• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

tuantung24

giúp e đổi màn hình menu thành 4x4 !!!!!!

em muốn đổi menu sang giao diện 4x4 cho X6 v40như thế này thì làm thế nào ak?
http://photo.apps.zing.vn/dt/kuteo1990tn0/apps/photo/album/photo-detail/id/1213669628

Lưu ý: cách lập topic - đã có topic giải đáp chung rồi
Thêm 1 chút nữa.post ảnh thì cần đưa vào thẻ

Last edited by a moderator:

mrkutevg

cho hỏi 5800 đã up lên fw n97 min

thời gian sau thấy có fw mới cập nhật tới lúc gần xong thì cứ báo lỗi ko up đươc,kiểm tra lại thì thấy ngốn mất tiêu gần chục Mb trong bộ nhớ máy mà ko biết nó đi đâu cả,khooi phục cài đặt cũng không được, fai làm thế nào để lấy lại dung lượng máy lúc trước??, muốn lấy lại bản cài đặt nguyên bản ban đầu của máy thì làm thế nào??

LoiPT

thời gian sau thấy có fw mới cập nhật tới lúc gần xong thì cứ báo lỗi ko up đươc,kiểm tra lại thì thấy ngốn mất tiêu gần chục Mb trong bộ nhớ máy mà ko biết nó đi đâu cả,khooi phục cài đặt cũng không được, fai làm thế nào để lấy lại dung lượng máy lúc trước??, muốn lấy lại bản cài đặt nguyên bản ban đầu của máy thì làm thế nào??
bạn dùng cfw thì không đượ up nha chỉ fw gốc của máy mới up thôi
muốn lấy lại dung lượng thì bạn reset lại máy

LoiPT

hôm qua nhờ mod congnghe24h không flash đc .em và anh đó dùng teamview không hiểu lỗi gì nữa mà lần trc em flash một phát đc ngay mong anh symbian giúp đỡ về lỗi này ..
lỗi cmd 17 block

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using Þó&012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..........Error booting phone...

em đã làm hoàn toàn đúng và đến bước cuối bị như thế
em bấm nút nguồn đúng như hồi trk ..flash vẫn bình thường
bạ kiểm tra FW đúng cho máy chưa. bạn Flash FW gốc thì phải
sau đó kiểm tra máy đầy pin hok, cap USB có lỏng không

M_Hung

Thêm tiếng việt vào firmware của nước ngoài thì làm sao ạ?

Các bác pro cho em hỏi là mình muốn thêm tiếng việt vào firmware của nước ngoài làm thì phải làm sao ạ?
firmware đó đây http://www.symbianlatino.com/2011/12/cfw-symbian-anna-v75-para-nokia-5800.html
nhìn thấy rất đẹp nhưng mà ko có tiếng việt nên em chưa dám flash!
Mong các bác chỉ giáo giùm,bác nào có lòng thì làm dùm em lun,em cảm ơn các bác rất nhiều!

atrau

Các bác pro cho em hỏi là mình muốn thêm tiếng việt vào firmware của nước ngoài làm thì phải làm sao ạ?
firmware đó đây http://www.symbianlatino.com/2011/12/cfw-symbian-anna-v75-para-nokia-5800.html
nhìn thấy rất đẹp nhưng mà ko có tiếng việt nên em chưa dám flash!
Mong các bác chỉ giáo giùm,bác nào có lòng thì làm dùm em lun,em cảm ơn các bác rất nhiều!
bạn dùng NFE 0.3 export tiếng Việt từ FW khác tương ứng ra rồi import vào FW đấy. Trong phần tool ấy.

Gặp phải vấn đề bảo mật khi bung file core.c00

Mình định làm 1 bản FW cho C6-00, khi bung file rofs2 thì không có vấn đề gì.
Nhưng vì để có 1 bản FW hoàn chỉnh thì cần phải bung cả file RM-612_40.0.021_prd.core.C00 ra nữa, nhưng khi đụng vào file này thì bị thông báo sau:

Warning! This ROFS partition is protected! Cooking it will brik your phone

Hiểu đơn giản là file này đã được bảo vệ hay mã hoá gì đó, bung ra rồi đóng gói đề phá hỏng phone sau khi flash.
Không biết có bạn nào biết cách vượt qua bảo vệ hay giả mã để có thể chỉnh sửa nó không?
Mình đã làm theo nhiều cách ở forum và các forum khác thì đều không có hiệu quả, cứ đụng vào file đó là flash xong điện thoại die luôn. dùng file gốc thì lại ok luôn :(

LeKhangAn

Status
Không mở trả lời sau này.