là xong

Luu_Tan_Vu

Vũ chỉ mình cách thêm ngôn ngữ với
bạn dùng nfe std bugn rofs2 của fw có chứ ngôn ngữ ra bấm vào language magnanger rồi chuyển qua thẻ export và import trích ngôn ngữ đó ra. bây giờ mở rofs2 bạn muốn thêm làm tương tự thay vì export thì bạn chọn import và chọn ngôn ngữ mình muốn là xong

coc3k

Member
cho mình hỏi tí nửa làm sao mình phân biệt các ứng dụng của máy được chứ những bản cfw của những pro đếu xoá hết các ứng dụng của máy trong đó có ứng dụng winzip và Adobe Acrobat là 2 phần mềm mình tiết nhất đấy

Luu_Tan_Vu

cho mình hỏi tí nửa làm sao mình phân biệt các ứng dụng của máy được chứ những bản cfw của những pro đếu xoá hết các ứng dụng của máy trong đó có ứng dụng winzip và Adobe Acrobat là 2 phần mềm mình tiết nhất đấy
cái này bạn flash ngay bản gốc của binh24 là được còn adobe thì binh24 xoá mất rồi

sangbenh

NokiaBrowser 7.3.1.33 cho em xin cái này với:((

với cái ovistore mới nhất với anh vủ

damhuytho

các bác ơi, em đang dùng x6 vừa mod xong bản "CFW C6V40 for X6 V32 by Hoàng Huy" nhưng lỗi không vào được web browser. bác nào chỉ em cách fix với

LoiPT

các bác ơi, em đang dùng x6 vừa mod xong bản "CFW C6V40 for X6 V32 by Hoàng Huy" nhưng lỗi không vào được web browser. bác nào chỉ em cách fix với
bạn thay trình duyệt khác xem nha

LoiPT

cho mình hỏi tên của các file Folder .mif trong ró là gì ?
.mif là File chứa icon dạng Svg hay SVGB. hiểu là nó chứa các file hình hay Icon. tất tật những hình của ứng dụng game đều nằm trong đó.

knighttrung

.mif là File chứa icon dạng Svg hay SVGB. hiểu là nó chứa các file hình hay Icon. tất tật những hình của ứng dụng game đều nằm trong đó.
vậy thì cho mình hỏi muốn thay đổi 1 vài icon folder trong rofs thì cần tìm cái nào để thay đổi.

LoiPT

vậy thì cho mình hỏi muốn thay đổi 1 vài icon folder trong rofs thì cần tìm cái nào để thay đổi.
trước tiên nên bug nó ra để làm quen rồi bạn khác tự biết làm thế nào thôi. thực hành dẽ thôi mà

damhuytho

các bác ơi, em flash fw gốc của x6 v40. nhưng sao khi cắm vào pc chon ovisuite thì cái ovi nó báo là C6-00 nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.