• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

LoiPT

các bác ơi, em flash fw gốc của x6 v40. nhưng sao khi cắm vào pc chon ovisuite thì cái ovi nó báo là C6-00 nhỉ
do trước kia bạn Flash bản CFW đúng không. đổi tên điện thoại trên Ovi là song mà

b cho mình hỏi mình:mình muốn chỉnh sửa nội dung trong *#0000# thì chỉnh sửa ntn?(k fai là mấy file txt trong versions đâu nhá mak là mấy cái tiêu đề như là Software version, Software version date, Modder, Model...)
hoặc nếu mình muốn thay toàn bộ nội dung trong đấy từ fw này sang fw khác thì fai lấy những file nào?

night825

Member
giúp đỡ e với
trước khi cài win mình flash CFW cua Ntv_79 rất dễ dàng
Nhưng giờ flash làn nào tới này

Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

lau lâu thì được một lần thành công
đã kiểm tra tên các file đầy đủ
mong các a giúp e

LoiPT

giúp đỡ e với
trước khi cài win mình flash CFW cua Ntv_79 rất dễ dàng
Nhưng giờ flash làn nào tới này

Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

lau lâu thì được một lần thành công
đã kiểm tra tên các file đầy đủ
mong các a giúp e
Flash files are corupted or missing... là báo tập tin của bạn bị thiếu. nên kiểm tra lại các File xem đúng tên hay còn thiếu file nào không bạn nha

night825

Member
thiếu là sao bạn,minh flash được rất nhiều lần oi,cung có nhiêu đó file.
nhưng từ lúc cài win lại flash là bị~X( vậy(nhưng hai ba chục lần thì được 1)

ferrari777

Cho hỏi cách xóa 1 app trong rosf2 như thế nào vậy
VD xóa cái APP sóng mạng mà họ cook vao FW thì làm như thế nào ?

boy_online01

Cho hỏi cách xóa 1 app trong rosf2 như thế nào vậy
VD xóa cái APP sóng mạng mà họ cook vao FW thì làm như thế nào ?

Lên mạng down app sóng mạng về. Dùng siscontent bung nó ra. Sau đó lần mò từng đường dẫn các file tương ứng của nó trong rofs2 rồi xoá thôi.

LoiPT

thiếu là sao bạn,minh flash được rất nhiều lần oi,cung có nhiêu đó file.
nhưng từ lúc cài win lại flash là bị~X( vậy(nhưng hai ba chục lần thì được 1)
cài win mất ổ C mà. core+rofs2 bạn ở ổ C mà. chỉ cần xem lại các File khi Flash là đủ. chắc chán thiếu File

night825

Member
bạn hiểu nhầm ý mình rồi,mình đã kiểm tra đầy đủ,trước lúc cài win thi chưa bao giờ xảy ra tinh trang này,nhưng giờ lần nào flash la bị

viettin76

Member
lão đại cho trẻ hỏi, trẻ muốn xóa theme mặc định của máy và cài theme của trẻ thì trẻ phải làm sao nì, mong được giúp đở

knighttrung

Cho mình? làm cách nào để hiện các biểu tương Smile trong tin nhắn giống S^3 vậy. Hướng dẫn mình luôn nha.

knighttrung

có hình đưa lên mình giúp cho
đây nè mình đâng hok cách cook 1 bản có cái này nhưng ko bít chỉ dẫn cho mình nha
http://www.google.com.vn/imgres?q=nokia+smileys&hl=vi&client=firefox-a&hs=naM&sa=X&rls=org.mozilla:vi:eek:fficial&biw=1198&bih=625&tbm=isch&prmd=imvns&tbnid=l8ASkr5Xm4yhiM:&imgrefurl=http://www.finestfones.com/2010/05/nokia-n8-brings-smilies-to-symbian.html&docid=yYSBmATVTFYBnM&imgurl=http://3.bp.blogspot.com/_RxgV15GN4wg/S_FI8-N46TI/AAAAAAAAA28/EdgmLYzWFpw/s1600/nokia-n8-symbian-smilies.png&w=360&h=640&ei=smfHTsPIMoyciAe2iIUL&zoom=1&iact=hc&vpx=92&vpy=211&dur=1521&hovh=300&hovw=168&tx=68&ty=196&sig=118059848520860532557&page=1&tbnh=128&tbnw=72&start=0&ndsp=21&ved=1t:429,r:7,s:0

có hình đưa lên mình giúp cho
imgres
đây nè mình đâng hok cách cook chỉ dẫn chi tiét cho mình nha

Last edited by a moderator:

LoiPT

imgres
đây nè mình đâng hok cách cook chỉ dẫn chi tiét cho mình nha
Tưởng Smile gì lạ, cái này vốn có mà bạn,
Cái này anh Vũ nắm rõ hơn mình không nhớ kỹ
gồm Các File:
smiley.rsc
smiley.mif
SmilPlayer.r01
SmilPlayer.r96

đợi các Pro bổ xung thêm nhé

viettin76

Member
sau khi em đọc và sử dụng thì hiu hiu hiu em làm theme cho riêng em để cháp hiu hiu hiu, em vào general theme để đổi theme thì flash lên rồi văng ra mà kô thể thay đổi được theme mà em muốn cài, em dùng nguyên bản mà chỉ thay đổi theme thôi, lỗi ở core chăng ? Em đăng dùng N5800, cầu mong Mr. giúp đở

lieuphongtinh

Xin hỏi làm sao để đổi cái chữ swipe to unlock thành chữ khác vậy các bác, và làm sao để thay đổi màn hình khởi động ? vì mình dùng CFW, bàn hình khởi động bị thay đổi, nhưng mình lại thích cái mặc định của nokia hơn

Ntv_79

Xin hỏi làm sao để đổi cái chữ swipe to unlock thành chữ khác vậy các bác, và làm sao để thay đổi màn hình khởi động ? vì mình dùng CFW, bàn hình khởi động bị thay đổi, nhưng mình lại thích cái mặc định của nokia hơn
Thay chữ swipe to unlock là edit trong file popupclock.r96 . Hình khởi động đầu tiên là splashscreen.mif, còn hình động mà mặc định là hình bàn tay nắm bàn tay là startup.gif (cả 2 file ở trong resource/apps/)

Status
Không mở trả lời sau này.